ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถรุ่นไหนติดกล้องบันทึกภาพจากโรงงานบ้างครับ  (อ่าน 6204 ครั้ง)

ออฟไลน์ lay

• Hero Member
จากกระทู้ก่อนหน้านี้ (ปัญหากล้องหลุด) ทำให้อยากทราบว่า ณ.ตอนนี้มีรถรุ่นไหนที่ติดกล้องมาจากโรงงานบ้างครับ   และท่านคิดว่ารถที่ติดกล้องมาให้พร้อม จะมีมากขึ้นเรื่อยๆจนกลายเป็นติดมาให้ทุกรุ่นไหมครับ

ออฟไลน์ plu

• Full Member
Re: มีรถรุ่นไหนติดกล้องบันทึกภาพจากโรงงานบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 13:59:21 »
หลุดหมายถึงหลุดจากกระจกใช่ไหมครับ  เคยเป็นตอนร้อนๆเปลี่ยนมาเป็นแบบเกี่ยวกับกระจกมองหลัง ปัญหานั้นหมดไปเลยครับ

ออฟไลน์ O_o"

Re: มีรถรุ่นไหนติดกล้องบันทึกภาพจากโรงงานบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 14:01:36 »
สเปคไทย เท่าที่ทราบ MU-X

ออฟไลน์ CATM96

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 14:04:50 »
ไม่ต้องจากโรงงานหรอกครับ มันอยู่ที่กาวที่ให้มา ดีรึปล่าว f10 ติดมาสามปี จอดตากแดดไม่เป็นอะไรเลยครับ
กลับกันที่ติดในcaptiva กาวที่ให้มา3เดือนก็หลุดแล้ว พอเปลียนเป็น 3Mมาปีนึงยังไม่หลุดเลยครับ
ส่วนที่ติดจากโรงงานมาน่าจะมีMU-Xรุ่นเดียว
ที่เหลือเป็นoption มาติดที่หลังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 14:09:31 โดย CATM96 »

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 14:24:11 »
กล้องของ BMW ติดที่ศูนย์โอเคมากครับ หน้า-หลังหมื่นกว่าบาท
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ TunGzl

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 14:51:04 »
ตอบตามที่ถามนะครับ ณ ตอนนี้ มี Mu-X เพียงรุ่นเดียวเท่านั้น ที่ติดกล้องมาจากโรงงาน คุณภาพใช้ได้เลยแหละ

แต่ถ้าจะแก้ปัญหาของ จขกท. จริง ๆ ผมแนะนำติดขายึดกระจกมองหลังดีกว่า ตัวละ 150 บาทเอง

ออฟไลน์ lay

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 14:56:58 »
มีแค่รุ่นเดียว!!...รู้สึกแปลกใจมากครับ    พอจะทราบเหตผลไหมครับว่า ทำไมไม่เป็นที่นิยม(ติดมาจากโรงงาน)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 15:14:11 »
มีแค่รุ่นเดียว!!...รู้สึกแปลกใจมากครับ    พอจะทราบเหตผลไหมครับว่า ทำไมไม่เป็นที่นิยม(ติดมาจากโรงงาน)
SD Card มันพังง่ายครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• Sr. Member
  • The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 16:28:36 »
รถลูกค้าผมที่มาเลย์ เป็น Toyota Camry Hybrid มีกล้องของ Toyota ติดมาให้จากโรงงานครับ
เป็นแบบติดแนบกระจกเลย
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 17:07:04 »
ที่คิดออกก็ MU-X แหละ แต่ไม่ค่อยมีคนพูดถึงเท่าไหร่
ผมว่าเดี๋ยวก็มีทำออกมาเรื่อยๆแต่ก็โอกาสน้อยครับ
เพราะทุกวันนี้คนติดกล้องมากขึ้นแต่คนไม่ติดยังเยอะกว่า

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 17:36:44 »
เห็นของโตต้าขายเป็นอุปกรณ์เสริมตัวเล็กๆ ราคาเกือบห้าพัน ส่วนมาจากโรงงานตอนนี้ก็น่าจะมีเจ้าเดียว

ออฟไลน์ mao

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 18:42:50 »
ตอบตามที่ถามนะครับ ณ ตอนนี้ มี Mu-X เพียงรุ่นเดียวเท่านั้น ที่ติดกล้องมาจากโรงงาน คุณภาพใช้ได้เลยแหละ

แต่ถ้าจะแก้ปัญหาของ จขกท. จริง ๆ ผมแนะนำติดขายึดกระจกมองหลังดีกว่า ตัวละ 150 บาทเอง

หาซื้อได้ที่ไหนคับ
แล้วใช้ได้กับกล้องหรือจีพีเอสทุกรุ่นไหมคับ

ออฟไลน์ TunGzl

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 22:10:02 »

หาซื้อได้ที่ไหนคับ
แล้วใช้ได้กับกล้องหรือจีพีเอสทุกรุ่นไหมคับ

thaidvrs, advice ทุกสาขา

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 23:31:21 »
รถลูกค้าผมที่มาเลย์ เป็น Toyota Camry Hybrid มีกล้องของ Toyota ติดมาให้จากโรงงานครับ

ของไทยก็มีเป็นออปชั่นเสริมครับ แปะกระจกหน้าเหมือนกัน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 07:31:03 »

แบบนี้ไม่เคยเห็นเลย  :o :o :o :o

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 08:42:58 »
ถ้าติดมาจาก รง แล้วไม่ชอบจะเปลี่ยนยังไง
บางคนอยากติดหน้า หลัง แต่ รง มีแต่หน้าละ

หมดประกันเสียขึ้นมาทำไง ซ่อม 0 แพงอีก

ออฟไลน์ Jinda Ananta

• Newbie
  • *
ที่เห็นจะมีของ Isuzu ใส่มาใส Mu-X กับ D-Max Vcross รุ่นก่อนเปลี่ยนโฉม ผมชอบมาก ไม่เข้าใจทำไมตรีเพชร ถึงไม่ใส่กล้องตัวนี้ในตัวโฉมใหม่ เสียดายมากครับ