ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมรถญี่ปุ่นถึงชอบติดกันสาดกันครับ  (อ่าน 10013 ครั้ง)

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member
Re: ทำไมรถญี่ปุ่นถึงชอบติดกันสาดกันครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 08:03:44 »
ติดทุกคันครับ เพิ่มเงินด้วยเอาของแท้ ไม่เอาของแถมของก็อป

ใช้เวลาจอดกลางแดด แง้มกระจกให้ลมเข้า เวลาขึ้นรถจะได้ไม่ร้อนมาก

ส่วนเสียงของแท้วิ่ง 140 เสียงลมยังไม่ดังด้วยซ้ำไป เพราะมาติดทีหลังไม่ได้

ติดตอนออกรถเลยเทียบได้ว่ามันไม่ได้ดังต่างกัน

ใช่เลยครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Re: ทำไมรถญี่ปุ่นถึงชอบติดกันสาดกันครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 08:27:49 »
รถญี่ปุ่นติดกันสาดเพราะเป็นของแต่งราคาถูก sale แถม และ ลูกค้าเอา
รถยุโรปไม่ได้ติดกันสาด เพราะ sale ไม่ได้แถม และของแท้ราคาแพง หรืออาจไม่มี part  ต้องหาสั่งเอง ยุ่งยาก
ลองให้ sale แถมเป็นอุปกรณ์แถมมาตรฐานแบบรถญี่ปุ่นดูจิ ติดกันเพียบ
เคยทำโพลไว้ ชอบติดกันสาดกันหรือไม่ในเวปนี้ ผลคือ ฝั่งชอบติดกันสาดชนะขาดลอยครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 08:43:52 »
อุปกรณ์ประดับยนต์์ได้ขายขอล
เซลได้อ้างเป็นของแถม

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 09:46:01 »
ผมติดนะ แต่ไม่ได้ติดจากของแถม แต่ผมเลือกซื้อเองของแท้
ซึ่งผมก็ไม่ได้ติดทุกคัน บางคันผมเห็นว่ามันไม่สวย ผมก็ไม่ติด
แต่ที่ติดแล้วสวยผมติดนะ และเสียงไม่ได้ดังกว่าเดิมอะไรมากมายเท่าไหร่
ประโยชน์หลังการติดก๊มีเยอะอยู่

เรื่องแบบนี้มันแล้วแต่คนชอบ จะมาว่ากันไม่ได้หรอก
มันก็เหมือนกรอบพลาสติกโครเมี่ยมครอบไฟอ่ะ
ผมมองยังไงๆมันก็ไม่สวย แต่เจอคนติดเยอะมาก
ซึ่งก็เป็นสิทธิ์ของเขานั่นแหล่ะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 09:54:17 »
ที่บ้านติดทุกคันครับ เซลไม่แถมก็ซื้อมาติดเอง ใช้เวลารถวิ่งแล้วลดกระจกลงเวลาฝนตก เพื่อระบายอากาศ ช่วยป้องกันฝุ่นโคลนจากสภาพถนนฝนตกได้ดีระดับหนึ่งครับ เลยติดมันทุกคัน ไม่ค่อยได้ใช้ แต่มีไว้ดีกว่าเวลาใช้จะได้ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 09:58:33 »
ส่วนใหญ่ที่ติดกันเพราะเป็นของแถมครับ แต่ผมว่าติดก็ดีนะ ช่วงเช้าทุกวันที่ผมขับรถไปทำงานชอบเปิดหน้าต่างกินลมไปเรื่อย ตอนขับเร็วแล้วแง้มกระจกนิดนึงลมจะไม่ตีเข้ามาแรงเกินไป
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

Moowan

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 10:08:54 »
ติดทุกคันครับ ของแท้จากศูนย์ ผมว่ามันสวยดี แล้วก็ไว้กันฝนเวลาต้องแง้มกระจกตอนฝนตก ไว้แง้มระบายอากาศตอนนอนในรถด้วยครับ คันล่าสุดติดแล้วดูแปลกนิดหน่อยเพราะมีขอบโครเมี่ยมโผล่อยู่ช่วงท้าย แต่ไม่เป็นไรครับ

ออฟไลน์ BoringZee

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 10:23:55 »
โดยส่วนตัวนะครับ ผมมี 2 คันติดทั้ง 2 คัน ด้วยเหตุผลที่ว่าผมชอบนอนรอในรถมากกว่าเดินไปเดินมา แต่จะ start รถนอนรอก็กระไรอยู่ หรือจะเปิดประตูนอนก็ไม่ ok ผมเลยแง้มกระจกมากกว่า กันสาดก็ช่วยบังไม่ให้คนเห็นว่าผมแงบกระจกประมาณนึง อันนี้คือสิ่งที่ผมได้ใช้มัน

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 10:46:24 »
ของแถม และคุ้มค่ามั้ง
ส่วนตัว คันก่อนหน้าโน้น อัลติส ผมแกะออกนะ 55

ออฟไลน์ focus2012

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 13:20:47 »
ติดแล้วเสียงเข้ารถดังมากๆครับ ไม่ชอบ ไม่ติดครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 21:42:17 »
แถมมา ถ้าไม่เอา เซลก็ไม่เพิ่มอะไรให้แทน สุดท้ายก็เอามา

ออฟไลน์ Nerdys

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 06:39:14 »
ส่วนตัวคิดว่าติดแล้วดูดีคือ PPV กับ กระบะ 4 ประตูยกสูงเท่านั้น นอกนั้นเห่ยหมด ดูรกรุงรังมาก โดยเฉพาะ B-seg/Eco

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 12:30:59 »
มันแถมมาฟรี  ที่สำคัญ แง้มกระจกได้ ถ้าจอดตากแดด

ออฟไลน์ BlueDest!ny

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 13:36:42 »
เคยได้เป็นของแถมตอน Civic ES เป็นของเทียบ ปรากฏว่าได้ใช้ประโยชน์มากๆ เวลาต้องไปจอดรอ ดับเครื่องแง้มไว้หน่อยๆ หลับรอสบายเลย
พอตัวปัจจุบัน เซลล์ให้งบของแถมหมื่นนึงเลือกอะไรก็ได้  เลยเลือกกันสาดแท้มาเป็นชิ้นแรกๆเลย >,< พอดีผมสน function มากกว่าสวยงามครับ

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 16:14:01 »
อันนี้เป็นของแถมที่เซลล์ชอบแถมให้ครับ ที่บ้านผมติดทั้ง2 เพราะจอดตากแดดบ่อยครับ แง้มไว้นิดนึงช่วยให้อากาศหมุนเวียนได้อยู่ครับ แต่เวลาเซลล์แถมให้ต้องกำชับนะครับว่าต้องเป็น"ของแท้"เท่านั้นเพราะของแท้จะเป็นกิ๊บล็อคติดครับไม่ใช่ใช้กาวติดครับ