ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 13 มกราคม 2018 //  (อ่าน 5486 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 13 มกราคม 2018

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=63173
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1432585773517302

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2018, 12:01:42 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ tweeter042

• Newbie
  • *
Jazz จะมี MY2018 ไหมครับ ถ้ามี จะมาประมาณช่วงไหนของปีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ airwalkz

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พอดีช่วงนี้สนใจจะมีรถอีกคัน ปรกติใช้ แรนเจอร์ รู้สึกเวลาเข้าเมืองจะลำบากหน่อยๆ
อยากถามทิศทางของรถแต่ละรุ่นครับ
1.Ford focus กับ CX5 ช่วงนี้พอจะน่ากังวลไหมครับ จริงๆชอบโฟกัสแต่กลัวเรื่องปัญหาต่างๆทางด้านพวกเกียร์พัง อะไรแบบนี้ และบริการหลัวการขายด้วย และcx5นี่เล็งไว้เลยครับดันออกข่าวสะอีก เลยอยากทราบจากผู้เชี่ยวชาญครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

คิดว่า CHR Hybrid ราคาจะหล่นแรงเหมือน Prius มั้ยครับ อ็อปชั่นดีงาม แต่กลัวราคาหล่นแรง

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
สำหรับรถที่มีหลังคาแบบ Sunroof หรือ Panoramic Roof มีวิธีการรักษายังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ deglory

• Jr. Member
  • **
ในอนาคต Bm Thailand จะนำ series 4 F32/33 Lci เครื่องยนต์ดีเซลเข้ามารึเปล่าครับ แล้ว All new จะเข้าไทยประมานปีไหนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deathsheep

Ciaz จะมีโอกาส MCก่อนครึ่งปีนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

พี่ได้ลอง new serie5 g30
ตัว 520d หรือยังครับ
รบกวน พูดถึงข้อดีข้อเสีย ของรุ่นนี้ด้วยครัย

แล้วจะมี Full review ไหมครับ ประมาณเมื่อไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Kris.J

• **
อะไรทำให้ Honda มีปัญหางานประกอมากกว่าค่ายใหญๆค่ายอื่นครับ

ออฟไลน์ Synth

• **
เห็นว่า Nissan เอา Micra หรือ March ตัวใหม่เข้ามาวิ่งเทสแล้ว คันนี้ พี่จิมได้ลองไปนั่งที่เมืองนอกมาหรือยังครับ ? แล้วรู้สึกอย่างไรกับรถคันนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ Segasafe

• Newbie
  • *
กำลังมอง Revo D-cap ไว้ อยากให้พี่ๆช่วยเปรียบเทียบระหว่าง ออฟชั่นตามโบรชัวร์ กับ ราคาของรุ่น 2.4 E AT / E+ AT / G AT ว่ารุ่นไหนคุ้มกับราคามากที่สุด  ส่วนตัวเล็ง G AT ไว้ แต่เพิ่มมาแค่ แอร์หลัง กับ แอร์ออโต้ แต่กลัวไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายไป ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2018, 13:48:23 โดย Segasafe »

ออฟไลน์ ธีรภัทร์

• Newbie
  • *
note e power จะเปิดตัวช่วง moter show มั้ยครับ

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
isuzu mu x ภายในเเบบของเมืองจีนที่เพิ่งเปิดตัวไป จะมีขายในไทยป่าวครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

สวัสดีครับ
ในความเห็นของพี่ ระหว่าง Subaru Legacy (09-14) กับ Audi A5 Quattro (ปี 12) เป็นอย่างไรมั่งครับ
ถ้าไม่มองเรื่องค่าซ่อม ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
การซื้อรถและจะผ่อนต่อจากคนที่ผ่อนไม่ไหว มีวิธีทำอย่างไรมั่ง และซื้อต่อแบบนี้มันดีมั้ยคับ?

ออฟไลน์ Aummilk

• Newbie
  • *
ปีนี้ fortuner จะมี ไมเนอร์เชนจ์ ไหมครับ

ออฟไลน์ ดินดำ

• Newbie
  • *
พอมีข้อมูลแบบไม่เป็นทางการบ้างหรือไม่ว่า Mazda เขาแก้ปัญหาในระดับที่เชื่อมั่นได้แล้วว่า ถ้าดูแลปกติ (ไม่เกร็ง) CX-5 ดีเซล เจน 2 นี้ จะไม่มีปัญหา กำลังตัดสินใจซื้อ

ออฟไลน์ Grouper

• Newbie
  • *
คุณจิมมี่ มีโอกาศที่จะทดสอบ Audi q7 กับ Volvo xc90 มั๊ยครับ

ออฟไลน์ Poranop

• Newbie
  • *
Civic จะมี MY2018 ไหมครับแล้วจะมาเมื่อไหร่ ถ้าจะซื้อรถตอนนี้ควรรอmotor show ไหมครับ

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
ในประเทศไทยเรามีโรงงานรับผลิตยางรถยนต์แบบ OEM มั้ยครับ

แล้วต้นทุนการผลิตยางเส้นนึงอยู่ที่ประมาณเส้นละเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
ขอสอบถามเกี่ยว Volkswagen ครับ ใน 1 หัวข้อใหญ่
-เราสามารถติดตอกับทางไทยยานยนตร์ว่าสามารถสั่งนำเข้ารถรุ่นอื่นๆกับเค้าได้มั้ยครับ
-ถ้าสั่งกับไทยยานยนตร์แล้วจะได้ Worldwide Warantee มั้ยครับ
-อะไหล่รถที่สั่งพิเศษสามารถเบิกได้มั้ยครับ
-เคยรองนั่ง Caravelle T6 ของ Thaiyarnyon มั้ยครับ
-แล้วจะมีโอกาสขับ Caravelle T6 มั้ยครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ armallstar

• **
พี่ๆพอจะมีข้อมูล camry 2018 ในไทยรึยังครับ ว่ามันจะมี 2 หน้าแบบ US ไหมครับ ไม่ชอบหน้าแบบ vios เลยอยากได้หน้าแบบ V6 และตัวล่างสุดจะให้กล้องมองหลังมาด้วยไหม ตัวปัจจุบันไม่ให้ไม่รู้จะงกไปไหน
สุดท้ายถ้ามาหน้าเดียวก็คงต้องยอมเอาอยู่ดี เพราะ accord ก็หน้าตาไม่ถูกใจผมเลย

ทำไมคนแถวยุโรปถึงชอบหน้า accord 2018 (ดูหรู) แต่คนแถวเอเชียชอบหน้าแบบ camry ดู(ซิ่ง)

ออฟไลน์ Posit

• **
พี่จิมมี่ครับทำไมคลิป check check out
ของ Bmw  ไม่ค่อยมีเลยอะครับอยากเห็น 430i  x1 x5 series5ใหม่
พอดีที่เห็นในคลิปมีแต่benz เยอะเลย

ออฟไลน์ ps000000

แจ่มๆ วันนี้คึกคัก บางวันไม่ถึง 20 คอมเมนต์เลยครับ