ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota ควรนำ Lexus UX200 (C-HR แปลงร่าง) มาประกอบขายในประเทศไทยหรือไม่ครับ???  (อ่าน 5894 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
จากข่าว
http://www.headlightmag.com/special_report_new_cars_in_thailand_2018_2021/

จากข่าว Toyota จะสร้างรถ Lexus UX200 มาแทน CT200H

และในระยะอีกไม่นาน จะมีการเปิดตัว Toyota C-HR ซึ่งใช้ platform ร่วมกับ Prius และ Altis (ตัวถัดไป)
และ UX200 ก็เป็นหนึ่งในกลุ่มนั้น

ส่วนตัวผมอยากให้ Toyota พิจารณานำเจ้า UX200 มาประกอบในบ้านเรา เพราะอย่างรถพวก Camry ผมว่ามันใหญ่โตเกินไป สำหรับหลายๆ คนที่เป็นคนโสด
หรืออยู่กันแบบครอบครัวเล็กๆ ใช้ชีวิตในเมือง

อยากให้งานออกแบบ กระจกหลังกว้างขวางกว่า C-HR พอโดยสารได้บ้าง ยาวกว่าอีกเล็กน้อยและมีอะไรที่แตกต่างจาก C-HR
ถ้าเป็นไปได้ น่าจะเอามาประกอบคู่กับ C-HR ทำตลาดแทน CT200H ซึ่งถ้าประกอบในนี้น่าจะขายได้ในราคาประมาณ 1.6-2 ล้านได้

ใช้เครื่อง 1.6 1.8 จาก Altis หรือ 1.8 Hybrid ก็ได้ครับ

อยากให้ทุกท่านร่วมแสดงความเห็นว่า ท่านอยากให้...Toyota นำ Lexus UX200 (C-HR แปลงร่าง) มาประกอบขายในประเทศไทยหรือไม่ครับ???

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ประกอบที่ไหนก็ได้ ขอแค่ได่เรทภาษีสรรพสามิตไม่เกิน 25% ครับ ไม่อยากซื้อรถที่แพงเพราะภาษี

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ถ้าจะมี Lexus สักรุ่นมาประกอบขายในบ้านเรา ก็อยากเห็นครับ รุ่นไหนก็ได้ อยากเห็นราคาว่าจะลงได้ขนาดไหน โดยเฉพาะ LS  >:(

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ประกอบ Lexus ES เจนใหม่ น่าจะรุ่งกว่า ฝันค้างเมื่อหลายปีก่อนที่ Lexus บอกว่าจะประกอบในประเทศ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

รออีกสัก 3 ปี ครับ

ออฟไลน์ axister

ดู lexus ไม่ค่อยสนใจจะขายในไทยเลยครับ ทำราคามาสูงลิ่ว ทั้งที่ตัวเองก็บี้ราคาสเปคล่างไม่ให้แพงได้ เหมือนตอน ct nx, audi ไม่ประกอบในเหมือนกันยังทำได้เลย

GS/LS สวยดี แต่เห็นราคาละเป็นลม  :'(

ออฟไลน์ lay

น่าสนใจครับ  ไม่ทราบว่าจะใช้สิทธิ์  ที่โตต้าขอรับการส่งเสริมการผลิตรถไฮบริด  จากบีโอไอ ได้ป่าว

ออฟไลน์ Jacob

ข้างนอกก็ตาลายแล้ว เปิดประตูมายิ่งตาลาย

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
CT ตอนเปิดตัวมา ราคาโอเคเลย แล้วไม่รู้ทำไม ปรับราคาสูงขึ้นซะงั้น

ออฟไลน์ SM.

ปัจจุบัน lexus ประกอบในบ้านเราหรือเปล่าครับ??? และตั้งราคาแบบปัจจุบัน รถอะไรมาก็ไม่เกิดหรอกครับ

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
ปัจจุบัน lexus ประกอบในบ้านเราหรือเปล่าครับ??? และตั้งราคาแบบปัจจุบัน รถอะไรมาก็ไม่เกิดหรอกครับ

นำเข้าจากญี่ปุ่นผ่านมาทางเล็กซัสสิงคโปร์ โดนเค้าเก็บกำไรไปอีก 1 ดอก แล้วค่อยมาขายในไทยครับ
สรุปคือโดนบวกไป 2 เด้ง ราคาเลยแพงไร้สาระครับ