ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาwaxเคลือบเบาะหนังใช้ยี่ห้ออะไรดีสุดครับ  (อ่าน 3389 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ
長樂.文

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
Re: น้ำยาwaxเคลือบเบาะหนังใช้ยี่ห้ออะไรดีสุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 06:34:00 »
ดีๆหน่อยก็ต้องแบบที่มี คลีนเนอร์ ไว้ทำความสะอาด กับ คอนดิชั่นเนอร์ ไว้บำรุุงหนังครับ แต่ยี่ห้อนี่ก็แล้วแต่ชอบเลยครับ

อีกอย่างควรหลีกเลี่ยงการฟอกหนังตามคาร์แคร์นะครับ อันนี้ผมเคยมาด่างหมดเสียของไปเลย ใช้พวกผลิตภัณฑ์ที่เขาทำมาให้บำรุงรักษาเองก็เพียงพอแล้วครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
Re: น้ำยาwaxเคลือบเบาะหนังใช้ยี่ห้ออะไรดีสุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 13:35:44 »
ผมใช้ คิเรอิ ล้างมือ ลูบกับผ้าหมาด ทำความสะอาด  เหมือนเบาะไหม่เลย มันจะไม่เงาๆ แต่จะ ด้านเหมือนเบาะใหม่

ถ้าเบาะสกปรก น่ำจะดำมาก แล่วสีเบาะจะสะอาด น่าสัมพัสมากขึ่นโขเลย