ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำศูนย์ Honda ย่าน บางนา,อ่อนนุช,ประเวศ,ลาดกระบัง  (อ่าน 7628 ครั้ง)

ออฟไลน์ zimon

• Jr. Member
  • **
เดิมทีผมซื้อรถจากศูนย์ Honda ซัมมิท (สาขาบางนา) เข้าศูนย์เช็คระยะมา 4 ครั้ง ตอนนี้ระยะ 4 หมื่นโลแล้วครับ

แต่รู้สึกว่างานบริการในส่วนของ Service ช่าง ไม่ค่อยละเอียดสำหรับผมนะ ยกตัวอย่างล่าสุดเข้าไปเช็คระยะเปลี่ยนกรองแอร์ใต้ลิ้นชักเก็บของ

พอผมรับรถกลับมาปรากฏว่าช่างลืมเกี่ยวโช็คที่จะ Delay ลิ้นชักไม่ให้ตกกระแทก - -" (ซึ่งก่อนหน้านี้ก็เป็นแล้วผมจะต้องขับรถวนไปให้เค้าใส่ครั้งหนึ่งแล้ว)

และเมื่อเทียบกับรถของน้อยชายขับ Mu7 (รุ่นแรกๆ) เข้าศูนย์ Isuzu สาขา ศรีณครินทร์ที่ผ่านมาล่าสุดสัปดาห์ก่อน

ผมรู้สึกว่าบริการได้ดีกว่ามากครับ มีความละเอียดในการเช็คตัวรถ เช็คบลาๆ แถมมีการโทรแนะนำเพิ่มเติมนู้นนี่นั่นให้อีก

1. ผมเลยอยากรบกวนถามท่านๆว่า มีสาขาอื่นในย่านที่ผมอยู่นี่ที่บริการดีอีกไหม?

2. ผมเคยโทรถาม Honda sumit ศูนย์ 4 แยกอุดมสุข เค้าบอกว่า Data Base การซ่อมรถไม่ Link กันระหว่างสาขา
เรื่ีองนี้จริงไหมครับ ?

//โพสนี้ไม่ได้จะมาอวย isuzu หรือบรัฟ Honda นะครับผม

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำศูนย์ Honda ย่าน บางนา,อ่อนนุช,ประเวศ,ลาดกระบัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 17:50:17 »

จะ link หรือไม่ ก็ไม่สำคัญ  ให้ทำตามคู่มือรถ

ออฟไลน์ bobsan

Re: ช่วยแนะนำศูนย์ Honda ย่าน บางนา,อ่อนนุช,ประเวศ,ลาดกระบัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 19:58:55 »
เรื่องศูนย์ผมว่าแล้วแต่โชคครับ
บางทีถูกชะตากับศูนย์นึง แต่อีกศูนย์กลับไม่ถูกชะตา

ส่วนตัวชอบศูนย์ตรงข้ามธัญญะพาร์ค

ออฟไลน์ siegfried

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 22:07:59 »
ผมเคยย้ายจากศูนย์วีกรุ๊ปบางกอกน้อย ไปที่ซัมมิทสาขาพัฒนาการ ข้อมูลก็ link ไปให้นะครับ บริการก็ค่อนข้างดีอยู่ ปัจจุบันย้ายจากพัฒนาการไปที่ต่างจังหวัด จนท.ก็บอกว่าดึงข้อมูลจากส่วนกลางมาได้อยู่แล้ว เคยซ่อมอะไร เปลี่ยนอะไรเค้าก็เห็นจากในคอมหมด

ออฟไลน์ famicom

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 02:08:51 »
ผมใช้ตั้งแต่ ศูนย์ตรงรถไฟฟ้าอุดมสุข จนถึง ศูนย์แยกอุดมสุข-ศรีนครินทร์

สรุปว่าพอๆกันครับ พอใช้ได้ แต่ไม่เท่าแบบที่เคยเป็นของฮอนด้าเองสมัยเปิดที่ รถไฟฟ้าอุดมสุข

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 08:09:55 »
ศูนย์ตรงบีทีเอส ผมว่ายังดีกว่าศูนย์ที่อยู่ฝั่งถนนลาดกระบังขาเข้า

อย่างน้อยห้องเครื่องเวลาเช็คระยะทุกครั้งเค้าก็ล้างให้

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 13:37:15 »
แนะนำให้ห่างศูนย์ กม.10 ใกล้สนามกอล์ฟวินมิลครับ
ล่าสุดปีที่แล้ว น้องที่ทำงานเซอร์วิส FB น้ำมันเครื่องกระจายเต็มห้องเครื่องเลยครับ
ศูนย์ไม่ได้ปิดฝาน้ำมันเครื่อง

ไม่น่าเชื่อ ถ้าไม่ใช้น้องที่ทำงาน  เหอๆ

แต่ผลเป็นไงไม่ได้ถามน้อง เพราะไม่นานน้องเค้าย้ายไปประจำที่เขตบางบัวทองแล้วครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 14:09:35 »
Honda เครือ summit ขึ้นชื่ออยู่ละว่าไม่ค่อยโอเคครับ ผมไม่เข้าเลย แถวzoneนั้นไม่เคยลองเลย ผมยอมเหนื่อยมาเข้า ศูนย์ศรีอยุธยาเลย กลับมาเป็นของ honda automobile แล้ว เป็นศูนย์เดียว แล้วทำอะไรเป้ะอยู่ครับ เข้าแล้วน่าเชื่อถือกว่าพวกตาม Dealer