ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะ toyota 86 นั่งแล้วปวดคอไหมครับ ดูพนักพิงหัวดันมาด้านหน้าเยอะ  (อ่าน 5452 ครั้ง)

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member

ออฟไลน์ Alcatraz

ถ้าคิดว่ามันดันหัวมากเกินไป ถอดพนักพิงหัวมาสลับข้างได้ครับ เค้าออกแบบมาไว้

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
ส่วนตัวนั่งแล้วไม่ปวดคอครับ
**สูง 170 พนักพิงหัวต่ำสุด

ออฟไลน์ Civic_FD

• Jr. Member
  • **
คอไม่เคยปวดครับ ปวดแต่หลัง แต่ตอนนี้ชินแล้ว ใช้เป็นรถบ้านซื้อกับข้าวทั่วไป
Wave Z

ออนไลน์ sukhontha

ผมเคยนั่งรถนิสสัน  ลักษณะเดียวกัน  แรก ๆ ปวด  ต้องกลับพนัก  ต่อมาปรับเบาะและจัดสริระให้เหมาะกับเบาะ  หายครับ 

รถแบบนี้  ออกแบบให้เอนไปด้านหลังราว ๆ 140 องศา  หัวจะพิงพนักพอดี  แต่ถ้าปรับแค่ 100-120  ขับลำบาก  ดันหัวครับ

ออฟไลน์ Jacob

จริงๆเรื่องนี้มันก็แก้ไขไม่ยากนะ ไม่ว่ารถอะไร หาพวกหมอนหนุนคอ เบาะหนุนหลังอะไรก็ได้ ถ้ารักจริงจัดไปครับอย่ากังวลกับเรื่องเล็กน้อย

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
เท่าที่ใช้มาไม่ปวดคอนะครับ เบาะนั่งผมว่า MX-5 NC ทำได้ดีกว่าหน่อย แต่ว่า 86 ไม่ถือว่าแย่เลยครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมเคย test drive ก่อนนั่งก็คิดอยู่ว่าน่าจะดันหัว

แต่พอนั่งแล้วไม่แย่อย่างที่คิด พอ ๆ กันกับซีวิคครับ

ไม่รู้ขับทางไกลจะปวดหลังไหม ต้องพยายามนั่งให้หลังตรงครับ

ยังไงรักแล้วก็ต้องทน จองไปแล้วครับ 5555

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ไม่ปวดครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ koko86

ถ้ารู้สึกว่าดันมี2วีธีแก้ครับ
1. ดึงหมอนหนุนให้สูงขึ้น
2. ปรับเบาะให้เอนลงอีกเล็กน้อย

แต่ส่วนตัวหัวผมทุยพอสมควรกลับไม่รู้สึกดันเลยครับ
เบาะเดิมๆมันดีสุดๆอยู่แล้ว

ออฟไลน์ vichaitre

ไม่ครับ ปรับเอนหลังจะพอดีครับ

ออฟไลน์ SM.

ต้องลองนั่งเองด้วยนะครับ บางคนดัน บางคนไม่ดัน

ออฟไลน์ iamitman

ไม่ปวดครับ ผมสูง 180 เคยขับรถคนรู้จักอยู่พักนึง เป็นรถ coupe ที่ผมว่านั่งสบายกว่า Mini R56 และ CLA ที่ผมเคยนั่งมาครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เคยลองนั่ง ไม่ปวดครับ  แต่ละคนไม่เหมือนกันคงต้องไปลองด้วยตัวเองดูครับ

ออฟไลน์ chat_eg3d

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้สึกว่าดันหัวน่ะครับ