ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงแบรนด์ Ralliart กันบ้างไหมครับ  (อ่าน 4888 ครั้ง)

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
คิดถึงแบรนด์ Ralliart กันบ้างไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 21:55:29 »
หลังจากที่ Mitsubishi ได้ scale down เจ้า Ralliart ไปตั้งแต่ปี 2010
ถ้าจะปลุกผีกันขึ้นมาตอนนี้ คิดว่าน่าจะเกิดไหมครับ?

ส่วนตัวผมคิดถึงจังแบรนด์นี้จัง
โดยเฉพาะเวลาเห็นแบรนด์ Nismo Gazoo หรือแม้กระทั่ง M Sport

ออฟไลน์ JAZZ2416

• Jr. Member
  • **
Re: คิดถึงแบรนด์ Ralliart กันบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 22:09:53 »
คิดถึงเหมือนกันครับ :-*

ออฟไลน์ bingoman

Re: คิดถึงแบรนด์ Ralliart กันบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 22:10:31 »
ไม่ค่อยคิดถึงครับ  ผมว่ามันไม่ขลังเท่า Nismo อ่ะ อาจเพราะในไทย Mitsu มีรุ่นน้อยด้วย
แต่อย่าง Nissan มี GT-R Nismo หรือแม้กระทั่งรุ่นเก่าๆ Skyline Nismo มันได้อารมณ์ยุ่นดิบเถื่อนแบบโดนๆ แต่ Mitsu ไม่ค่อยเด่น  จะมีก็แต่ Evo

ไม่ต้องไปเทียบกับ M Sport, AMG เลย ห่างชั้นมากๆ

ออฟไลน์ AboveGod

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 23:03:30 »
ไม่ค่อยคิดถึงครับ  ผมว่ามันไม่ขลังเท่า Nismo อ่ะ อาจเพราะในไทย Mitsu มีรุ่นน้อยด้วย
แต่อย่าง Nissan มี GT-R Nismo หรือแม้กระทั่งรุ่นเก่าๆ Skyline Nismo มันได้อารมณ์ยุ่นดิบเถื่อนแบบโดนๆ แต่ Mitsu ไม่ค่อยเด่น  จะมีก็แต่ Evo

ไม่ต้องไปเทียบกับ M Sport, AMG เลย ห่างชั้นมากๆ

evo จะไปเทียบได้ยังไง 2.0 มีโบลูกเดียว 4 ประตูรถครอบครัวชัดๆ จะไปสู้อะไรรถสปอร์ต 2 ประตูได้

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 07:20:59 »
ผมคิดถึง

TOM'S

เพราะมันเป้นเสื้อตัวแรกที่เกี่ยวกับรถซิ่ง พ่อผมซื้อให้ใส่ตอนเด็กๆ

กับ

JUN

เพราะเพื่อนบอกให้อ่านว่า จัน แล้วผมบอกว่า ใครๆก็อ่านว่า จุง

แม้ไม่เคยมีมิตซูเป็นของตัวเอง แต่ Ralliart ก็เป็นภาพที่ผมจำได้เสมอว่า มันต้องอยู่คู่มิตซู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 07:23:31 โดย earrt »

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 11:54:10 »
คิดถึงครับ

ผมโตในยุค 80-90 ยุคนั้น Ralliart มีโชว์รูมในตึกอยู่ถนนพระราม 9 ไม่เฉพาะแต่อุปกรณ์ตกแต่ง แต่รวมถึงการโมดิฟายรถด้วย ไม่แพ้ Arto TRD เลย
ต้องหันไปมองทุกครั้งที่ผ่าน เป็นความทรงจำที่ดีสมัยวัยรุ่น

ปัจจุบันถึงแม้จะไม่มีแล้ว แต่ทุกครั้งขับไปแถบนั้น ก็จะหันไปเหลือบมองเสมอครับ

ใช่ครับ มันคนละชั้นกับ AMG
อย่างน้อย Ralliart ก็เคยสร้างชื่อเสียงในทางฝุ่นของเมืองไทยในยุคก่อน

4G63 ทาง AMG ก็เคยช่วยพัฒนา ก็ได้ Know-How กันไป

ต่างคนก็ต่างทางเดิน คงจะเทียบกันไม่ได้หรอกครับ

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 12:14:32 »
คิดถึงเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 14:27:53 »
คิดถึงนะ เสียดายจริงๆ แต่ก่อนดังมาก

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 22:47:24 »
เดี๋ยวน่ะ ...
นี้ไม่ใช่กระทู้ดักแก่ใช่ไหมครับ?
555

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 09:29:17 »
คิดถึงทุกสำนักแต่งรถครับ

แต่แค่คิด และแค่มอง
เพราะ ของแต่งแท้ ติดยี่ห้อพวกนี้ ราคาค่อนข้างแรง
และปัจจุบันส่วนใหญ่ขับแต่รถเดิมๆ แต่งนิดหน่อย พอให้ได้สมรรถนะ แต่เน้นของแท้ เน้นทน ไม่เน้นแข่งขัน

คงตามวัยครับ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 13:33:48 »
จะว่าไปก็แอบเสียดายทรัพยากรบางอย่างของ Mitsu นะครับ

ถ้าสถานการณ์ของเขาไม่ย่ำแย่ขนาดนั้น ผมยังอยากให้ Mitsu ทำรถในแบบที่เป็น Rally Art Performance จากโรงงาน ไม่ใช่แค่ทำเป็นชุดแต่งบอดี้ออกมาเฉยๆ
(แบบค่ายคู่รักคู่แข่ง Subaru ที่มักจะเอารุ่นต่างๆมาทำเวอร์ชั่น Ts หรือไม่ก็ STI) 

ทำออกมาแล้วถึงมันจะแพง แต่มันก็ต่อยอดลงไปหารุ่นล่างๆเพื่อขายคนทั่วไปในวงกว้างได้ เช่น ทำ Lancer เวอร์ชั่น Rally Art เซตช่วงล่างใหม่+ชุดแต่ง เป็นต้น

ออฟไลน์ VORA

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 13:38:42 »
คิดถึงมากก  พร้อนกับตำนาน EVO...    e car แปลงเป็น Evo...
subaru ฟ้า เขียวมะนาว  และหนัง.......เร็วฟ้าผ่า ของเฉินหลง..........

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 19:28:22 »
คิดถึง Lancer กล่องไม้ขีด

ลงแรลลี่แถวเชียงใหม่ ชุดแต่ง Ralli art + ยางสโนว์