ผู้เขียน หัวข้อ: โบนัสพึ่งมาสดๆร้อนๆ อยากให้รางวัลตัวเองสักชิ้น ช่วยแนะนำอีโค่คาร์สักคันครับ  (อ่าน 12721 ครั้ง)

ออฟไลน์ Luckyme

• Newbie
  • *
เพิ่งได้โบนัสมาครับ อยากให้รางวัลกับชีวิตเป็นรถเล็กๆสักคัน งบไม่เกิน 6 แสน ช่วยแนะนำด้วยครับ คิดว่าจะซื้อประมาณต้นปีหน้าครับ

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
ต้นปีหน้ารอดูก่อน ได้มีตัวเลือกเยอะครับ ลองดูบทความนี้ประกอบด้วยก็ดี
http://www.headlightmag.com/special_report_new_cars_in_thailand_2018_2021/
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ rut191

ถ้าซื้อแบบไม่ต้องคิดอะไรก็yaris นะครับผมว่าน่าใช้สุดและ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมเลือก Yaris , ativ , Mazda 2

แค่นี้แหละ 555

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
อยู่ที่ว่าซื้อมาทำอะไร  เอามาแต่ง  เอามาใช้งาน  เอาปลอดภัย    :o :o

โจทย์ประมาณโบนัสออกให้รางวัลตัวเอง  แนะนำบริโอ้ลง  L15A  M/T  กรอง/กล่อง/ขัดพอร์ต/ท่อ/โช้ค/ผ้าเบรค      วัดกับ  FK ได้เลย   
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ bobsan

เอามาขับทั่วไปเลือก yaris หรือ ativ ได้เลยครับ
ทนทาน ความปลอดภัยครบๆ เกียร์ออโตไม่เย่อ

มาสด้า2 ก็ไม่เลว แต่ศูนย์กับระบบความปลอดภัยไม่เท่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Ativ/Yaris ท็อปเลยครบๆ
เน้นประหยัด ทรงสวยก็มาสด้าสองเบนซิน ที่เหลือไม่ค่อยน่าสนใจละ

ออฟไลน์ tnp_super

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
รอดู new swift อีกหน่อยครับ ใกล้เปิดตัวแล้ว
ถ้าไม่ถูกใจหรือรีบใช้รถ ส่วนตัวผมเชียร์ มาสด้า2 เบนซิน ครับ
ลองไปทดลองขับทุกคันที่ใจกะเลือกดูครับ ขับในวันเดียวกันเลยนะครับ
เอาเส้นทางเดียวกันได้ยิ่งดี แล้วคุณจะได้รถที่ถูกใจคุณที่สุดครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ seeker

ต้นปีหน้ารอดูก่อน ได้มีตัวเลือกเยอะครับ ลองดูบทความนี้ประกอบด้วยก็ดี
http://www.headlightmag.com/special_report_new_cars_in_thailand_2018_2021/

เห็นด้วยเลยครับ มีเวลาอีกตั้ง 1 ปีให้พิจารณา เอาไว้สิ้นปีรถคันไหนถูกใจลองมาถามฟีดแบคจากในนี้อีกทีก็ได้

ออฟไลน์ BigCat

Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ

ถ้าเป็นรถคันแรกก็ให้มีระบบความปลอดภัยครบ ๆ ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

Yaris น่าสนใจครับ สวยด้วย ไม่ก็ Mazda2 1.3 ตัวที่ปรับสเปคใหม่
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
ถ้าเอารถไว้ใช้งาน และเป็นรถคันแรกคันเดียวจริงๆ ผมอยากแนะนำให้ซื้อรถตลาดๆอย่างยาริสครับ ความไว้วางใจได้มันสูง

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
ถ้าต้องรีบซื้อตอนนี้ ผมแนะนำ Yaris / Yaris ATIV / Mazda 2 ตอนนี้มี 3 รุ่นนี้เท่านั้นที่น่าสนใจ

แต่ถ้ายังไม่รีบซื้อ แนะนำให้รอ All New Swift 2018 เปิดตัวก่อน แล้วค่อยตัดสินใจกันอีกทีครับ

ออฟไลน์ tiger12r

เน้นใช้งานคุ้มๆก็Yarisใหม่ เน้นแต่งสวยก็ไปFK1.5TBเลยครับ 8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Nikle_pk

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ plu

• Full Member
อีกนานครับ ใกล้ๆค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ poom7

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวแนะนำ Yaris HB ตัวท็อปไปเลยก็ได้ครับถ้าต้องการอุปกรณ์

ที่แนะนำเพราะ มันอยู่ในความพอดีๆไปทุกอย่างทั้ง ห้องโดยสาร อัตราเร่ง อุปกรณ์สำคัญๆครบ

และด้วยความเป็นโตโยต้า ก็ทำให้น่าไว้ใจได้พอสมควรครับ
2013 : Honda City SV
2017 : BMW 320d F30

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
เอากลางๆ แต่ซ่อมชัวร์ไป Yaris ครับ

Swift น่าใช้ แต่ต้องรอตัวจริงมาดูอีกทีครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Pla_two🐟

• Jr. Member
  • **
จริงๆ รอรวมกับโบนัสปีหน้า เงินคงถึง civic turbo , sylphy turbo (ถ้าวันนั้นมันยังขายอยู่นะ) แล้วละครับแหะๆ แต่ถ้าเอา Ecocar ถึงปีหน้าคงซื้อ note e-power ได้สบายๆ แล้วละครับ หรือไม่ก็ Swift แล้วรอเอาเครื่อง Swift sport หรือ booster-jet มาวางแทนก็มันได้ครับ

ออฟไลน์ lorenzo

ยาริส เอทีฟ 4 ประตูสีบรอนหรือขาว คิดว่าสวยลงตัวดีนะ
ถึงแม้อัตราสิ้นเปลืองจะไม่เด่นเท่า ตินิดนึง ประตู ฝากระโปรงรถ ฟิลลิ่งหนักๆไปนิด

อีกคันสวิฟ ตัวที่กำลังจะมาลองดูๆ

ออฟไลน์ SRY

ตอนนี้ก็มีแต่ยาริสแหละครับ ตัวท้อปเลย ตัวธรรมดาไม่สวยเลย
สวนความทนทานอะไรนั้นสมัยนี้อยู่ทีคนใช้ด้วย ผมว่าทุกค่ายคงไม่อยากทำรถมาขายแค่รุ่นเดียวแล้วไม่มีคนซื้ออีกเลย
ใครจะอยากทำรถมาพังง่ายๆ แล้วต่อไปใครจะซื้อไม่ใช่แค่รุ่นเดียวอาจจะทั้งยี่ห้อจริงไหม

แต่ใจอยากจะแนะนำว่าขยับขึ้นไปดีกว่า จาก ปสก. การใช้อีโก้คาร์มา 3 ยี่ห้อของแฟน ญาติ ทั้งยาริส เก่านี่ด้วย
ผมว่าราคาท็อปได้สมรรถนะไม่คุ้มสำหรับการไปท่องเที่ยวเลย
eco car บ้านเรามันไม่ใช่ eco ประหยัดพลังงานอย่างเดียว มัน eco ไปหมดทุกอย่างเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2018, 22:32:36 โดย SRY »

ออฟไลน์ san_s

• Newbie
  • *
ถ้าไม่รีบ รอดูสวิฟท์ตัวใหม่ก่อน เห็นว่าจะเข้าช่วงต้นปีนี้นะ

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากๆเลยครับ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่เลยครับ

• Newbie
  • *
ถ้าซื้อแบบไม่ต้องคิดอะไรก็yaris นะครับผมว่าน่าใช้สุดและ
ขอบคุณมากครับ ในใจมีเล็งๆอยู่หลายคันเลยครับ เลือกไม่ถูกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2018, 00:13:45 โดย Luckyme »

ออฟไลน์ Boyja

รอ new swift เปิดตัวก่อนคงไม่ช้าเกินไปนะคร้าบ  ;) แล้วค่อยมาเทียบกับรุ่นอื่นๆ ที่น่าจะมีอยู่ในใจ  ::)

ออฟไลน์ renew

รอ new swift เปิดตัวก่อนคงไม่ช้าเกินไปนะคร้าบ  ;) แล้วค่อยมาเทียบกับรุ่นอื่นๆ ที่น่าจะมีอยู่ในใจ  ::)

ออฟไลน์ mongolias

งบ 6 แสน ผมข้าม Eco car ไปเป็น City หรือ MZ2 เลยครับ