ผู้เขียน หัวข้อ: ดึกๆ มีเพื่อนๆท่านใดชอบออกไปขับรถเล่นบ้างครับ  (อ่าน 14403 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: ดึกๆ มีเพื่อนๆท่านใดชอบออกไปขับรถเล่นบ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 12:29:08 »
ไม่ชอบขับคนเดียว ถ้าอาทิตย์ไหนว่างๆดึกๆจะไปนั่งกินกาแฟ ปตท ประชาชื่นดูพวกแก็งรถคุยกัน พอได้เวลาก็จะออกไปเป็นแก็ง ก็ขับตามไปเก็บเรียงคัน สนุกตื่นเต้นกว่าขับคนเดียวแยอะ

เก็บที่ละคัน เชือดนิ่มๆเลย  8)

ออฟไลน์ mr_jub

• Full Member
Re: ดึกๆ มีเพื่อนๆท่านใดชอบออกไปขับรถเล่นบ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 16:24:37 »
เมื่อสมัยโน้น
ดึกๆไป วิภาวดีเซอร์กิต

ต่อมา อีกระยะ
ไป บางใหญ่เซอร์กิจ

ล่าสุด
นอนเฝ้าบ้าน
กลัวลูกเจริญรอยตามอดีตเรา 555......
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 16:43:01 »
ตอนน้ำมัน 8฿ ครับ ค่าทางด่วน 10฿ ออกทุกวัน ทุกคืนครับ  :)

ตอนนี้ไม่ได้ออก ถ้าไม่จำเป็น ขับรถในเมืองไม่สนุกแล้ว อันตรายอีกต่างหาก

ผมเข้าใจว่าคุณ Corgi (ล้อเล่นนะครับ  :-[)  ยังอายุไม่มากมาตลอด อ้าว ....

40++แล้วครับ   ;D

ออฟไลน์ zenten

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 16:56:43 »
ไม่ชอบขับคนเดียว ถ้าอาทิตย์ไหนว่างๆดึกๆจะไปนั่งกินกาแฟ ปตท ประชาชื่นดูพวกแก็งรถคุยกัน พอได้เวลาก็จะออกไปเป็นแก็ง ก็ขับตามไปเก็บเรียงคัน สนุกตื่นเต้นกว่าขับคนเดียวแยอะ

ผมไปนั่งที่ race area ปตท ประชาชื่น เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ตะรวดมา 80 กว่าคน ดูแล้วครบทุกหน่วยงาน นครบาล สน ประชาชื่น ศุลกากร สรรพกร และ หน่วย
ควบคุมฝูงชน จัดเต็มมาก เท่าที่รู้มาทั้ง ศุกร์ เสาร์เลย ช่วงนี้ก็ไปก็ดูๆ หน่อยครับ

Race area ปตท ประชาชื่น คือ ปั๊มก่อนขึ้นอุดรรัถยา หรือเปล่าครับ?

เกิดไม่แน่ใจ เลยอยากถามให้ชัวร์

ใช่ครับ ถ้ามาจากรัชวิภา ขึ้นทางด่วนไปแจ้งวัฒนะ เสีย 15 บาท (จริงๆ เค้าเรียก Rest Area แต่มันกลายเป็น Race Area มาหลายเดือนแล้ว 555)
ผมอยู่หมู่บ้านแถวนั้น ดังทุกคืน ไม่ใช่แค่ ศุกร์เสาร์ พวกรถ sport แพง ๆ ชอบไปโชว์และออกกำลังกายกัน

ออฟไลน์ jmzjamez

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 17:33:16 »
ช่วงนี้ออกบ่อยมากครับ เอา mx5 nc rht ออกไปเปิดเหม่ง
อากาศหนาว จ่าย easy pass ขับขึ้นทางด่วนโคตรมีความสุขเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 17:50:05 »
ขับบ่อยครับ ดึกๆขับเข้าเมืองไปตามที่ที่คนเยอะๆหรือตามผับร้านนั่ง ไปดูผู้คน บรรยากาศ
บางทีขับไปพัทยา หัวหินเลย เปลี่ยวมาก 55+

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 18:15:25 »
ผมออกไปขับรถเทสสปีด 0-200 ช่วงดึกๆตี 3-4 แบบถนนเคลียร์ๆครับ วิ่งครบ 3-4 รัน ก็กลับบ้านครับ ไม่ถึง ครึ่ง ชม. โดยมากจะทำเพราะอยากทดลองของใหม่ เปรียบเทียบสมรรถนะรถก่อนและหลังทำและเอาไปเขียนรีวิวครับ

ถ้าเป็นอารมณ์ชิว ก็จะขับไปฟังเพลงไปชิวๆ ความเร็วต่ำๆ ถนนเส้นรอง บางทีก็จอดปั๊มนั่งฟังเพลงสัก 1-2 ชม. แล้วก็ขับกลับบ้านครับ นานๆที

เห็น จขกท อธิบายการขับรถแล้ว ชักนึกอยากลองขับไปที่ๆไม่เคยไปบ้างเสียแล้วสิครับ ^^'
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 22:20:45 »
ถ้าเข้าบ้านแล้วออกดึกๆได้ ผมไม่จบแค่ขับรถเล่นแน่ๆคับ หึหึหึ

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 00:14:47 »
เมื่อสมัยโน้น
ดึกๆไป วิภาวดีเซอร์กิต

ต่อมา อีกระยะ
ไป บางใหญ่เซอร์กิจ

ล่าสุด
นอนเฝ้าบ้าน
กลัวลูกเจริญรอยตามอดีตเรา 555......

ทุกรุ่น ทุกวัย เขาจะมีช่วงเวลาของเขาครับ 555..
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 00:16:47 »

ผมไปนั่งที่ race area ปตท ประชาชื่น เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ตะรวดมา 80 กว่าคน ดูแล้วครบทุกหน่วยงาน นครบาล สน ประชาชื่น ศุลกากร สรรพกร และ หน่วย
ควบคุมฝูงชน จัดเต็มมาก เท่าที่รู้มาทั้ง ศุกร์ เสาร์เลย ช่วงนี้ก็ไปก็ดูๆ หน่อยครับ

Race area ปตท ประชาชื่น คือ ปั๊มก่อนขึ้นอุดรรัถยา หรือเปล่าครับ?

เกิดไม่แน่ใจ เลยอยากถามให้ชัวร์

ใช่ครับ ถ้ามาจากรัชวิภา ขึ้นทางด่วนไปแจ้งวัฒนะ เสีย 15 บาท (จริงๆ เค้าเรียก Rest Area แต่มันกลายเป็น Race Area มาหลายเดือนแล้ว 555)
ผมอยู่หมู่บ้านแถวนั้น ดังทุกคืน ไม่ใช่แค่ ศุกร์เสาร์ พวกรถ sport แพง ๆ ชอบไปโชว์และออกกำลังกายกัน

อย่างนั้น เดี๋ยวคืนพรุ่งนี้ ลองไปแอบดูนักซิ่ง street racers ดีก่า  :-*
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 00:17:54 »
ขับบ่อยครับ ดึกๆขับเข้าเมืองไปตามที่ที่คนเยอะๆหรือตามผับร้านนั่ง ไปดูผู้คน บรรยากาศ
บางทีขับไปพัทยา หัวหินเลย เปลี่ยวมาก 55+

ไกลเกิ๊นนนน... สำหรับผม แหะ แหะ  :-X

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 00:19:25 »
ผมออกไปขับรถเทสสปีด 0-200 ช่วงดึกๆตี 3-4 แบบถนนเคลียร์ๆครับ วิ่งครบ 3-4 รัน ก็กลับบ้านครับ ไม่ถึง ครึ่ง ชม. โดยมากจะทำเพราะอยากทดลองของใหม่ เปรียบเทียบสมรรถนะรถก่อนและหลังทำและเอาไปเขียนรีวิวครับ

ถ้าเป็นอารมณ์ชิว ก็จะขับไปฟังเพลงไปชิวๆ ความเร็วต่ำๆ ถนนเส้นรอง บางทีก็จอดปั๊มนั่งฟังเพลงสัก 1-2 ชม. แล้วก็ขับกลับบ้านครับ นานๆที

เห็น จขกท อธิบายการขับรถแล้ว ชักนึกอยากลองขับไปที่ๆไม่เคยไปบ้างเสียแล้วสิครับ ^^'

กลางคืน เป็นเวลาที่ผมใช้ค้นหาเส้นทางใหม่ๆครับ

แต่เปลี่ยวมาก ก็ไม่เอานะครับ น่ากลัว ... :-X

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 00:21:30 »
ถ้าเข้าบ้านแล้วออกดึกๆได้ ผมไม่จบแค่ขับรถเล่นแน่ๆคับ หึหึหึ

ท่าน Scotch จะแวะซื้อซาลาเปา ขนมจีบที่เซเว่น ด้วยหรือครับ?? 555..

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 07:16:59 »
ก่อนแต่งงานก็บ่อยครับ เรียกว่าทุกวันดีกว่า เพราะบ้านแฟน กับบ้านผมอยู่ไกลกัน เรียกว่าคนละมุม กทม. กันเลยก็ว่าได้ ต้องขับรถไปส่งเค้าทุกวัน แล้วค่อยขับกลับบ้านเรา

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 08:15:06 »
เส้นที่ผมมักขับ คือ วิภาวดีขาออก .. , เลียบด่วน, หรือบางทีก็ยิงยาว อุดรรัถยา ถึงอยุธยา แล้วก็วกกลับบ้านแถวรัชดาฯ

เพื่อนๆมี moments แบบนี้บ้างไหมครับ? ขับรถดึกๆ เงียบๆคนเดียว แต่ฟิน!  :-*

แล้วไปเส้นทางไหนกันบ้างครับ?

มี moments นี้บ่อยครับ เนื่องจากเป็นคนชอบขับรถ ชอบสุดก็ทางคดเคี้ยวตามภูเขา แต่ถ้าในกรุงเทพก็ขอรถโล่งๆซึ่งจะรอโล่งๆก็ต้องดึกๆล่ะครับ
เคยขับตอนห้าทุ่ม เที่ยงคืน ตีหนึ่ง ก็ยังไม่โล่งมากเท่าไหร่ แถมยังมีพวกชอบแข่งอยู่อีก เวลาขับรถผมขอเป็นซักเวลาที่ไม่ต้องแข่งกับใคร ขอขับเรื่อยๆฟินๆตามประสาคนชอบรถ หลังๆเลยเลื่อนเวลาเป็นช่วงซักตีสาม (ตามเวลามุมล่างของรูป  8))

เส้นทาง ถ้าในกรุงเทพก็คงเป็นหนึ่งในเส้นที่ซ้ำกับคุณ Zachary C ครับ คือ วนไป rest area ประชาชื่น (ไปจนพนักงานร้าน starbucks จำชื่อ จำเครื่องดื่มที่ชอบสั่งได้ละ เดินเข้าร้านไปพนักงานบอกเครื่องดื่มที่เราจะสั่งเลย เรายังไม่ทันได้สั่ง 555)
แล้วบางทีก็ขับต่อไปถึงบางปะอินแล้ววนกลับ

แต่ดึกๆนี่ต้องระวังคนขับเร็วๆ บางคนขับเร็วมากๆ บางทีเราขับชิดซ้าย 90-100 เค้าขับแซงเราแบบเกิน 200 ไม่ผ่อน อย่างนี้ก็มีเสียวๆหน่อยกลัวเสียหลักมาชนเรา

ออฟไลน์ FastButSlow

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 22:21:32 »
ตอนเครียดๆก็มีทำบ้างครับ แต่ไม่เคยตั้งใจออกไปขับรถเล่น ส่วนใหญ่จะเป็นช่วงอ่านหนังสือดึกหรือไปงานกลางคืน ก่อนกลับบ้านอาจจะวนรถเล่นในเมืองเพราะรถไม่ติดแล้ว ลองวิ่งถนนเส้นอื่นบ้างเผื่อได้ทางเลี่ยงรถติด แต่ตั้งใจว่าถ้ามีโอกาสได้ขึ้นทางด่วนดึกๆจะลองวิ่งวนสักรอบ 2 รอบบ้าง

ปล.บางทีอยากออกไปขับดึกๆแต่เกรงใจน้องหมาที่บ้าน มานั่งรอหน้าประตูบ้านเลยทีเดียว 5555555