ผู้เขียน หัวข้อ: เช่าseries1ได้AudiQ3.รีวิวออโต้บาร์น เยอรมันสวรรค์คนรักความเร็ว  (อ่าน 6802 ครั้ง)

ออฟไลน์ BigCat

• Hero Member
เล่าแบบนี้เลยครับ
1 ผมเช่า bmw series1 MT ไป แต่วันรับรถได้เป็น Audi Q3 MT 6 speed วิ่งหมื่นโล ผมไม่เสียเปรียบใช่ไหมครับ? แต่ขับสบายมาก สูงดี คล้ายGLAที่ใช้อยู่ แต่สนุกใหญ่ เพราะเกียร์ธรรมดา บวกพวงมาลัยซ้าย. โชคดีเคยไปขับที่ไอซ์แลนด์ Nissan X trail  MT พอคุ้นมือ
2 Autobahn ไม่ใช่ไม่จำกัดความเร็ว ขับตามป้ายครับ บวกลบนิดหน่อย ช่วงอิสระ ก็ลองซัดเต็มที่ อัดไป 190 รถนิ่งดี แต่เหมือนได้ยินเสียง ติ้งๆ 3ครั้ง เบาๆ เหมือนเตือนไรสักอย่าง แต่ก็วิ่งได้ต่อ เกย์น้ำมันลดเร็วอย่างเห็นได้ชัด555
3 เหมือนเคย กับต่างประเทศครับ ไม่มีคนแช่ซ้าย แซงเสร็จก็เข้ากลาง แซงใหม่ก็ออกซ้าย
4 คุณตานั่งมากับยาย แซงผม น่าจะความเร็วสัก200 ด้วยvolkswagen เขียวเก่าๆ แต่เเรงชิบ
5 ในเมืองขับกันมีวินัยดี มีเกรียนบ้าง เปลี่ยนเลนไม่เปิดไฟ555 แต่สังเกตเห็นได้ชัด ทุกคนจะเคารพป้ายspeed limited ในเมืองมาก 30,50,80 ตามป้าย
6 น้ำมันแพงดี ลิตรละเฉลี่ย 1.3Euro ราวๆ50กว่าบาท แล้วแต่ปั้ม แล้วแต่ที่
7.เบียร์อร่อยมาก ถูกมาก ซื้อทีเป็นลัง กินทุกวัน ขาหมูยิ่งโครตอร่อย สมชื่อ ใส้กรอกเค็ม รวมๆ ถ้ารักความเร็วกับชอบรถ มาลองสักครั้งครับ คุ้ม

ปล ครั้งหน้าจะหาข้อมูลมาลองเช่าตระกูลM ขับสักที

:-*
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
เยอรมันนี่สวรรค์จริงๆครับ ทั้งวิว คุณภาพถนน มารยาท และวินัยคนขับ
ผมพยายามไปขับแถวนั้น (ออสเตรีย-เยอรมัน) ให้ได้ 2-3 ปีครั้ง โดยเฉพาะแถวๆบาวาเรีย ตัดลงมาอินสบรู๊ค ขับสนุก ทิวทัศน์สวย
เวลาเช่านี่ไม่พ้นใบพัด ดาว กับ 4 ห่วง เน้นกำลังเครื่องดีๆหน่อย

ออฟไลน์ gobank01

• Full Member

น่าลองเอา M ซัดดูจริงๆ

แต่ก็แอบกลัวเหมือนกัน

สกิลอาจจะไม่ถึง

ออฟไลน์ Fly to dream

ในช่วงจำกัดความเร็วบนออโต้บาร์น คนเยอรมันมักจะบวกจากป้าย 20 km/h +- ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ naethanadol

• Newbie
  • *
ขอถามเป็นความรู้นะครับ ถ้าผมอยากเข้าไปขับในสนาม Nürburgring นี้เอารถที่เราเช่าไปเข้าไปขับได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Stp

ใช้ GLA เจอ Q3 ก็แซ่บถูกใจสิครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Alcatraz

audi ที่ได้นี่เครื่องอะไร สเปคกี่แรงม้าครับ

audi ที่ได้นี่เครื่องอะไร สเปคกี่แรงม้าครับ
ไม่ทราบเลยครับ รู้แต่เติมเบนซิล 95 แอบตกใจ กลัวได้ต่ำกว่าที่เลือก(bmw series1)ผมไม่ค่อยทราบaudiเลย แต่ภายในก็ดูดีครับ มีจอnavi แรงบิดตามความรู้สึกขับก็โอเค maxก็ไปแตะที่200 แต่ใจไม่ไปต่อครับ555 น้ำมันหด
BMW z4 e85

ออฟไลน์ ttcl

ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์ครับ
เยอรมัน ออโต้บาร์นนี่เคยเห็นแต่ในคลิป เห็นส่วนใหญ่แซงแล้วก็หลบเข้าให้รถหลังที่เร็วกว่าผ่านไปทั้งนั้น ไม่ค่อยเห็นใครแช่อยู่เลนเร็วที่สุดเท่าไหร่

ออฟไลน์ Alcatraz

ไม่ทราบเลยครับ รู้แต่เติมเบนซิล 95 แอบตกใจ กลัวได้ต่ำกว่าที่เลือก(bmw series1)ผมไม่ค่อยทราบaudiเลย แต่ภายในก็ดูดีครับ มีจอnavi แรงบิดตามความรู้สึกขับก็โอเค maxก็ไปแตะที่200 แต่ใจไม่ไปต่อครับ555 น้ำมันหด

พึ่งลองเช็คดู เกียร์ธรรมดามีแต่ตัว 1.4 150 แรงม้า ไม่รู้ว่า bmw เลือกไว้เป็น 1 อะไร ถ้าเลือก 118i ไว้ที่ได้ก็ถือว่าสมเหตุสมผลสำหรับเครื่องยนตร์

พึ่งลองเช็คดู เกียร์ธรรมดามีแต่ตัว 1.4 150 แรงม้า ไม่รู้ว่า bmw เลือกไว้เป็น 1 อะไร ถ้าเลือก 118i ไว้ที่ได้ก็ถือว่าสมเหตุสมผลสำหรับเครื่องยนตร์
ปกติที่สเปน ได้series 1 disel ครับ ผมไปดูท้ายรถ เขียนว่า TFSI Q3 ไม่แน่ใจว่าดีกว่าไหมครับ แต่ทีเก็บกระเป๋า กับที่นั่งแฟนชอบมากกว่า series1ครับ555 แต่การขับ ผมว่าเท่าๆกัน เพียงแต่q3 ทัศนะวิสัยดีกว่า
BMW z4 e85

ออฟไลน์ Krongbun

;D ผมสนใจเรื่องของกินมากกว่า เบียร์ ขาหมู ไส้กรอก
ยิ่งไส้กรอกนี้มีให้เลือกเยอะเลย

ออฟไลน์ TheZero

เห็น clip GT-R ที่ไปอัด 2-3 ร้อย ยอมรับจริงๆ ไม่มีใครขับช้าแล้วแช่เลย

ออฟไลน์ NavaneS

ถนนเส้นนี้ วิ่งจากไหนไปไหนครับ... เผื่อจะได้จัดโปรแกรมไปลองบ้าง :-*
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ NoName__???

อยากได้รูท การขับเที่ยวจัง ปีหน้าว่าจะไปเที่ยวบ้านญาติ

ผมขับมา5วัน ไปรีวิวมา เค้าเรียกโรแมนติค รูท ครับ
วิ่งจาก
มิวนิค ไปFussen ไปInsburgไป HallstattไปSalburge แล้วกลับมามิวนิค

อัดได้ช่วงสุดท้าย เพราะเป็นเขตเยอรมันครับ

ช่วงวิวสวยๆ จะเป็นออสเตรีย
BMW z4 e85

ออฟไลน์ HappyCar

เห็น clip GT-R ที่ไปอัด 2-3 ร้อย ยอมรับจริงๆ ไม่มีใครขับช้าแล้วแช่เลย

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ wolfpack

เคยเช่า 1 series coupe MT แต่ได้ Audi A5 Coupe 2.0TDI Quattro แทนครับ ชอบมาก