ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ //ยาง ps4 กับ re003  (อ่าน 4828 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rapbitdollz

• Newbie
  • *
พอดีกำลังจะเปลี่ยนยางใหม่ แต่ลังเลระหว่างสองตัวนี้อะครับ ของเดิมใช้ dunlop dz102 อยู่ สำหรับผม dunlop ตัวนี้เกาะถนนดีนะครับ
เจอโค้งผมแทบไม่ผ่อนคันเร่งเลย แต่เสียงจะดังหน่อย แก้มยางนี้แข็งโป๊ก เลยจะลองเปลี่ยนไปเล่นตัวอื่น แต่เท่าที่ผมไปอ่านรัีวิวมา
re003 จะเกาะถนน ps4 จะนุ่มกว่า ใจผมอยากลอง ps4 แต่ไม่รู้ว่าความหนืบเทียบกับตัว dunlop เดิมจะแตกต่างกันมากไหม
ถ้าไม่ต่างกันเยอะมาก ก็จะเอาตัว ps4 เพราะได้ความเงียบด้วย

ออฟไลน์ tutoo

• Newbie
  • *
ดีทั้งคู่ครับ

ปล. ใช้ RE003 อยู่ครับ 3หมื่นโลแล้ว ยังใช้งานได้ดี ไม่เงียบ แต่ก็ไม่ดังมาก เกาะถนนดีครับ

ออฟไลน์ zapdos191

• Sr. Member
ผมมาจาก Dunlop ติดรถเหมือนกัน รถผมได้ Dunlop Sport Maxx RT มาครับ แล้วย้ายมา PS4 จริงๆจะบอกว่า Dunlop ตัวนี้ทางแห้งก็ดีครับ สู้ทุกโค้งไม่เคยมีปัญหา แต่การรีดน้ำยังห่างชั้นมา ขนาดรถขับ 4 เจอแอ่งน้ำเร็วๆยังมีเป๋ครับ

พอเปลี่ยนมาเป็น PS4 ทางแห้งจริงๆไม่ค่อยต่างครับ อาจจะเพราะผมเองไม่ได้ขับเร็วมาก ยัดโค้งก็รู้สึกว่าใกล้เคียง แต่ทางเปียกนี่หนังคนละม้วนเลยครับ PS4 รีดน้ำดีมากๆ ขับเร็วเจอแอ่งน้ำนี่นิ่ง ไม่เป๋เลย ขับๆไปเหอะ ส่วนความเงียบ เอาจริงๆพอพ้น 5 พันโล PS4 ไม่เงียบนะครับเมื่อเทียบกับยางทั่วๆไป แต่มั่นใจว่าเงียบกว่า Dunlop แน่นอน ส่วนนุ่มก็ไม่ได้นุ่มมากครับ พอติดปลายนวม ไม่เหมือน PS3 ที่เป็นยางสปอร์ตนุ่มจริงๆ

ถ้าเอาคู่นี้แล้วห่วงว่ากลัวแข็งกลัวดัง ผมว่า PS4 น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีอยู่ครับ แต่เอาจริงๆไม่หนีกันหรอกครับ 5555+
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ xenon

• Full Member
ถ้าใช้ DZ102 แล้ว ok

2 ตัวที่เลือกมา ดีกว่าเยอะครับ

หาอันไหนได้ถูกกว่าเอาอันนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ pongsak_877

ใช้ Re003 อยู่ ความเร็วสูงเกาะถนนดีมากครับ ดูดทุกโค้ง

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
ผมมาจาก Dunlop ติดรถเหมือนกัน รถผมได้ Dunlop Sport Maxx RT มาครับ แล้วย้ายมา PS4 จริงๆจะบอกว่า Dunlop ตัวนี้ทางแห้งก็ดีครับ สู้ทุกโค้งไม่เคยมีปัญหา แต่การรีดน้ำยังห่างชั้นมา ขนาดรถขับ 4 เจอแอ่งน้ำเร็วๆยังมีเป๋ครับ

พอเปลี่ยนมาเป็น PS4 ทางแห้งจริงๆไม่ค่อยต่างครับ อาจจะเพราะผมเองไม่ได้ขับเร็วมาก ยัดโค้งก็รู้สึกว่าใกล้เคียง แต่ทางเปียกนี่หนังคนละม้วนเลยครับ PS4 รีดน้ำดีมากๆ ขับเร็วเจอแอ่งน้ำนี่นิ่ง ไม่เป๋เลย ขับๆไปเหอะ ส่วนความเงียบ เอาจริงๆพอพ้น 5 พันโล PS4 ไม่เงียบนะครับเมื่อเทียบกับยางทั่วๆไป แต่มั่นใจว่าเงียบกว่า Dunlop แน่นอน ส่วนนุ่มก็ไม่ได้นุ่มมากครับ พอติดปลายนวม ไม่เหมือน PS3 ที่เป็นยางสปอร์ตนุ่มจริงๆ

ถ้าเอาคู่นี้แล้วห่วงว่ากลัวแข็งกลัวดัง ผมว่า PS4 น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีอยู่ครับ แต่เอาจริงๆไม่หนีกันหรอกครับ 5555+

ถ้าผมขับช้าอยากได้ความนุ่มเงียบความเลือกps3มากกว่าps4ใช่มั๊ยฮะ   ใช้ps3มาสองชุดแล้วกำลังจะเปลี่ยนราคาก็เกือบจะเท่ากันเลยลังเล

• Newbie
  • *

สรุปจบที่ ps4 ครับ ลองเล่นโค้งไป 2-3 โค้งผมว่ามันมีอาการย้วยนิดๆ สำหรับผมคิดว่า dunlop dz102 ให้ความรู้สึกเกาะกว่า แต่ ps4 นุ่มกว่าชัดเจน
แต่โดยรวมก็ดีครับ ขับในเมืองรู้สึกไม่กระด้างมากเมื่อเทียบกับตัวเก่า

ออฟไลน์ shikimaru

เติมลมเพิ่มอีกนิดครับ ps4 ไม่เหมาะกับลมอ่อนๆเท่าไหร่ อย่างของเดิมผมเติมไว้ 32 มา ps4 ผมเติม 34 35 ตลอด

ออฟไลน์ Sit: )

กำลังจะมาเชียร์ ps4เพราะโจทย์บอกกลัวดัง
ผ่านไปสัก 2-3หมื่นโลมา share ให้ฟังบ้างน๊ะครับว่าเป็นไงบ้าง เผื่อลอกการบ้าน

• Newbie
  • *
กำลังจะมาเชียร์ ps4เพราะโจทย์บอกกลัวดัง
ผ่านไปสัก 2-3หมื่นโลมา share ให้ฟังบ้างน๊ะครับว่าเป็นไงบ้าง เผื่อลอกการบ้าน

ได้ครับผม 3หมื่นโลน่าจะไม่นาน รถผมใช้โหดอยู่ 4 ปี 180000  ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Floppy-T

PS4 เชียร์เติมลมที่ 34 ครับ
ถ้านั่ง 4 คน ควรไป 35

• Newbie
  • *
เติมลมเพิ่มอีกนิดครับ ps4 ไม่เหมาะกับลมอ่อนๆเท่าไหร่ อย่างของเดิมผมเติมไว้ 32 มา ps4 ผมเติม 34 35 ตลอด

ปกติผมใส่ 34 ตลอดครับเผื่อบรรทุกด้วย ขับละรู้สึกดีกว่า 30-32 พอสมควรสำหรับผมนะ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

สรุปจบที่ ps4 ครับ ลองเล่นโค้งไป 2-3 โค้งผมว่ามันมีอาการย้วยนิดๆ สำหรับผมคิดว่า dunlop dz102 ให้ความรู้สึกเกาะกว่า แต่ ps4 นุ่มกว่าชัดเจน
แต่โดยรวมก็ดีครับ ขับในเมืองรู้สึกไม่กระด้างมากเมื่อเทียบกับตัวเก่า

ถ้าเรื่องนุ่ม ps4 ที่เพิ่งเปลี่ยนใหม่ๆ เอาไปเทียบกับ dz ที่เพิ่งถอดออก ผมว่ามันเร็วไป ต้องเอาความรู้สึกยาง อายุการใช้งานเท่าๆ กัน

เพราะผมเองเปลี่ยนจาก re002 เป็น re003 ตอนเปลี่ยนใหม่ๆ มันเงียบกว่า นุ่มกว่า ยางเก่าที่เพิ่งเปลี่ยนชัดเจน(ดีใจมาก) แต่พอเลย 5 พันโลเท่านั้นละ ดังขึ้นมาพอสมควร และกระด้างขึ้นมาพอสมควรเลย แต่เรื่องเกาะถนน ความมั่นใจ หายห่วง เพียงพอกับการใช้งาน การขับขี่ของผมครับ เพราะผมใส่ยางสปอร์ตตลอด เลยรับได้กับเรื่องพวกนี้

ขอให้ happy กับ ps4 ครับ ผมก็ว่าจะหาโอกาสลอง ps4 อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ zapdos191

ถ้าผมขับช้าอยากได้ความนุ่มเงียบความเลือกps3มากกว่าps4ใช่มั๊ยฮะ   ใช้ps3มาสองชุดแล้วกำลังจะเปลี่ยนราคาก็เกือบจะเท่ากันเลยลังเล
ถ้าขับช้า ไม่ได้ซิ่ง ไม่ยัดโค้ง อยากได้นุ่มเงียบ ผมว่า PS3 ก็ตอบครับ แต่ถ้าจะเกาให้โดนที่คัน ผมว่าย้ายไปเล่นยาง Comfort น่าจะตรงจุดกว่าครับ ยาง comfort เกาะดีๆไม่ขี้เหร่มีเยอะนะครับ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ Sit: )

ช่วยเสนอรายชื่อหน่อยครับ
กำลังสนใจ comfort เกาะๆ

ออฟไลน์ nuntapon.s

Re: ขอความคิดเห็นเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ //ยาง ps4 กับ re003
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 11:23:12 »

ถ้าขับช้า ไม่ได้ซิ่ง ไม่ยัดโค้ง อยากได้นุ่มเงียบ ผมว่า PS3 ก็ตอบครับ แต่ถ้าจะเกาให้โดนที่คัน ผมว่าย้ายไปเล่นยาง Comfort น่าจะตรงจุดกว่าครับ ยาง comfort เกาะดีๆไม่ขี้เหร่มีเยอะนะครับ
ไม่มีไซส์สิครับ

ออฟไลน์ rotaryman

Re: ขอความคิดเห็นเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ //ยาง ps4 กับ re003
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 12:37:51 »
ช่วยเสนอรายชื่อหน่อยครับ
กำลังสนใจ comfort เกาะๆ
3ST ,GR100 ครับ

ออฟไลน์ HLRx

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 20:53:38 »
อยากไป ps4 เหมือนกัน เพราะปัจจุบันใช้ re003 245/40/18
แต่ติดใจ re003 ซึ่งตอนนี้ จะผ่าน 60,000 กม.แล้ว สภาพยางยังดีอยู่เลย เล็บจิกเนื้อยางยังลง คาดว่าน่าไปถึง 80,000 กม.ได้
ทนกว่า Pirelli กับ Yoko แบบหนังคนละม้วน 2 ยี่ห้อนั้น ได้แค่ 43,000 กับ 47,000 กม. บวมไป 2 เส้นแล้ว