ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับ ปิคอัพ แต่งเต็มขั้น แต่ ของก็อป ยางถูก  (อ่าน 10716 ครั้ง)

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ในกรุงเทพ นี่ไม่ค่อยเจอนะมักเจอพวก 1200-1500 มากกว่า เราก็มากเร็วของเราดีๆมาดันมั่ง  เทียบมั่งรำคาญเหมือนกัน   

ของงี้ไม่เกี่ยวกับรถครับจริงๆ จะรถอะไรถ้าคนเดียวกันขับมันก็เหี้ยมได้หมดละ   

ป.ล.  มันเป็นเรื่องประหลาดของหลายเว็บ  เว็บกระบะบ่น 1200-1500  >>  เว็บ1500 บ่น  1800-2000 >>   เว็บ 2000-2500  ก็กลับมารำคาญ Diesel    ส่วนแถวๆนี้ด่าดีเซลก่อนง่ายดีควันดำมันเห็นง่ายพวกเบนซินแต่ง ควันไม่ค่อยมีมลพิษพอกันแต่ไม่ด่า    :-X :-X 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ XyteBlaster

เคยเจอบนทางด่วน พาไปเข้าโค้ง 160 (ไม่แนะนำให้ทำตามนะครับ วันนั้นโล่ง บวกขับดีๆ มาดัน)
หมดโค้งหายลับไปกับตา

+1 ครับ ไม่ว่ากะบะซิ่ง รึแท๊กซี่ซิ่ง พาเข้าโค้งไปไม่ต้องถึง 160 แค่ 120 นี่ก็หายแล้วครับ

ประจำครับ .. พี่กดมาจ่อ ๆ ท้าย เข้าโค้งที หมุนคากระจกมองหลังก็มีมาแล้ว ..     

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าน่าจะนิสัยส่วนบุคคล ไม่เกี่ยวกับรถ

ออฟไลน์ mamaman

แถว นี้มีปัญหาประจำครับ
เดี๋ยวก็แหกโค้ง เดี๋ยวก็แซง ข้ามเลน ส่วนมากพวกกะบะ ทั้งนั้นครับ
สงสาร คนที่ มันไปชนเค้ามากเลย

ขับ ซะไม่ดู ว่ารถตัวเองขับหลัง แหกโค้งได้ง่ายๆ

ออฟไลน์ mick

พกอาวุธติดรถไว้ครับ เผื่อต้องใช้งานตามจำเป็น

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
เค้าทำแล้วสบายใจก็ปล่อยเค้าไปเถอะครับ แก้ยากครับ

พี่แกขับมาดันท้าย ผมก็หลบให้พี่แกแซงผ่านๆไปครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เฉยๆครับรถใครรถมัน แต่อย่ามากวนก็พอ

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
ส่วนตัว ผมคงไม่ไปว่าเค้าด้วยคำไหน มันแล้วแต่รสนิยม ตามสบายถ้าไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน ถ้าเดือดร้อนค่อยว่ากัน
ก็แบบแต่งตัวแนวเรโทรก็ชอบกันเป็นพักๆ ก็ไม่จำเป็นต้องว่าเสี่ยวอะไร ก็สวยดี แล้วแต่ความชอบตามสบาย ถ้าไม่ทำความเดือดร้อนอย่างที่บอก จะแต่งอะไรยังไงตามสบาย ถ้ามีมารยาทมีวินัยมันก็คุมได้หมดครับ ของดีๆ แพงๆ แต่ขับแย่ๆ ก็ช่วยอะไรไม่ได้ คนคุมรถไม่ใช่รถคุมคน เอาสามัญสำนึกก่อน เรื่องแต่งแล้วแต่เลยครับ คงชอบอะไรไม่เหมือนกัน
ไม่งั้นคนขี้เหร่จนๆแบบผมคงไม่มีแฟนครับถ้าเลือกแต่ดีๆ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ที่เจ้าของกระทู้บ่นมามันเรื่องนิสัยคนขับล้วนๆครับ ไม่เกี่ยวกะของแต่งอะไรเลย
คนใส่ของแต่งก๊อป แต่ขับดีมีเยอะแยะ เขาจะแต่งอะไรยังไงมันเรื่องของเขา ความสุขของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ขอแค่ขับรถดีมีน้ำใจถือว่าหล่อแล้ว
รถแพงๆใส่ของแต่งแท้ แต่ ขับเลวๆ สันดานแย่ ชนคนอื่นตายก็มีให้เห็นเยอะแยะ แถมคนพวกนี้ยังไม่ต้องรับโทษด้วยนะ
อันไหนมันแย่กว่าละครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เงินก็ไม่ค่อยมีแล้วยังอยากจะแต่งรถ

ติดตั้งของซิ่งแบบไม่มีความรู้ บอกต่อกันมามั่ว ๆ

เอาให้เสียงดัง ๆ ควันเยอะ ๆ ก็คิดว่าแรงแล้ว

ออฟไลน์ SaiXaiZai

การแต่งรถก็เป็นความชอบของแต่ละคน แต่ละแนว
.
แต่
.
พฤติกรรมการขับรถที่ไม่ดี นั้น เป็น อีกเรื่องหนึ่ง นะครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เห็นด้วยกับบางท่าน คือ เรื่องของแต่ง กับ เรื่องพฤติกรรมคนขับ ต้องแยกออกจากกันนะครับ

ของแต่ง ผมเชื่อโดยสนิทใจว่า ทุกคนอยากได้ของดี ของแท้ brembo recaro cusco aragosta rays hsk บลาาา เป็นต้น แต่.... แต่งบมันไม่มี ตังไม่อำนวย เลยต้องมองหาของแบรนด์ที่ถูกลงมา ยัน ไปถึงของก๊อปปี้ อันนี้ีผมเข้าใจ เพราะรถผมเองก็ไม่ได้แท้ทุกชิ้น เพราะบางชิ้นมันราคาสูงจริงๆ

ส่วน พฤติกรรม คนขับ ไม่ว่ารถที่ แต่งมาก แต่งน้อย ไม่แต่งเลย แต่งของแท้ แต่งของก๊อป รถญี่ปุ่นแต่ง รถยุโรปแต่ง ยันพวกบูโรทังค์ มันก็เป็น ถ้าคนขับมันนิสัย(สันดาน) แบบนั้น

ออฟไลน์ the kit

นิสัย+สันดาน ล้วนๆ
ไม่เกี่ยวเรื่องของแต่ง ไม่ว่าจะแท้หรือเทียม

รถดี ชื่อชั้นสูง ขับเลวก็เยอะ เพียงแต่ว่าจำนวนที่ขายไปมันไม่ได้เยอะ เหมือนรถเชิงพาณิชย์ เลยไม่ค่อยได้เจอ

ทำใจให้สบาย ขับหลบไปก็หมดปัญหา
ไม่ต้องตั้งตัวเป็นศาล ไปตัดสินคนอื่น เรื่องแบบนี้คนใช้รถใช้ถนน เจอกันมาทั้งนั้น

หรือถ้าคิดว่าพร้อมจะมีเรื่อง อยากจะมัน อยากจะระบาย ก็เอาซิ
ปืน ไม่ได้มีกระบอกเดียว เรามีได้ ใช่ว่าเขาจะไม่มี
ถิ่นที่เจอ มันที่ไหน แล้วเรากำลังเจออยู่กับใคร ฯลฯ???

เลือกเอาครับ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

MacH1

• บุคคลทั่วไป
This happens when you let uncivilised, savage monkeys taking the helm LOL

Bloody distasteful, vulgar and under-developed...

ออฟไลน์ boogie2020

มันไม่ได้เกี่ยวกับรถเลยครับ   มันอยู่ที่คนขับ

จะกระบะซิ่ง, eco car ซิ่ง  , GTR  หรือ ferrari มันก็มีขับเห้ๆ  กันทั้งนั้น  ....แต่ปริมาณกระบะซิ่งกับ eco ซิ่งมันเยอะ เลยพบเห็นได้บ่อย ก็เลยโดนบ่นบ่อย

ลากไปเข้าโค้ง 160 ก็ผิดกฎหมายไม่ต่างกัน 

ถ้าพวก รถ auto ซิ่ง  > big bike ซิ่ง  เขาเรียกกันว่า แว้นอัพเกรด
แล้ว กระบะซิ่ง- eco ซิ่ง  >  รถยุโรป ซิ่ง supercar ซิ่ง จะเรียกว่าอะไรดีครับ ?
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
จริงมันก็มีหลายๆคนแต่งรถแนวนี้เยอะ แต่ขับดีก็มีแยะ
ผมไม่อยากเหมารวมเท่าไหร่หรอก
แต่บางคันทักษะการขับรถก็ใช้ไม่ได้จริงๆ จิตสำนึกก็ต่ำ
พอมองดูดีๆลักษณะการขับรถมันก็คล้ายๆมอไซด์แว้นอ่ะ
ปาดไปปาดมา จี้แล้วจี้อีก ไม่ดูสถานะการณ์ข้างหน้าเลย
มันอาจจะอัพเกรดมาจากมอไซด์มาเป็นรถกระบะรุ่นถูกสุด
ที่ไม่มีระบบ ABS หรือระบบอะไรเลย อย่างที่เห็นบ่อย DMAX 1.9 S (ล่าสุดมีเพิ่มรุ่นย่อย 1.9 S ABS มาล่ะ)

มันอยู่ที่จิตสำนึกและสันดานของคนนั้น
ผมยังมองว่า "เราไม่สามารถเปลี่ยนคนหรือความคิดของคนอื่นได้"
ทุกวันนี้เจอพวกนี้เลยต้องทำใจเอา ปล่อยวาง อย่าไปสนใจครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SM.

มีงบเท่านี้ แต่ความฝันมันไกลกว่าไงครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tiger12r

แว็ปแรกที่อ่าน นึกถึงแนวๆนี้เลยเจอทุกเส้นทาง อย่าได้วัดเชียวเดี๋ยวจองศาลาไม่ทัน 8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Fly to dream

เพิ่มเติมพวกคอกซิ่งด้วยครับ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

บางคันนะครับ ย้ำ ***

บางคันก็เหยียบไม่กลัวตาย ขับแบบถวายชีวิตให้ได้แซงคันที่แรงกว่า

น่ากลัวนะครับ

เห็นรถแต่งแนวๆนี้ไม่อยากอยู่ใกล้ บางคันนึกจะพ่นหมึกก็ทำ ลูกเล็กเด็ดแดงที่สี่แยกไฟแดงก็ดมกันไปตามเวรตามกรรม