ผู้เขียน หัวข้อ: // Top 10 อันดับ รถยนต์ที่ขายดีที่สุดในประเทศไทย ประจำปี 2017 / 2560 //  (อ่าน 10539 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Top 10 อันดับ รถยนต์ที่ขายดีที่สุดในไทย ประจำปี 2017 / 2560
จะมีรุ่นไหนบ้าง ขายได้เท่าไหร่ ไปดูกันครับ ! (มีแถมให้ถึงอันดับที่ 20 เลยครับ)

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/top-10-thailand-best-selling-2017/

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
ก็ดูสะท้อนผู้บริโภคของไทยได้เลยนะครับ
1. ความสวยต้องมาก่อน
2. ศูนย์เยอะ
3. ความอเนกประสงค์

ออฟไลน์ tnp_super

ถ้ากระบะบ้านเราราคาเท่าๆเพื่อนบ้านย่านิาเซียนจะขายดีขนาดนี้ไหมนะ

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
ถ้านำยอดขายแต่ละยี่ห้อมาบวกกัน Toyota ขายได้เยอะที่สุดในปี 2017 เลยนะครับเนี่ย  ???

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Tritonหน้าตาแบบนี้ยังขายดีเลย มิตซูจัดหน้างามๆมาหน่อยยอดไปกว่านี้อีก

ออฟไลน์ AkE

แต่ละรุ่น เต็มไปหมดเลยเยี่ยมครับถือว่าลงตัวที่สุดทั้งนั้น

ออฟไลน์ SRY

almera ยังได้ 15 เลยจ้า

ออฟไลน์ ttcz25

• purple M240i
Mazda2 ตัวเลขดูเยอะเพราะเอารวม sedan+hatch  8)

ออฟไลน์ pjs6306

อันดับหนึ่งของกระบะ ยอดห่างจากอันดับหนึ่งเก๋ง มาาก

ออฟไลน์ northu

• Full Member
ก็ดูสะท้อนผู้บริโภคของไทยได้เลยนะครับ

ทฤษฎีนี้ใช้กะ D-Max ไม่ได้นะครับ สำหรับข้อ (1) น่าตาเดิมาตั้งนาน 555

ออฟไลน์ xman2029

ทฤษฎีนี้ใช้กะ D-Max ไม่ได้นะครับ สำหรับข้อ (1) น่าตาเดิมาตั้งนาน 555
d-max มันไม่ได้สวยขนาดหัวแถว แต่คู่แข่งรวมชาติทำออกมาได้แย่ต่างหาก ส่วนคู่แข่งต่างชาติก็ทำตัวเองจนความไว้วางใจคนชื้อน้อยกว่าค่ายญี่ปุ่น ผลก็เลยเป็นออกมาอย่างที่เห็น

ออฟไลน์ -Brian

Mazda2 ตัวเลขดูเยอะเพราะเอารวม sedan+hatch  8)

ซีวิคด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

รถมันคละ seg เลยทำให้ผลรวมมันบอกเทรนหรือความต้องการใช้รถในประเทศไทย ว่าจะเป็นอย่างไรต่อไป เพราะรถบาง seg ก็พุ่งขึ้นมา และรถบาง seg ก็ลดลงไป เหมือนกัน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG

ผมมองว่ามันสวยอันดับต้นๆนะ ถึงจะหน้าเดิม
แต่เจ้าอื่นไม่ได้สวยกว่าเลย มีแค่เรนเจอร์(WT)ที่ดูดีกว่าหน่อยๆ จริงๆมันก็ต้องเทียบกับ X-Serie ซึ่งผมว่ามันก็สวยพอกัน
เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่คนมองมากกว่า ขนาดไตรตั้นผมยังมองว่าสวยเลย
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Mike

-Ranger มาไกลเหลือเกินๆๆ จุดสุงสุดของชีวิต Ford Thailand แล้วมั้ง
-Ranger ไม่ขาย 2.5 L แล้วหรอเนี่ย เพิ่งทราบ
-Triton หน้าจีน ที่คนบ่นๆ ได้อันดับยอดขายของประเทศเชียวนะเออ ดังนั้นเสียงบ่นคนในนี้ มิตซูบิชิ ไม่แคร์หรอก 555 ไม่ใช่ main target
-HRV and Yaris ที่ฮอตฮิต ติดลมบน นี่ไม่มี Topten แหะ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ HHHsung

จริงๆ อันดับการขายมันถูกบิดเบือนพอสมควรด้วยโครงสร้างภาษีรถ และ ภาษีน้ำมัน

อันดับ 1 กับ อันดับ 2 ถ้าแยกรถ 2 ประตูที่เป็นรถเพื่อการพานิชย์ออกไป ยอดโดยรวมอาจไม่ได้ห่างจากอันดับที่เหลือไม่มาก

ประเทศเรา รายได้ต่อหัวประชากรไม่ได้สูงมาก รถที่ขายดี เป็นรถที่ราคาไม่แพงซะส่วนใหญ่ แต่ก็ยกเว้นให้ ฟอร์ กับ ซีวิค ที่แย่งอันดับมาได้

ออฟไลน์ muza

ฟอร์ คันราคาเป็นล้าน+
มาติดชาร์ตด้วยแฮะ ไม่ธรรมดาจริงๆ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้ากลุ่มที่ไม่ชอบหน้าตาแนวเมกัน ผมว่าดีแม็กหล่อสุดในบรรดากระบะญี่ปุ่นครับ

ออฟไลน์ Mp4_007

ผมคิดว่าทฤษฎีนี้แหละเหมาะกับ dmax ที่สุด คู่แข่งจริงๆของ dmax คือ revo ถ้าตัวไหนคนส่วนใหญมองว่าสวยกว่า จะขายดีกว่าก็ไม่แปลกเลย  เพราะนอกนันทุกอย่าง พอกันหมด ทุกอย่าง  มันก็เหมือน  สมัย vigo กับ dmax นั้นแหละ คนชอบ vigo มากกว่า ทั้งๆที่ตัวรถมันไม่ได้ ดีกว่ากันเลย อาจจะแย่กว่าด้วยในบางเรื่อง

ออฟไลน์ rtong

1-10 ไม่มี nissan ต้องรีบทำการบ้านอย่างหนักแล้วล่ะ

ออฟไลน์ dekdemo

ขอบคุณๆหมูและทีมงานครับ สุดยอดมาก

ออฟไลน์ cheeron

• Newbie
  • *
ตรีเพชรอย่าเหลิงนะครับรักษาระยะให้ดี ยกการ์ดให้สูงเข้าไว้

ออฟไลน์ SM.

city ร้ายจริงๆ