ผู้เขียน หัวข้อ: // NEW Suzuki Swift เตรียมเปิดตัวในไทย 8 ก.พ. นี้ เบนซิน 1.2 Dual JET + MT //  (อ่าน 5014 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Administrator
  • Hero Member
Suzuki ประเทศไทย เตรียมเปิดตัว NEW Swift อย่างเป็นทางการ
วันที่ 8 กุมภาพันธ์ นี้ เครื่องยนต์เบนซิน 1.2 Dual JET ยังคงมี
รุ่นเกียร์ธรรมดาให้เลือกอยู่ พร้อมระบบความปลอดภัยครบ !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/new-suzuki-swift-launch-8-feb-thailand/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2018, 18:42:52 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เข้ามากรี๊ดดังให้กับเกียร์ M/T   :-* :-*
ตราบใดที่สิ้น M/T บนแ่ผ่นดินนี้แล้วไซร้ข้าเจ้าจักเลิกขับรถเสียให้สิ้นตามเกียร์

ออฟไลน์ Krongbun

• Sr. Member
เดี๋ยวไปลอง ถามเซลไว้ล้ะ  ;)
รอดู option อื่นๆเลย หวังว่า redar scan จะมาด้วยน้ะ

ออฟไลน์ ks75

• Newbie
  • *
รุ่นเก่าดูสวยกว่า ทั้งภายนอกภายใน
แต่จอรุ่นใหม่ดูเจ๋งดีนะ มาบ้านเราจะได้เหมือนกันไหมนะ

ออนไลน์ Alcatraz

เก่งนะ ยังมีเกียร์ mt อยู่แต่ยังทำให้มลพิษผ่านเฟส 2 ได้ รอดูสมรรถนะเครื่องตัวใหม่ แต่คิดว่าไม่น่าดีไปกว่ามาสด้า 1.3 ไปได้เพราะรายนั้นใช้ฉีดตรง

เป็นอีโคคาร์คันแรกที่เข้าเฟส 2 ตอนแรกนึกว่า มาสด้า 2 เข้าไปนานแล้วซะอีก

ออฟไลน์ bobsan

เกียร์ cvt ลูกใหม่หรือลูกเดิม
ถุงลม 2 ใบทุกรุ่นย่อย?

อยากขายดี cvt ควรลูกใหม่ ถุงลมควรมากกว่า 2 ใบ

ออฟไลน์ gordonman

• Jr. Member
  • **
ถ้ามี Adaptive Cruise มันจะเป็น Eco Car คันแรกที่มีทันที
2010 Isuzu D-Max Platinum 2.5
2011 Kawasaki Ninja 650
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25
2015 Honda Civic 1.8
2017 Toyota Fortuner 2.4

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Administrator
เป็นอีโคคาร์คันแรกที่เข้าเฟส 2 ตอนแรกนึกว่า มาสด้า 2 เข้าไปนานแล้วซะอีก

อ่านดีๆครับ ไม่มีตรงไหนที่บอกว่าเป็น Ecocar คันแรกที่เข้า เฟส 2 ครับ

" การที่ NEW Suzuki Swift เข้า Eco Car Phase 2 นั่นก็หมายความว่า ระบบความปลอดภัยต่างๆจะต้องมาครบ ไม่ว่าจะเป็น ABS / EBD / BA, ระบบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัว ESP ซึ่งนั่นจะทำให้ NEW Swift เป็นรถ Suzuki คันแรกในไทย ที่มีระบบนี้มาให้เป็นอุปกรณ์มาตรฐาน ตามข้อบังคับของโครงการส่งเสริมการลงทุน Eco Car Phase 2 "

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
สวยงามครับ อาจจะไม่ลงตัวเท่าตัวเก่า แต่ก็พัฒนาได้ดีครับ    ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ rtong

รอรีวิวเจ้าแรกในไทยจากพี่ J!MMY ครับ

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
การออกแบบก็น่าสนใจดีนะครับ

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
เมื่อได้เกียร์ M/T มา .. อ้อพชั่น จะง่อยไหมครับ?

หรืออย่างน้อย abs, ebd, ba, vsa, hsa และ บลา บลา บลา จัดเต็มแน่
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ korkongzz

เก่งนะ ยังมีเกียร์ mt อยู่แต่ยังทำให้มลพิษผ่านเฟส 2 ได้ รอดูสมรรถนะเครื่องตัวใหม่ แต่คิดว่าไม่น่าดีไปกว่ามาสด้า 1.3 ไปได้เพราะรายนั้นใช้ฉีดตรง

ตอนแรกผมก็เข้าใจแบบคุณนะ เหอะๆๆ

ออฟไลน์ gordonman

• Jr. Member
  • **
เมื่อได้เกียร์ M/T มา .. อ้อพชั่น จะง่อยไหมครับ?

หรืออย่างน้อย abs, ebd, ba, vsa, hsa และ บลา บลา บลา จัดเต็มแน่

เห็นว่า ECO เฟส 2 จะบังคับให้มีทุกรุ่นย่อยนะคับ อย่างน้อยก็ ABS, ESP
2010 Isuzu D-Max Platinum 2.5
2011 Kawasaki Ninja 650
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25
2015 Honda Civic 1.8
2017 Toyota Fortuner 2.4

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder

เห็นว่า ECO เฟส 2 จะบังคับให้มีทุกรุ่นย่อยนะคับ อย่างน้อยก็ ABS, ESP

ถ้าเกียร์ธรรมดา + อ้อพชั่นปานกลาง ด้านความปลอดภัย และความสะดวก

ต่อให้เครื่องแค่ 1.2  สมาชิกหลายๆท่านในเว็บนี้ คงรีบรอต่อคิวซื้อ  :) :) :)
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ SLuang

ABS / EBD / BA, ระบบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัว ESP
ได้มาเท่านี้  แถมถ้าประหยัดขึ้นกว่ารุ่นเดิม  แรงขึ้นนิดๆ หน่อยๆ  มันก็น่าสนใจขึ้นมากแล้วครับ
เรื่องแรง ไม่แรง ดูอย่าง Yaris Ative 
ตัวนี้คงไม่ขี้เหร่ไปกว่าแน่ๆ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
MT น่าซื้อมากก ถ้าเกียร์กระชับและจังหวะดีเหมือนรุ่นก่อน นี่มันคือสุดโคตร!!
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Thank you

• Newbie
  • *
หนัก1,000กก.จริงดิ

ออฟไลน์ ps000000

รอชมว่ามีอะไรจุกจิกไหม

ออฟไลน์ SM.

เคยเห็นสีเหลือง ผมว่าสวยมากๆเลย

ออฟไลน์ JM`

• *** HLM.COM ***
ขอให้ปัญหาน้อยๆนะจ๊ะ

ออฟไลน์ san_s

• Newbie
  • *
รออยู่เลย ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ