ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องประกันศูนย์ของ Honda ครับ  (อ่าน 5579 ครั้ง)

ออฟไลน์ M@ni@c

• Newbie
  • *
คืออยากทราบครับว่า การที่เรานำรถไปเปลี่ยนล้อแม็ก ทำให้หมดประกันศูนย์ไหมครับ อย่างพี่ผมขับ Civic FC ทางศูนย์บอกว่าห้ามเปลี่ยนล้อแม็ก จะทำให้หมดประกันศูนย์ทันที  ซึ่งรถผม Jazz เพิ่งออกมาเมื่อวานผมก็เลยนำไปเปลี่ยนล้อแม็กแล้วครับ จึงอยากทราบว่ารายการที่จะทำดังต่อไปนี้ทำให้หมดประกันศูนย์ไหมครับ

- ล้อแม็ก + ยาง
- โช๊ค สตรัท
- ปลายท่อไอเสีย
- หลอดไฟหน้ารถยนต์เป็นแบบ LED
- ติดกล้องหน้ารถ + หลังรถ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
Re: สอบถามเรื่องประกันศูนย์ของ Honda ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 09:19:58 »
Jazz GK ผมติดกล้องหน้ารถ เป็นกลอดไฟหน้าเป็น LED ก็เคลมได้ปกติครับ

HRV ผมเปลี่ยนจอ CRV 2016 ติดกล้องหน้า ติดกล่อง WiFi เปลี่ยนสวิทช์เครื่องเสียงบนพวงมาลัยแท้ เปลี่ยนกระจกมองข้างตัดแสงพร้อมไฟเลี้ยว ติดเซ็นเซอร์มุมกันชน 4 จุด ก็เคลมได้ปกติครับ

ส่วนล้อ+ช่วงล่าง ของผมเดิมๆ เลยไม่แน่ใจว่ามีผลมั้ยครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องประกันศูนย์ของ Honda ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 09:20:39 »
ถ้าเปลี่ยนล้อเเต่ง ที่ไม่ใช่ของรุ่นนั้น หรืออุปกรณ์ตกเเต่งพิเศษ ในแคลตารอต หมดเเค่ช่วงล่างครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2018, 09:22:10 โดย plus »

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 09:25:03 »
เปลี่ยนล้อ น่าจะหมดประกันช่วงล่าง..

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 10:41:00 »
ถ้าเปลี่ยนล้อเเต่ง ที่ไม่ใช่ของรุ่นนั้น หรืออุปกรณ์ตกเเต่งพิเศษ ในแคลตารอต หมดเเค่ช่วงล่างครับ
+1 ครับ ตามเงือ่นไขของศูนย์ครับ

ออฟไลน์ M@ni@c

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 11:32:19 »
+1 ครับ ตามเงือ่นไขของศูนย์ครับ

ช่วงล่างรวมไปถึงพวกเบรคด้วยหรอครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 12:54:08 »
เรื่องหมดประกัน ต้องดูเป็นศูนย์ๆ ไป บางศูนย์คุยได้ บางศูนย์ก็เคร่งมาก

ส่วนถ้าเรื่องเปลี่ยนล้อ หรือ ทำชช่วงล่าง ก็หมดประกันน่าจะส่วนช่วงล่าง เป็นจุดๆ ไป ไม่ใช่รวมทั้งคันน เวลามีปัญหาจะเครม ก็เปลี่ยนล้อกลับเดิมเอา

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 13:59:16 »
ศูนย์บอก ให้เก็บแมคเดิมไว้ เวลาเคลมใส่แมคเดิมมาด้วย

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 15:05:46 »
เอาจริงๆก็คือแล้วแต่ความโหดของศูนย์ครับ  ถ้าเขาใจดีอยากแก้ให้ถ่ายรูปส่งสนง.ใหญ่ก็ไม่ถ่ายติดล้อก็ผ่านแล้ว 

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 16:31:07 »
เอาจริงๆก็คือแล้วแต่ความโหดของศูนย์ครับ  ถ้าเขาใจดีอยากแก้ให้ถ่ายรูปส่งสนง.ใหญ่ก็ไม่ถ่ายติดล้อก็ผ่านแล้ว