ผู้เขียน หัวข้อ: // NEW Suzuki Swift เตรียมเปิดตัวในไทย 8 ก.พ. นี้ เบนซิน 1.2 Dual JET + MT //  (อ่าน 9063 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Suzuki ประเทศไทย เตรียมเปิดตัว NEW Swift อย่างเป็นทางการ
วันที่ 8 กุมภาพันธ์ นี้ เครื่องยนต์เบนซิน 1.2 Dual JET ยังคงมี
รุ่นเกียร์ธรรมดาให้เลือกอยู่ พร้อมระบบความปลอดภัยครบ !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/new-suzuki-swift-launch-8-feb-thailand/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2018, 18:42:52 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เข้ามากรี๊ดดังให้กับเกียร์ M/T   :-* :-*
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Krongbun

เดี๋ยวไปลอง ถามเซลไว้ล้ะ  ;)
รอดู option อื่นๆเลย หวังว่า redar scan จะมาด้วยน้ะ

ออฟไลน์ ks75

• Jr. Member
  • **
รุ่นเก่าดูสวยกว่า ทั้งภายนอกภายใน
แต่จอรุ่นใหม่ดูเจ๋งดีนะ มาบ้านเราจะได้เหมือนกันไหมนะ

ออฟไลน์ Alcatraz

เก่งนะ ยังมีเกียร์ mt อยู่แต่ยังทำให้มลพิษผ่านเฟส 2 ได้ รอดูสมรรถนะเครื่องตัวใหม่ แต่คิดว่าไม่น่าดีไปกว่ามาสด้า 1.3 ไปได้เพราะรายนั้นใช้ฉีดตรง

เป็นอีโคคาร์คันแรกที่เข้าเฟส 2 ตอนแรกนึกว่า มาสด้า 2 เข้าไปนานแล้วซะอีก

ออฟไลน์ bobsan

เกียร์ cvt ลูกใหม่หรือลูกเดิม
ถุงลม 2 ใบทุกรุ่นย่อย?

อยากขายดี cvt ควรลูกใหม่ ถุงลมควรมากกว่า 2 ใบ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ถ้ามี Adaptive Cruise มันจะเป็น Eco Car คันแรกที่มีทันที
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เป็นอีโคคาร์คันแรกที่เข้าเฟส 2 ตอนแรกนึกว่า มาสด้า 2 เข้าไปนานแล้วซะอีก

อ่านดีๆครับ ไม่มีตรงไหนที่บอกว่าเป็น Ecocar คันแรกที่เข้า เฟส 2 ครับ

" การที่ NEW Suzuki Swift เข้า Eco Car Phase 2 นั่นก็หมายความว่า ระบบความปลอดภัยต่างๆจะต้องมาครบ ไม่ว่าจะเป็น ABS / EBD / BA, ระบบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัว ESP ซึ่งนั่นจะทำให้ NEW Swift เป็นรถ Suzuki คันแรกในไทย ที่มีระบบนี้มาให้เป็นอุปกรณ์มาตรฐาน ตามข้อบังคับของโครงการส่งเสริมการลงทุน Eco Car Phase 2 "

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
สวยงามครับ อาจจะไม่ลงตัวเท่าตัวเก่า แต่ก็พัฒนาได้ดีครับ    ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ rtong

รอรีวิวเจ้าแรกในไทยจากพี่ J!MMY ครับ

ออฟไลน์ sixaxis

• Sr. Member
    • mntkcar
การออกแบบก็น่าสนใจดีนะครับ

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
เมื่อได้เกียร์ M/T มา .. อ้อพชั่น จะง่อยไหมครับ?

หรืออย่างน้อย abs, ebd, ba, vsa, hsa และ บลา บลา บลา จัดเต็มแน่
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
เก่งนะ ยังมีเกียร์ mt อยู่แต่ยังทำให้มลพิษผ่านเฟส 2 ได้ รอดูสมรรถนะเครื่องตัวใหม่ แต่คิดว่าไม่น่าดีไปกว่ามาสด้า 1.3 ไปได้เพราะรายนั้นใช้ฉีดตรง

ตอนแรกผมก็เข้าใจแบบคุณนะ เหอะๆๆ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

เมื่อได้เกียร์ M/T มา .. อ้อพชั่น จะง่อยไหมครับ?

หรืออย่างน้อย abs, ebd, ba, vsa, hsa และ บลา บลา บลา จัดเต็มแน่

เห็นว่า ECO เฟส 2 จะบังคับให้มีทุกรุ่นย่อยนะคับ อย่างน้อยก็ ABS, ESP
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder

เห็นว่า ECO เฟส 2 จะบังคับให้มีทุกรุ่นย่อยนะคับ อย่างน้อยก็ ABS, ESP

ถ้าเกียร์ธรรมดา + อ้อพชั่นปานกลาง ด้านความปลอดภัย และความสะดวก

ต่อให้เครื่องแค่ 1.2  สมาชิกหลายๆท่านในเว็บนี้ คงรีบรอต่อคิวซื้อ  :) :) :)
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ SLuang

ABS / EBD / BA, ระบบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัว ESP
ได้มาเท่านี้  แถมถ้าประหยัดขึ้นกว่ารุ่นเดิม  แรงขึ้นนิดๆ หน่อยๆ  มันก็น่าสนใจขึ้นมากแล้วครับ
เรื่องแรง ไม่แรง ดูอย่าง Yaris Ative 
ตัวนี้คงไม่ขี้เหร่ไปกว่าแน่ๆ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
MT น่าซื้อมากก ถ้าเกียร์กระชับและจังหวะดีเหมือนรุ่นก่อน นี่มันคือสุดโคตร!!
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Thank you

• Newbie
  • *
หนัก1,000กก.จริงดิ

ออฟไลน์ ps000000

รอชมว่ามีอะไรจุกจิกไหม

ออฟไลน์ SM.

เคยเห็นสีเหลือง ผมว่าสวยมากๆเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอให้ปัญหาน้อยๆนะจ๊ะ

ออฟไลน์ san_s

• Newbie
  • *
รออยู่เลย ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ