ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะซื้อ JAZZ GE ก่อน mc ควรซื้อรุ่นไหนครับระหว่าง SV กับ V  (อ่าน 4391 ครั้ง)

ออฟไลน์ mxyalw

• Newbie
  • *
ถ้าจะซื้อ JAZZ GE ก่อน mc ควรซื้อรุ่นไหนครับระหว่าง SV กับ V

ที่ลังเลเพราะสงสัยว่า เจ้าเกียร์มีแพทเดิลชิพ กับ กระจกไฟฟ้า ของ SV นี่จะซ่อมยาก หรือ ค่าดูแลแพงกว่ารึเปล่าครับ

หรือ พี่ๆ ท่านใดกำลังใช้เจ้ารุ่นนี้อยู่แนะนำได้เลยครับ แล้วเจ้ารุ่นนี้มีปัญหาประจำตัวอะไรบ้าง เพราะเท่าที่เซิจหาข้อมูลมีแต่คนบอกว่าค่อยข้างทน

ขอบคุณครับ (:

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: ถ้าจะซื้อ JAZZ GE ก่อน mc ควรซื้อรุ่นไหนครับระหว่าง SV กับ V
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 19:19:30 »
SV ไปเลยครับ ค่าบำรุงรักษาไม่ต่างกัน หลายๆคันเจ้าของไม่เคยมช้เจ้า paddle ด้วยซ้ำมั้ง ยกเว้นเจ้าของเก่าขับแนว racing ใช้ paddle shift เป็นว่าเล่น ซึ่งถ้าใช้มันโทรมจนใกล้พังขนาดนั้น ไปลองขับดูเทียบหลายๆคันก็น่าจะรู้แล้ว ที่เชียร์ SV เพราะสวยจบ อุปกรณ์ครบครันครับ อุปกรณ์ต่างกันเยอะอยู่ เช่นกันชนสปอร์ต สเกิร์ต ล้อแม็ก 16 นิ้ว กระจกมองข้างมีไฟเลี้ยว + พับไฟฟ้า (ใช้ในเมืองสะดวกขึ้นเยอะ) ไฟอ่ทนแผนที่เบาะหน้า พวกนี้ V ไม่มี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ madboy

Re: ถ้าจะซื้อ JAZZ GE ก่อน mc ควรซื้อรุ่นไหนครับระหว่าง SV กับ V
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 20:27:35 »
SV ไปเลยครับ หรือถ้าไหวตัวนำเข้าก็จัดเลย ครบๆ ไม่ต้องทำอะไรอีกครับ  ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 20:28:10 »
เล็กน้อยมากครับ SVคุ้มจบกว่า
ซื้อรถมือสอง ซื้อตัวท็อปเลยเพระาราคาหนีกันไม่มาก

ออฟไลน์ gobank01

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 00:55:36 »

ตอบจากฐานะคนใช้ GE SV มา 6 ปี

ตอนนี้ขายไปแล้ว

SV ไปเลยครับ ราคาไม่ต่างกัน สวยกว่าด้วยครับ มีถุงลมครบกว่ามั้งนะครับ ถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 09:01:56 »
มือสองเลือก SV ไปเลยครับ ราคาต่างกันน้อยมาก
อย่างน้อย SV ก็ได้กันชนหน้าหลังที่สวยกว่า
ได้ที่พักแขนเบาะคนขับ แพดเดิ้ลชิฟท์ ล้อ 16 สวยๆ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 14:19:10 »
เล็กน้อยมากครับ SVคุ้มจบกว่า
ซื้อรถมือสอง ซื้อตัวท็อปเลยเพระาราคาหนีกันไม่มาก

ออฟไลน์ Sympho

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 20:20:43 »
SV ตัว Japan ครับ