ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ห้องโดยสารกว้างกว่าหรือเท่ากับ Suzuki ciaz  (อ่าน 4954 ครั้ง)

ออฟไลน์ kawmao

• Newbie
  • *
คือผมไปเช่ารถขับที่เชียงบังเอิญได้ ciaz มาใช้ พ่อเข้าไปนั่งเห้ย !!! ไมมันกว้างขวางสบายขนาดนี้
ที่บ้านใช้ altis หน้าหมู กับ civic fc ยังสู้ไม่ได้ เพราะปกติเวลาผมขับจะติด car seat ด้านหลังเบาะที่ผมขับไม่ได้ แต่คราวนี้ติดสบายๆ แถมที่เหลืออีก  ปล. ผมหนัก 140 สูง 185 ครับ

เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆว่า C segment, B segment หรือ crossover ตัวไหนที่ให้ความกว้างได้เท่าตัวนี้บ้างครับ เผื่อเอามาแทนหน้าหมู ใบงบไม่เกิน1.1m ครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
Re: รถที่ห้องโดยสารกว้างกว่าหรือเท่ากับ Suzuki ciaz
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 12:05:44 »
Lancer EX ครับ ยังกะถอดแบบกันมา (แล้ว Ciaz เอาไปใส่ไฟท้าย City)  :-X :-X :-X

ถ้าเอาที่ยังมีขายอยู่ตอนนี้ ผมยกให้ Sylphy
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Skyforce

Re: รถที่ห้องโดยสารกว้างกว่าหรือเท่ากับ Suzuki ciaz
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 12:46:53 »
sylphy
note ผมมองมันคือb seg นะแต่รอตัว epower
 อีกตัวเลือกหนึ่งผมมองว่าเซียนต้ากับ Innova เบาะแถวสองมันเลื่อนขึ้นหน้าถอยหลังได้พื้นที่ก็พอมีไม่ได้แย่

อีกตัวที่น่าสนใจแต่เป็น D segment ก็คือ Nissan Teana ซึ่งตอนนี้ส่วนลดเยอะมากประมาณแสนแปดถึงสองแสนเลย ราคาหักส่วนลดก็จะลงมาอยู่ในงบที่เจ้าของกระทู้ตั้งไว้พอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2018, 12:59:51 โดย Skyforce »
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 09:02:58 »
คือผมไปเช่ารถขับที่เชียงบังเอิญได้ ciaz มาใช้ พ่อเข้าไปนั่งเห้ย !!! ไมมันกว้างขวางสบายขนาดนี้
ที่บ้านใช้ altis หน้าหมู กับ civic fc ยังสู้ไม่ได้ เพราะปกติเวลาผมขับจะติด car seat ด้านหลังเบาะที่ผมขับไม่ได้ แต่คราวนี้ติดสบายๆ แถมที่เหลืออีก  ปล. ผมหนัก 140 สูง 185 ครับ

เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆว่า C segment, B segment หรือ crossover ตัวไหนที่ให้ความกว้างได้เท่าตัวนี้บ้างครับ เผื่อเอามาแทนหน้าหมู ใบงบไม่เกิน1.1m ครับ
จขกท. ขับแล้ว อารมณ์การขับขี่เป็นไงบ้างครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 21:45:31 »
Lancer EX ครับ ยังกะถอดแบบกันมา (แล้ว Ciaz เอาไปใส่ไฟท้าย City)  :-X :-X :-X

ถ้าเอาที่ยังมีขายอยู่ตอนนี้ ผมยกให้ Sylphy

ผมลืมบอกไป ex ผมก็ใช้อยู่ มันกว้างสู้ไม่ได้นะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 21:48:34 »

จขกท. ขับแล้ว อารมณ์การขับขี่เป็นไงบ้างครับ

ที่ กทม ผมใช้ swift อยู่ด้วยครับ เลยอารมณ์ เครื่องเกียร์คล้ายๆ กัน
แต่เซียสห้องโดยสารเงียบกส่า เกียร์สมูทกว่าครับ ผมเอาขึ้นดอยตุงไปรอบนึงก็สบายๆ นะครับ
ดึงเกียร์ L ช่วย แต่ขาลงไม่ค่อย ok กับ engine เบรคใน cvt เลย ช่วงล่างผมว่าเซียสเซทได้ดีกว่าครับ