ผู้เขียน หัวข้อ: เลขทะเบียนเลข2หลัก 3หลัก ราคาสูงไปมั้ย ควรเอาไปประมูลขายรึเปล่า  (อ่าน 15487 ครั้ง)

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
ผมรู้สึกว่าทุกวันนี้ราคาในตลาดเลขทะเบียน2หลักกับ3หลักที่ไม่ใช่เลขประมูล ส่วนใหญ่มีราคาสูงกว่าเลขประมูล4หลักเสียอีก
ราคาเลขประมูล4หลักทั่วไปที่ไม่มีเลข1,5,8,9 เดี๋ยวนี้ราคา 20,000-35,000 บาท แต่พวกเลข2หลัก3หลักราคาขายจริงสูงกว่านี้อีก เหตุใดไม่นำมาเป็นเลขประมูลครับ เพราะถ้านำมาประมูลน่าจะหารายได้เข้ากองทุนจากเลขพวกนี้ได้มากกว่าเก่าเยอะเลย

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ Ty ESC

แล้วเค้าจะหากินยังไงละครับ

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ราคามันเฟ้อมากครับ ทั้งเลขประมูล ไม่ประมูล พวกเราก็รวมหัวกันอย่าซื้อละกัน

ให้เลขจมที่พ่อค้า ราคามันจะได้ลดลงมาบ้าง หมวดล่าสุด ประมูล เลข 789 สี่แสน

เลขไม่ประมูล 59 หมวดใหม่แสนกลาง หมวดเก่า สองแสนกว่า อะไรจะขนาดนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 14:38:26 โดย berm »

ออฟไลน์ bobsan

มันเป็นเรื่องความพอใจครับ

พวกสองหลักสามหลักแต่มีเลขพวก 3 7 0 พวกนี้ใช่ว่าจะราคาดี

ออฟไลน์ Stp

รวมตัวไม่สนับสนุนไม่ซื้อ ป้ายขาวเลขไม่ประมูลที่ขายตามร้าน

ส่วนป้ายเลขประมูลจะขายราคาไหน ร้านเอากำไรเท่าไร เราสามารถตรวจสอบย้อนหลังกับเว็บทะเบียนรถประมูลได้ ถ้าเห็นว่ากำไรแพงเกินควรก็อย่าซื้อ แต่ของแบบนี้มีคนพร้อมจะซื้ออยู่ดี ไม่งั้นก็เข้าประมูลเองเลยจบกว่า
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Tien.W

2 หลัก นี่ ต้องอาศัยดวง อาศัยจังหวะ นิดนึงครับ

ยืนยันว่า จองได้ ครับ

ผมได้เลข 40 คนแถวๆนี้ ก็ 80

ต่างคน ต่างจอง แต่วันเดียวกัน ก็ได้นะครับ

ปล่อยไป ประมูล พวกที่ประมูล ก็นายหน้า ประมูลไปขายเหมือนกัน ไม่ต่างกันหรอกครับ มีคนที่เป็นเจ้าของรถไปประมูลจริงๆ ไม่กี่คนเองครับ

มันเป็นเรื่องความพอใจครับ

พวกสองหลักสามหลักแต่มีเลขพวก 3 7 0 พวกนี้ใช่ว่าจะราคาดี
ส่วนใหญ่เลขทะเบียนที่มีเลข 1,5,8,9ราคาดีหมดครับ ง่ายเลยครับเลข2หลักหมวด1ที่ไม่ใช่เลขประมูล 12,13,14,15,16,17,18,19 เลขพวกนี้ราคาซื้อขายกันเกิน30,000+

นับกันจริงๆมีประมาณ50-100หมายเลขแน่นอนครับ เลยมองว่าสามารถทำรายได้เข้ากองทุนจากตรงนี้ได้พอสมควรเลยครับ

ออฟไลน์ berm

2 หลัก นี่ ต้องอาศัยดวง อาศัยจังหวะ นิดนึงครับ

ต่างคน ต่างจอง แต่วันเดียวกัน ก็ได้นะครับ

ปล่อยไป ประมูล พวกที่ประมูล ก็นายหน้า ประมูลไปขายเหมือนกัน ไม่ต่างกันหรอกครับ มีคนที่เป็นเจ้าของรถไปประมูลจริงๆ ไม่กี่คนเองครับ

2 หลัก มันดวงและจังหวะจริงครับ คือมันจะมาถึงเราก็เฉพาะเลขที่เค้าไม่คัดออกไปเก็บ หรือพ่อค้า

ตัดไปขาย ซึ่งหมวดนึงจะมีน้อยมากๆ ครับ

ออฟไลน์ BigCat

ผมติดต่อเซลล์ที่ซื้อรถให้ช่วย

ได้มีอักษรหน้า xกศ 181 ตกรวม8,000ครับ ติปเซลล์อีกพัน เป็น9,000

คันแรกเป็นประมูล 4ตัว ตกที่30,000 :)
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

รวมตัวไม่สนับสนุนไม่ซื้อ ป้ายขาวเลขไม่ประมูลที่ขายตามร้าน

ส่วนป้ายเลขประมูลจะขายราคาไหน ร้านเอากำไรเท่าไร เราสามารถตรวจสอบย้อนหลังกับเว็บทะเบียนรถประมูลได้ ถ้าเห็นว่ากำไรแพงเกินควรก็อย่าซื้อ แต่ของแบบนี้มีคนพร้อมจะซื้ออยู่ดี ไม่งั้นก็เข้าประมูลเองเลยจบกว่า

ล่าสุดพึ่งเข้าไปประมูลเองมารอบเดือนธันวาคมมาครับ ในห้องประมูลมีอยู่ประมาณ50-60คนได้ ผมกะในใจเลขน่าจะเหลือมีหลุดๆถูกๆมาบ้าง เอาเข้าจริงห้องเงียบกริบครับ
ผู้ประมูลได้มาจากInternetซะส่วนใหญ่ คาดว่าน่าจะเป็นร้านขายทะเบียน เพราะสังเกตุผู้ประมูลได้จะเป็นชื่อซ้ำๆกันประมาณ5ชื่อ วนไปวนมา5ชื่อนี้ตลอด ละผู้ประมูลจากInternetจะได้สิทธิ์เปิดราคาก่อน เพราะเดี๋ยวจะชนกับในห้องประมูล ราคาที่เปิดมาสูงพอสมควร ทำเอาห้องเงียบกริบเลย ส่วนใหญ่ผู้ที่มาประมูลได้ก็จะมีเลขในใจกันมาอยู่แล้ว สรุปเลขส่วนใหญ่ไปอยู่กับพ่อค้าหมด วันต่อมาผมเปิดในเวปขายทะเบียนเลขที่ประมูลมาอยู่ในเวปขายทะเบียนเกือบหมดพร้อม+ราคาอีก1-3หมื่นจากราคาตอนจบประมูล

ออฟไลน์ เต๋า AV

ดีนะทำไว้นานละ

xx 108 ชม 2 คัน
xx 801 ชม 1 คัน

อายุรถ แต่ละคัน 10 ปี+ ทั้งนั้น  ::)

ออฟไลน์ Stp

ใช่ครับ เลขประมูลถ้าพวกผลรวมดี เลขสวยจริงนี่ประมูลเองยังแทบไม่มีทางได้ ร้านค้าโกยหมดเพราะโอกาสปล่อยได้แทบจะแน่นอน

ล่าสุดพึ่งเข้าไปประมูลเองมารอบเดือนธันวาคมมาครับ ในห้องประมูลมีอยู่ประมาณ50-60คนได้ ผมกะในใจเลขน่าจะเหลือมีหลุดๆถูกๆมาบ้าง เอาเข้าจริงห้องเงียบกริบครับ
ผู้ประมูลได้มาจากInternetซะส่วนใหญ่ คาดว่าน่าจะเป็นร้านขายทะเบียน เพราะสังเกตุผู้ประมูลได้จะเป็นชื่อซ้ำๆกันประมาณ5ชื่อ วนไปวนมา5ชื่อนี้ตลอด ละผู้ประมูลจากInternetจะได้สิทธิ์เปิดราคาก่อน เพราะเดี๋ยวจะชนกับในห้องประมูล ราคาที่เปิดมาสูงพอสมควร ทำเอาห้องเงียบกริบเลย ส่วนใหญ่ผู้ที่มาประมูลได้ก็จะมีเลขในใจกันมาอยู่แล้ว สรุปเลขส่วนใหญ่ไปอยู่กับพ่อค้าหมด วันต่อมาผมเปิดในเวปขายทะเบียนเลขที่ประมูลมาอยู่ในเวปขายทะเบียนเกือบหมดพร้อม+ราคาอีก1-3หมื่นจากราคาตอนจบประมูล
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ปั่นกันเองละสิครับ เมื่อก่อนเคยมีคนมาขายให้ เลขเบิ้ล คู่หน้าคู่หลัง 15000-25000 เดี๋ยวนี้25000++ ไม่เอาดีกว่า
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ boogie2020

กรุงเทพยังดีคับ  ยังเลือกเลขอื่น ๆ ได้

ถ้าต่างจังหวัด  ถ้าไม่ใช่เลขประมูลต้องใต้โต๊ะอย่างเดียว

ผมเคยจะลองแบบ ไม่ยัด  ...ไปถามหน้าห้องขนส่งเลย อยากได้เลข 905  จะต้องทำไง    เลขาหน้าห้องก็บอก ต้องไปรอประมูลค่ะ  .... แป่ว เลขนี้มันเลขประมูลซะที่ไหน

ตอนได้รถมา ไปจดทะเบียนเอง ไปคุยกะหน้าช่องละ ว่าวันนึงทะเบียนจะออกกี่คัน เขาบอกประมาณ 100 คัน    ผมก็รอเลย เลขรันไป 7xx ละ  ยื่นเรื่อง เจ้าหน้าที่หน้าช่อง ก็บอก คงได้แถว 8xx หรือไม่ก็ 9xx แหละ

...... วันไปรับ   ได้เลข 10xx    .....งงเลย

ตอนไปรับแผ่นป้าย  เจ้าหน้าที่ห้องป้าย ยังงง  เลขมันโดดมาได้ไง  เขายังไม่ได้เขียนในสมุดรับด้วยซ้ำ  เปิดสมุดให้ผมดู  ในเล่มรับยังแค่ 7xx อยุ่เลย .....แล้วเขาก็เดินกลับไปที่ถามฝ่ายทะเบียน  ไปคุยกับงุบ ๆ งิบๆ ซักพัก

แล้วก้บอกผมว่า มีคนมาจดไปแล้ว 300 เลขก่อนหน้าผม !    เล่นกันง่าย ๆ อย่างนี้เลย

-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ XyteBlaster

ผมได้ 320 มา 2 คัน เสียตัง 1000 บาท กะ 500 บาท ครับ ค่าน้ำใจคนจองให้เฉย ๆ

ของเพื่อนทะเบียน 10  เหมือนจะ 5000 บาทนะครับ   ในเวปมันราคาเวอร์มาก ๆ ๆ ๆ ๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมก็จองได้ 3 ตัวมาคันล่าสุด เลขทั่วไป แต่ไม่ทั่วไปสำหรับผม มันเรียงกันกับรถในบ้านเลยพอใจมาก

หวยออกเลขเมื่อวานไปด้วย  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pkero

• Newbie
  • *
ที่ว่าถ้าเอาเลขล๊อคไปประมูลก็มีพวกนายหน้าไปประมูลมาขายเหมือนกัน คิดแค่นั้นผิดครับ เพราะเงินก้อนนั้นที่หายไปมันไปอยู่ที่ใครละครับเดือนนึงหลายสิบล้านบาทครับ แต่ถ้านำไปประมูลก็จะเข้ากองทุน กปถ (เข้าจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 21:24:15 โดย Pkero »

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมได้ 3 XX 477 ครับ เป็นเลขที่คนจองแล้วไม่มาจดทะเบียน เห็นอยู่ใบประกาศขนส่งพอดีวันไปจองเลขได้มาแบบงงๆ แม่ผมดูแล้วบอกได้มายังไง รวมแล้วเป็น 777 พอดีเลยเลขสวยนี่หน่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
4หลักผมว่ามันไม่เท่และเยอะเกินไป ส่วนใหญ่เป็นเลขสลับกับเลขบิ้ลคู่
ยิ่งหมวดเก่ายิ่งโคตรมหาแพง

ออฟไลน์ KaIaK118

ผมได้ 3 XX 477 ครับ เป็นเลขที่คนจองแล้วไม่มาจดทะเบียน เห็นอยู่ใบประกาศขนส่งพอดีวันไปจองเลขได้มาแบบงงๆ แม่ผมดูแล้วบอกได้มายังไง รวมแล้วเป็น 777 พอดีเลยเลขสวยนี่หน่า

บางคนไม่ชอบเลข 7 หรือ ผลรวมเลข 7 ครับ เลยน่าจะรอด

ออฟไลน์ Mon8118

ราคามันเฟ้อมากครับ ทั้งเลขประมูล ไม่ประมูล พวกเราก็รวมหัวกันอย่าซื้อละกัน

ให้เลขจมที่พ่อค้า ราคามันจะได้ลดลงมาบ้าง หมวดล่าสุด ประมูล เลข 789 สี่แสน

เลขไม่ประมูล 59 หมวดใหม่แสนกลาง หมวดเก่า สองแสนกว่า อะไรจะขนาดนั้น
เลข59 นี่แพงมากครับ เพื่อนผมซื้อมาใส่กับรถที่บ้านมัน 4 คัน เป็นหมวด กx กับ งx กทม. หมดไปล้านนิดๆแล้ว
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ ^Yimm@^

สอบถามเพิ่มเติมครับ พวกเลขที่มันไม่ได้เป็นเลขประมูล เขาเอามาขายได้อย่างไรครับ อย่างเช่น 989 818 ประมาณนี้อ่ะครับ

สอบถามเพิ่มเติมครับ พวกเลขที่มันไม่ได้เป็นเลขประมูล เขาเอามาขายได้อย่างไรครับ อย่างเช่น 989 818 ประมาณนี้อ่ะครับ
ตามหลักคือ กดจองในเวปจองทะเบียนรถ แต่ส่วนใหญ่จะกดกันไม่ได้ จนมีคนสันนิษฐานว่าอาจมีอำนาจอื่นเข้ามาแทรกแซงเอาไปก่อน

ออฟไลน์ Stp

เลขกลุ่มพวกนี้ กดจองเองไม่มีหวัง แต่จ่ายเงินให้ร้านไปจองกลับหาได้ ก็ตามนี้แหละครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

ประมูลป้ายใช้เอง = ได้บริจากเงินเข้ากองทุนเพื่อความปลอดภัยในการใช้รถใช้ถนน
ซื้อต่อป้ายประมูลจากพ่อค้า นายหน้าประมูล = ส่วนนึงเงินเข้ากองทุนเพื่อความปลอดภัยในการใช้รถใช้ถนน ที่เหลือกำไรจากการขายเข้าตัวพ่อค้า
ซื้อป้ายดำเลขสวย = เงินเข้าพ่อค้า , ผู้มีอำนาจอื่นๆในการนำเลขสวยมาขาย

ออฟไลน์ sukhontha

ผมไม่ประมูลสักเบอร์  เลขอะไรก็ได้  ไม่ถือครับ..

ออฟไลน์ Yangyang

แสดงว่าผมโชคดีมาก
8 ปีที่แล้วไปเลือกเลขหน้าขนส่ง ได้ xx 112 กทม มาแบบงงๆ ไม่เสียเงินเพิ่มซักบาท

ออฟไลน์ CNX

รถบริษัท คนไทยเชื้อสายจีน (ตอนเป็นลูกจ้าง)
ป้าย 68ทุกคัน
คันที่ผมใช้ เจ้านายบอกว่า ป้าย68 30,000บาท
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ flybigbear

ไปประมูลเอาเลขที่มีในลิสต์ที่เราชอบดีกว่าครับ

ถ้าจะเอาตังไปจ่ายเพื่อป้ายทะเบียนเลขปกติ