ผู้เขียน หัวข้อ: // Spyshot : Ford Everest Minorchange ปรับเล็กน้อย เตรียมเปิดตัวภายในปี 2018 //  (อ่าน 10296 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Ford Everest Minorchange ก็จะมาในปี 2018 นี้ เช่นเดียวกับ Ranger
คุณ Parin Brk ถ่ายภาพเอาไว้ได้ ปรับดีไซน์เล็กน้อย อาจเพิ่ม Option
เช่น กุญแจ Smart Key / ปุ่ม Push Start

อ่านรายละเอียดทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/spyshot-ford-everest-minorchange-2018-thailand/

ภาพ Spyshot Everest Minorchange จากคุณ Parin Brk

ออฟไลน์ rtong

ด้านหน้าน่าจะต่างกับ RANGER มากกว่านี้ 
แต่ล้อสวยนะ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

รุ่นปรับ (ลด) อุปกรณ์ ก็มา 555+
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ DWL969

• Newbie
  • *
เปลี่ยนไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่
คนซื้อไปก่อนก็ไม่เสียความรู้สึกมาก
ก็โอเคนะครับ

ยี่ห้ออื่นก็คงประมาณเดียวกันรึปล่าวครับ

พอจะมีข่าวฟอร์จูนเน่อมั๊ยครับ

เพิ่งจองตัวTRDไปด้วย

ออฟไลน์ tsubasa

จากที่ผมใช้ everest อยู่
อยากให้ ford thailand ปรับเพิ่มอุปกรณ์พวกนี้ให้ด้วยครับ

เพิ่ม Option
1. กุญแจ Smart Key / ปุ่ม Push Start เพราะการหยิบกูญแจมาเสียบรูกุญแจที่ไม่มีไฟส่องสว่างมันลำบากครับ
2. เบรคมือไฟฟ้า พร้อม auto hold ขับในเมืองจะได้สบายขึ้นหน่อย
3. ระบบ adaptive cruise control อยากให้ระบบชะรอความเร็วให้จนหยุดนิ่งที่ 0 เพราะปัจจุบันชะลอและตัดการทำงานที่ 20 กม / ชม บางที่รถติดๆ มันก็ไม่สะดวกสบายแก่คนขับเลยครับ
4. ไฟเตือนระบบ blind monitoring มันเล็กไป อยากให้ชัดเจนและมีเสียงเตือนแบบของ mazda cx 5 ครับ
5. เบาะหนังและฟองน้ำคุณภาพต่ำ เปลี่ยนเถอะครับ

ออฟไลน์ ps000000

อันดับ3 รุกหนักมาก

ออฟไลน์ SM.

ยอดขายก็มาเรื่อยนะ รุ่นนี้

ออฟไลน์ wiriyaboat

• Newbie
  • *
ชอบล้อครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โคตรเสียดาย ไฟหน้าไฟท้ายแทบจะเหมือนเดิม ถ้า2.0ไม่มาโคตรเคือง 55+