ผู้เขียน หัวข้อ: A250 เกียร์มีอาการกระตุก N > D/R  (อ่าน 3987 ครั้ง)

ออฟไลน์ mister_prem

• Jr. Member
  • **
A250 เกียร์มีอาการกระตุก N > D/R
« เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 15:59:08 »
A250 เกียร์มีอาการกระตุก N > D/R

กำลังมองรถมือสอง พอดีไปลองแล้วเวลาเปลี่ยนเกียร์ รถจอดสนิทเหยียบเบรค มันจะมีอาการกระตุกจนรู้สึกได้ รอบเครื่องปรกติครับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

*รูปตัวอย่างจากอินเตอร์เน็ต ไม่เกี่ยวข้องใดๆกับข้อความในกระทู้นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2018, 14:44:12 โดย mister_prem »

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: A250 เกียร์มีอาการกระตุก N > D/R
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 16:26:27 »
เกียร์กระตุกเป็นโรคประจำตัว A-Class,CLA,GLAครับ เช็คดูว่ารถหมดประกันรึยังถ้ายังซื้อมาแล้วเอาไปเคลมเกียร์ใหม่ เอาเลขตัวถังไปเช็คที่ศูนย์ได้เลยว่าเคยเคลมเกียร์ไปแล้วรึยัง แต่ถ้าหมดประกันแล้วหาคันใหม่โลด เอาคันที่ไม่กระตุกและเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่มาแล้ว
ปล. เกียร์รุ่นนี้ยังซ่อมไม่ได้ยกทั้งลูกสถานเดียวราคาหลายแสนครับ

ออฟไลน์ mister_prem

• Jr. Member
  • **
Re: A250 เกียร์มีอาการกระตุก N > D/R
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 17:43:41 »
เกียร์กระตุกเป็นโรคประจำตัว A-Class,CLA,GLAครับ เช็คดูว่ารถหมดประกันรึยังถ้ายังซื้อมาแล้วเอาไปเคลมเกียร์ใหม่ เอาเลขตัวถังไปเช็คที่ศูนย์ได้เลยว่าเคยเคลมเกียร์ไปแล้วรึยัง แต่ถ้าหมดประกันแล้วหาคันใหม่โลด เอาคันที่ไม่กระตุกและเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่มาแล้ว
ปล. เกียร์รุ่นนี้ยังซ่อมไม่ได้ยกทั้งลูกสถานเดียวราคาหลายแสนครับ

เกิดจากความบกพร่องของรุ่นนี้ หรือการขับขี่ด้วยครับ ?

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 18:04:24 »
ตระกูล A กับชุดเกียร์ 7G-DCT โดนกันไม่ช้าก็เร็ว ลองค้นหาดูได้ครับ เป็นปัญหาแทบจะประจำรุ่นเลย ถ้ายังไม่ได้เป็นเจ้าของให้เปลี่ยนคันเลย แต่ถ้าเป็นเจ้าของรถแล้วคงต้องเคลมต่อรองราคากับศูนย์ก็หลายหมื่นอยู่ ถ้าจำไม่ผิดคือเปลี่ยนชุดสมองกลระบบเกียร์ แต่ถ้ารถมีประกันก็เคลมทั้งชุดเกียร์ไปเลย

เกิดจากความบกพร่องของรุ่นนี้ หรือการขับขี่ด้วยครับ ?
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 22:24:45 »
เป็นกันระนาวเลย รุ่นนี้  :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ jametnp

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 09:46:44 »
เมื่อวานผมเพิ่งเข้าไปดูคันในรูปมาพอดี 5555