ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีปลดล็อกเบรคมือเมื่อระบบมีปัญหาสำหรับรถเบนซ์  (อ่าน 15453 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถเบนซ์ โดยเฉพาะรุ่นขับหน้า เรียนรู้ไว้ครับ เวลาที่คุณสตาร์ทรถแล้วขึ้นEmergency parking brake malfunction สตาร์ทไม่ได้ รถจะเข็นไม่ได้ จะเลื่อนไม่ได้ เพราะหน้าก็ติดเกียร์ หลังก็ติดเบรคมือ ทำให้ต้องยกด้วยแม่แรงติดล้อหรือล้อลากคู่หนึ่งแล้วถึงยกคู่ที่เหลือเพื่อลากขึ้นFlat bed

ถ้ารู้วิธีปลดล็อก จะช่วยให้แก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้ง่ายขึ้นครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
อื้อหือ.....ขั้นตอนเยอะจัง น่าทำให้ปลดล็อคได้(เกือบ)ง่ายแบบ HRV
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
มันยากเหมือนกันนะครับเนี่ย  :) :)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
โอริงมันเสื่อมหรอครับแบบนี้
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

jaesz

• บุคคลทั่วไป
โอริงมันเสื่อมหรอครับแบบนี้

เปล่าครับ มอเตอร์มันไม่ทำงาน ช็อตก็มีบ้าง กล่องเสียก็มีบ้าง แล้วแต่คัน

ออฟไลน์ V221

Re: วิธีปลดล็อกเบรคมือเมื่อระบบมีปัญหาสำหรับรถเบนซ์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 07:41:21 »
ขอบคุณครับ แต่ก็ไม่ง่ายเท่าไหร่นัก Benzขับหลังก็เป็นครับ ผมเคยเจอกับW221 S320CDI จอดในโรงรถเอาหน้าเข้าบ้าน ถอยยังไงก็ไม่ออก ต้องล็อครถแล้วรอสักพักใหญ่ ออกมาได้คราวนี้ไปเข้าอู่ทันที ปัญหามาจากมอเตอร์เบรคมือไฟฟ้าเสียครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Re: วิธีปลดล็อกเบรคมือเมื่อระบบมีปัญหาสำหรับรถเบนซ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 07:46:57 »
เป็นผมละโทรเรียกช่างอย่างเดียว
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่