ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2018 //  (อ่าน 4414 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2018

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=63537.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1451728138269732

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 13:45:00 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ SINGHA

• Newbie
  • *
CX-3 น้ำมันเกียร์ในคู่มือ 7.8 ลิตร ศูนย์เปลี่ยนออก 4 ลิตร อายุการใช้งานของน้ำมันเกียร์จะลดลงมากมั้ยครับ
กรองน้ำมันเกียร์ควรเปลี่ยนไหมครับ ถ้าควรเปลี่ยนตอนกี่ กม. ดีครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sunny37

• Full Member
ซื้อppvมือสองอายุ5-6ปีควรกังวลกับไมล์รถรึป่าวครับ ที่เจอมา1.6เเสนโลครับมันมากไปรึป่าว ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
Nissan note e-power จะมาประมาณช่วงไหนครับ

ออฟไลน์ Kris.J

• Jr. Member
  • **
จุดบอดบนทัศนวิสัยหลัง ของ CHR สามารถชดเชยได้จากเซนเซอร์ต่าง เช่น Blind Spot Monitoring , Rear Cross Traffic Alert มั๊ยครับ
ถ้าช่วยได้ สามารถซื้อเพิ่มมาติดในตัว 1.8 mid ได้มั๊ยครับ สนใจแต่ไม่อยากใช้ Hybrid
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 14:00:55 โดย Kris.J »

ออฟไลน์ ADAPTER

• Newbie
  • *
ถามเป็นความรู้นะครับ
ทำไมแต่ละประเทศถึงไม่ทำพวงมาลัยรถให้เป็นฝั่งเดียวกันทั่วโลกครับ เช่น พวงมาลัยซ้ายทั้งโลก หรือขวาทั้งโลก?
ประเทศไทยเป็นพวงมาลัยขวา แต่เพื่อนบ้านเป็นพวงมาลัยซ้ายส่วนใหญ่ เพราะอะไรครับ?

ออฟไลน์ Poranop

• Newbie
  • *
รบกวนเปรียบเทียบ civic1.8el vs mazda 3 s ให้หน่อยครับ
1. ความแรง
2.ช่วงล่าง ฟิลลี่งการขับขี่
3. วัสดุที่ใช้
พอดีลังเล2รุ่นนี้ครับ ตัวไหนดีครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ทำไม Kia ถึงขึ้นมาเป็นแบรนด์แนวหน้าของโลกได้ครับ ในแง่ของความพึงพอใจ และความทนทาน
และเกิดอะไรขึ้นกับรถเยอรมันเช่น BMW Mercedesbenz  ที่กลายเป็นขึ้นชื่อว่ามีปัญหาเยอะ

พี่มีทรรศนะต่อเรื่องนี้ว่าอย่างไรบ้างครับ เราๆผู้บริโภคควรเปลี่ยนมุมมองแล้วใช่ไหมครับ ว่าอยากได้รถทนๆต้องไปเกาหลี หลีกเลี่ยงแบรนด์เยอรมัน ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2018, 14:20:28 โดย หมีขับสี่ »

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
สวิฟใหม่น่าเล่นมั้ยคับ ผญ.ขับแถวบางนาวันไม่เกิน60กิโล ศูนย์บริการแถวนีมีมั้ยและจะเปิดราคาเท่าไรคับถึงเท่าไรคับ

ออฟไลน์ akewizard

โรงงาน Subaru ที่กำลังจะตั้งในไทย ได้ยินมาว่าจะประกอบรถ 3 รุ่น พอจะเดาได้ไหมครับว่าเป็นรุ่นอะไรบ้าง
และการประกอบในไทยจะทำให้ราคาลงต่ำไปกว่าการใช้โควต้าอาเซียนได้อีกหรือไม่ครับ  ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ beerpong

• Newbie
  • *
ระบบ Active brake assist ใน benz เหมือนหรือต่างกับ city brake ของ volvo ยังไงครับ มันช่วยเบรกจนหยุดเลยมั๊ย
ในโบรชัวร์เขียนว่า ช่วยเพิ่มแรงดันเบรก ผมเลยเข้าใจว่าแค่ช่วยลดระยะเบรกให้สั้นลง
ผมเคยขับ100+ คันหน้าเบรกกระทันหัน ระบบมันช่วยเบรกจริง
แต่ผมเคยลองแกล้งปล่อยไหลช้าๆ ในเมืองจะจิ้มคันหน้ามันไม่เห็นจะเบรกเลยครับ พี่จิมมี่ช่วยอธิบายหน่อยครับ

ออฟไลน์ date

• Newbie
  • *
ยางเดิม185/55 R16 กับยาง 205/50/16  แตกต่างกันมากไหมครับ- นั่ง 5 คนติดซุ้มล้อไหมครับ และกรณีที่บ้านมีเนินขึ้นสูงพอประมาณควรใส่ยางขนาดไหนครับ (ปัจจุบันใช้ยางเดิม )

ออฟไลน์ AxelaTDi

• Newbie
  • *
จะทำอย่างไรกับพวกที่ชอบเปิดไฟฉุกเฉินผ่านแยกดีครับ  >:(

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Yaris จะมีตัว TRD ออกมามั๊ยครับ ถ้ามาจะมาช่วงไหนครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Nikle_pk

Full Review กับ The Clip
ของ Serie5 g30 จะออกประมาณไหนครับ
แล้วจะมาครบทุกรุ่นเลยไหมครับ 530i / 530e / 520d

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
ยาริส ative กับ แอททราช การขับขี่ อัตราสิ้นเปลีอง ข้อดีเสียต่างกันมั้ยครับ

ออฟไลน์ deathsheep

Alphard/Velfire ปลดเกียร์ว่างได้ไหมครับ