ผู้เขียน หัวข้อ: // รายชื่อรถที่ขายดีที่สุด ในแต่ละประเทศ-พื้นที่ จาก 142 แห่งทั่วโลก //  (อ่าน 9254 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
รถที่ขายดีที่สุดในแต่ละประเทศ หรือ รถยอดนิยมในประเทศ / พื้นที่นั้นๆ
จาก 142 พื้นที่ทั่วโลก จะมีรุ่นใดบ้าง แบ่งออกเป็น 6 ทวีป ไปดูกันเลยครับ !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/news-best-selling-car-in-each-market/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2018, 20:17:11 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Barracuda

California : Honda Accord ชื่นใจ เป็นเรือธงของที่นั่นเลยมั้ง

ออฟไลน์ masuoka

กระบะ  Toyota Hilux ขายดีหลายโซนเลยนะครับเจ้าตลาดของแท้ Ford ranger มีแค่ 3 ประเทศที่ขายดี ต้องหาดีๆถึงเจอ

ออฟไลน์ nest@cm

• Full Member
Toyota hilux นี่มัน World Wide จริงๆ นะครับ ว่าแต่หน้าตา และช่วงล่างเหมือนของไทยไหม
ส่วนยุโรป นี่ ก็ต้อง เจ้าแห่งรถขับสนุกอย่าง Volk Golf เลย และยังมีรถดีที่ยุโรป แต่ไทยคนไทยส่วนมากไม่รํู้จักหรือลืมไปแล้วอย่าง Skoda กับ Renault
ส่วน Isuzu นี่ ขายบ้านเราได้ประเทศเดียวในโลกจริงๆ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2018, 20:26:27 โดย nest@cm »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Land Cruiser หลายประเทศเหมือนกันนี่

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
Toyota hilux นี่มัน World Wide จริงๆ นะครับ ว่าแต่หน้าตา และช่วงล่างเหมือนของไทยไหม
ส่วนยุโรป นี่ ก็ต้อง เจ้าแห่งรถขับสนุกอย่าง Volk Golf เลย และยังมีรถดีที่ยุโรป แต่ไทยคนไทยส่วนมากไม่รํู้จักหรือลืมไปแล้วอย่าง Skoda กับ Renault
ส่วน Isuzu นี่ ขายบ้านเราได้ประเทศเดียวในโลกจริงๆ

ผมเจอ isuzu อยู่ 3 นะ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ Koong

อ้าว  ไม่ใช่แค่ไทยกับอเมริกานิ  ที่รถกระบะขายดี ดูคราวๆน่าจะ  1 ใน 3 เลยนะ   ที่รถกระะขายดีเป็นอันดับ 1

ออฟไลน์ bodin

คาซักสถาน โตโยต้าแคมรี่  ประเทศดูรวยทีเดียว 8) 8) 8)

สวีเดน วอลโว่XC60 ชาตินิยมฝุดๆ เมื่อก่อนไปอยู่นิยมสุด volvo850 หมอที่รู้จักซื้อ850สองรอบ พอคันนึงเก่าถอยรุ่นเดิมสีเดิมออกมาแทน :-\ พูดให้ฟังตลอดว่ารถvolvo ดีอย่างนั้นดีอย่างนี้

ออฟไลน์ nest@cm

ผมเจอ isuzu อยู่ 3 นะ

555 อาจจะดูไม่ละเอียด ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ยอดขายดีสุดก็จริง แต่อันดับ 2-3 .... หลายประเทศแทบขี่คอกันนะ  ใช่ว่าจะขาดทุกประเทศ  ;D ;D ;D

เช่น
Best selling cars of 2017 Aus

1. Toyota HiLux – 47,093
2. Ford Ranger – 42,728
3. Toyota Corolla – 37,353

NZ
1    Ford Ranger    4976    
2    Toyota Hilux    4065    
3    Holden Colorado 2384    

แต่ทำไมข้อมูลไม่ตรงกันกับของ HLM
 อังกฤษ http://www.autoexpress.co.uk/best-cars/94280/best-selling-cars-in-the-uk-2017
https://www.best-selling-cars.com/britain-uk/2017-full-year-britain-top-ten-best-selling-car-models/

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Alcatraz

mazda รถอินดี้ของจริง ไม่เน้นขาย

ออฟไลน์ Jo_Jungko

ก็ไม่ได้ขายดีเฉพาะในไทยนะครับ

Tunisia : Isuzu D-Max
Zimbabwe : Isuzu KB
Thailand : Isuzu D-Max

จะว่าไปตัวนี้มันก็โฉมดีแมกเลยนะครับ Egypt : Chevrolet TFR pickup

ออฟไลน์ HappyCar

หันไปทางไหนก็เจอแต่ Toyota โดยเฉพาะ Hilux  ::)

ออฟไลน์ SLuang

สรุปคร่าว Toyota ครองแทบจะทุกพื้นที่ของโลกเลย

ออฟไลน์ lorenzo

l200  dmax ranger อยู่ 3 ประเทศ ที่เหลือ hilux  เข้าใจเลยทำไม่เบนซ์ถึงต้องลงมาคั่วด้วย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ประเทศ:                 Andorra
จำนวนประชากร:  77,281 (2016)
ภาษาทางการ:      Catalan

รถที่ขายดีที่สุด:   BMW X5

:o :o :o

ออฟไลน์ Buffy

ทวีปยุโรป รถญี่ปุ่นเข้าวินแค่ห้าประเทสเอง

นอกนั้นใช้ของทวีปตัวเองหมด

ออฟไลน์ pjs6306

ยอดขายรวมทั่วโลกที่ 1 คือ vw ที่2 nissan  ที่3..  toyota ใช่ปะ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ยอดขายรวมทั่วโลกที่ 1 คือ vw ที่2 nissan  ที่3..  toyota ใช่ปะ
ถ้ารวมทั้งกรู๊ปอะใช่
หลายประเทศ Hilux กำลังเสียให้ Ranger แล้วนะ

ออฟไลน์ YAmodels

ใช่ KB ที่เราเคยรู้จักมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ vitavas

เห็นชื่อ skoda โผล่ออกมาด้วย...
ตอนแรกเข้าใจว่า skoda ปิดกิจการไปแล้ว คงเข้าใจผิด

แล้ว skoda ในไทย ยังอยู่หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ ismael

ขอบคุณครับ แต่ข่าวใหม่ป่าวครับ
เคยอ่านรู้สึก

ออฟไลน์ localgame

เห็นชื่อ skoda โผล่ออกมาด้วย...
ตอนแรกเข้าใจว่า skoda ปิดกิจการไปแล้ว คงเข้าใจผิด

แล้ว skoda ในไทย ยังอยู่หรือไม่ครับ
Skoda ไทยปิดตัวไปละครับ

แต่เมืองนอกฝั่งยุโรปนี่Skodaนี่ฮิตมากนะครับ เครื่อง เกียร์ เหมือนVW Golf ต่างแค่Body แต่ราคาถูกลงไปเยอะ
วงการMotor sport ก็หันมาใช้Seat Skoda แทนVWกันแล้วเพราะราคาถูกกว่าเยอะแต่ได้ประสิทธิภาพเท่ากัน

ออฟไลน์ Slow But Sure

หาเกาหลีเหนือไม่เจอ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
น่าสนใจวิธีการทำงานของค่ายรถญี่ปุ่นโดยเฉพาะโตโยต้า ได้ทั้งเก๋ง ทั้งกระบะ ทั้ง suv ทั้งๆที่ประเทศเพิ่งแพ้สงครามเมื่อ 80 ปีก่อนแท้ๆ(1ชั่วคน) ปั้นทั้งคอมมอนเรล(?) ปั้นทั้งไฮบริด

ออฟไลน์ Nouiii1

ไม่รู้ว่าที่ต่างประเทศ จะบ่นว่า ไฮลัก หน้าไม่ สวย ยื่น ปลากะโห้ เปลี่ยนด่วน อื่นๆ บลาบลา แบบ บ้านเราไหมนะ

::) ::) ::)

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่รู้ว่าที่ต่างประเทศ จะบ่นว่า ไฮลัก หน้าไม่ สวย ยื่น ปลากะโห้ เปลี่ยนด่วน อื่นๆ บลาบลา แบบ บ้านเราไหมนะ

::) ::) ::)

ฝรั่งบ่นนะครับไม่ใช่ไม่บ่น  แต่หลายประเทศไม่ได้ใช้หน้าเดียวกับเราเป็นหน้าแบบ 2 ชั้นเลยดูดีกว่า  อีกอย่างหลายประเทศโตโยต้ามันขายเป็นตัวเลือกปกติเค้าอยู่แล้วคงไม่คิดมากมั้งหน้าตา  เช่นตะวันออกกลางเอาไประเบิด  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Hilux นี่โผล่แทบทั้ง chart เลย ไม่แปลกใจถ้าตัวเลือกเฉพาะในกลุ่ม pickup truck หรือ mid size pick up มันจะขายดีกว่ารุ่นอื่น

แต่แปลกใจตรง มันรวมทุก seg แล้วยังขายดีที่สุดอยู่

คงสมกับที่ toyota ไม่ยอมเปลี่ยนเอาชื่อ Hilux ออก เปลี่ยนแต่ตัวหลัง Hilux xyz คงเพื่อยอดขายรวมและก็ฐานลูกค้าไว้(เดา)

ออฟไลน์ Pegasus7700

แถมเสริมคุณหมู.

ให้รู้ว่าที่ไหนใครเจ้าถิ่น
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Mr. RO

ก็ไม่ได้ขายดีเฉพาะในไทยนะครับ

Tunisia : Isuzu D-Max
Thailand : Isuzu D-Max

จะว่าไปตัวนี้มันก็โฉมดีแมกเลยนะครับ Egypt : Chevrolet TFR pickup
เหมือนมีแฝงใน Ecuador ในชื่อ Cherolet D-Max ด้วยนะ