ผู้เขียน หัวข้อ: เผยโฉม Top Gear Reasonably priced car คันใหม่แล้ว  (อ่าน 4166 ครั้ง)

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
เผยโฉม Top Gear Reasonably priced car คันใหม่แล้ว
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 21:26:59 »
ถ้าเกิดคุณเป็นแฟนๆของ Top Gear คุณก็คงจะรู้ว่า ...

ทุกอาทิตย์ จะมีเหล่า Celeb หรือไม่ใช่ก็ตาม มาขับรถที่เป็นรถราคาสมเหตุสมผล ห้าถึงหกรอบ แล้วจับเวลาในรอบสุดท้าย แปะไว้บนบอร์ดเวลาของ Top Gear ...

และเมื่อเวลาผ่านไป รถที่ใช้ก็มักจะเสื่อมโทรมตามเวลา จึงต้องมีการเปลี่ยนรถ Liana นั้นล้อหลุดไปสองรอบ และ Lacetti ก็วิทยุเปิดเองได้ ( ;D)

และครั้งนี้ ก็จะเป็นครั้งที่สาม ที่พวกเขาจะเปลี่ยนรถกันอีกครั้ง และนี่คือภาพของรถที่พวกเขาจะเปลี่ยน http://www.topgear.com/uk/photos/tg-15-episode-1_rehearsals?imageNo=3

มันคือ Kia Cee'd ที่คันนี้ครับ http://twitpic.com/1zke6r/full
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2010, 13:54:43 โดย conan_murder »

methus zaa

Re: (กระทู้ทายรถ) เรามาทาย Top Gear Reasonably priced car คันใหม่กันเถอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 21:38:51 »
ผมเดาว่าvauxhall astra tourerครับ

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
Re: (กระทู้ทายรถ) เรามาทาย Top Gear Reasonably priced car คันใหม่กันเถอะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 22:16:53 »
แล้ว EP ใหม่ จะออกฉายเมื่อไหร่อ่ะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 22:19:02 »
วันอาทิตย์นี้ครับ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 12:18:19 »
โอ้...

ผมหละตลก ตอนสุดท้ายของ EP ที่แล้วอ่ะครับ
เห็นบอกว่า จะไม่มี EP ต่อไป เพราะงบหมด ถ่ายรายการใช้งบเยอะเกินไป

พี่่แกเล่นเอา X6 บินไปฮ่องกง เพื่อถ่ายแค่ฉากเดียวซะงั้น

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 13:23:30 »
ยึ๋ย... เกินอะไรขึ้นกับเจ้า Optra สีฟ้าหรอเนี่ย ><" ช่วยบอกทีครับ

ปล. อยากให้เชิญ Russ Swift มาขับด้วยจัง น่าจะเวลาดีใช่น้อย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 13:34:29 »
Optra(หรือ Lacetti) สีฟ้าคันเดิมนั้น .. โดนเอาไปจอดไว้ข้างปล่องโรงงานปูนซีเมนต์ ที่โดนรื้อถอนครับ

ไปหาในยูทูป คำว่า Northfleet Lafarge Cement Works ในบางคลิปจะเห็น Hammond มาดูด้วยครับ

ถ้า Top Gear ไม่หลอก ผมว่า Lacetti ก็โดนทับไปเรียบร้อยแล้วครับ

Update ตอนนี้มีฝรั่งคนหนึ่ง ซึ่งเป็นผู้ที่ได้เข้าชมในสตูดิโอ เมื่อวันพฤหัส ได้ถ่ายภาพรถที่ "มั่นใจ" ว่ามันจะเป็น Reasonably Priced car คันใหม่แล้วครับ

มันคือ !!!! Kia Cee'd ครับ ผมว่าน่าจะเป็นรุ่น 2.0 เพราะว่าถ้าเกิดเอา cee'd 1.6 มาใช้ คงไม่ต่างจากใช้ Liana ซักเท่าไหร่ครับ

http://twitpic.com/1zke6r/full

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2010, 13:49:46 โดย conan_murder »

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 13:48:25 »
งั้นก็แปลว่าเจ้า Optra ไม่ทนเหมือน Hilux สินะ 555+

ทำไมไม่ใช้ Cruze มาแทน ><" ถูกดีออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2010, 13:51:57 โดย Bluedoft »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 13:53:20 »
งั้นก็แปลว่าเจ้า Optra ไม่ทนเหมือน Hilux สินะ 555+

ทำไมไม่ใช้ Cruze มาแทน ><" ถูกดีออก

ฝรั่งบอกว่า Cruze มันดีเกินไปครับ  :D