ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็ได้ CR-V แล้วครับ  (อ่าน 6652 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ในที่สุดก็ได้ CR-V แล้วครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 21:53:56 »
เมื่อวานนี้ไปรับรถมา...  ตรวจสอบดูแล้วแทบไม่มีปัญหา  มีบ้างตามประสาของการประกอบในฮอนด้า  ซึ่งยอมรับได้ (มีชิ้นส่วนติดตั้งเบี้ยวไปบ้าง)

ยังไงๆ ผมก็พอใจครับ   

และยังไงๆ ก็ขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังใจให้

ขอบคุณ คุณเซลล์ที่พยายามหารถมาได้ทัน 

ขอโทษ!!  กับพฤติกรรมที่บางครั้งผมอารมณ์ร้อนบ้าง

ให้อภัย!! กับการผิดพลาดไปบ้าง โดยเฉพาะ เซลล์ที่ติดต่อกับผมซึ่งถึงบางท่านจะเพิ่งทำงานมาใหม่ๆก็ตาม แต่เธอก็พยายามได้ดี^^

และพอใจ ในภาพรวมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2010, 21:56:45 โดย Tonaka »
阿蘇山

ออฟไลน์ IncarRus

Re: ในที่สุดก็ได้ CR-V แล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 21:56:36 »
ยินดีด้วยครับ ;D
ว่าแต่ ลองแงะ กรอบกระจก ตรงคอนโซลกลางหรือยังครับ    :o

Re: ในที่สุดก็ได้ CR-V แล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 21:59:04 »
ยินดีด้วยครับ ;D
ว่าแต่ ลองแงะ กรอบกระจก ตรงคอนโซลกลางหรือยังครับ    :o

ลองแล้วครับ แงะไม่ออกน่ะ -- --

แต่ตรงฝาเก๊ะล่างมันเบี้ยงนิดนึง ง่ะ...

กับฝากระโปรงวางไม่ตรง (ถ้าสังเกตดีๆ)  เหมือนคันไทนทันของผมเลย - -

เดี๋ยวว่าจะไปให้แก้ดีมั๊ย??  ขี้เกียจ  ฮ่าๆๆๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 23:52:11 »
ยินดีครับที่ในที่สุดก็ได้รถสมใจเสียที
^^

ว่างๆจับเจ้านี่มารีวิวบ้างนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2010, 01:43:27 โดย BBOnLY »
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 00:38:51 »
เป็นอันว่า ปิดเคสได้ซะที โดยไม่ต้องให้เรื่อง ส่งไปถึงสำนักงานใหญ่

ดีแล้วละครับ ที่ปิดเคสได้แบบนี้ และลูกค้าแฮปปี้

คือมันควรจะเป็นอย่างนี้ตั้งนานแล้ว ไม่ใช่ให้ลูกค้าต้องโวย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:32:53 »
ยินดีครับที่ในที่สุดก็ได้รถสมใจเสียที
^^

ว่างๆจับเจ้านี่มารีวิวบ้านะครับ

คือเกรงว่าคงจะไม่ได้ริวิวอ่ะสิ  ขอเป็นถ่ายรูปผ่าน iphone หล่ะกัน เพราะผมเอามาใช้แค่สองสามวันเอง เดี๋ยวก็ต้องกลับมาขับไทนทันคู่ใจเหมือนเดิม  เหอๆๆๆ

แต่วันนี้ขับทางไกลมาสำหรับเจ้า ขาวอวบ

สรุปคือ ขับนุ่ม ขับสบาย ขับง่าย ขับไม่สนุก! แต่โดยรวม ชอบครับ

阿蘇山

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:33:46 »
^^

ว่างๆจับเจ้านี่มารีวิวบ้านะครับ

คือเกรงว่าคงจะไม่ได้ริวิวอ่ะสิ  ขอเป็นถ่ายรูปผ่าน iphone หล่ะกัน เพราะผมเอามาใช้แค่สองสามวันเอง เดี๋ยวก็ต้องกลับมาขับไทนทันคู่ใจเหมือนเดิม  เหอๆๆๆ

แต่วันนี้ขับทางไกลมาสำหรับเจ้า ขาวอวบ

สรุปคือ ขับนุ่ม ขับสบาย ขับง่าย ขับไม่สนุก! แต่โดยรวม ชอบครับ

阿蘇山

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:48:47 »
^^

คือเกรงว่าคงจะไม่ได้ริวิวอ่ะสิ  ขอเป็นถ่ายรูปผ่าน iphone หล่ะกัน เพราะผมเอามาใช้แค่สองสามวันเอง เดี๋ยวก็ต้องกลับมาขับไทนทันคู่ใจเหมือนเดิม  เหอๆๆๆ

เพิ่งแอบเห็นว่าพิมพ์ตกจาก บ้าง เป็น บ้า เฉยเลย
ขออภัยที่พิมพ์ผิดคร้าบบ

ผมว่าขับดีพอประมาณก็โอเคแล้วละครับ รถมันบวมๆโย่งๆจะเอาให้ขับมุดแบบมินิก็ไม่ไหว ฮาาา

ดีใจกับรถคันใหม่ขอที่บ้าน(อีกรอบ)ครับ

^^
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 02:00:55 »
เรื่องมุดไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่ครับ เพราะไทนทัน ก็มุดได้น่ะ ฮ่าๆ
阿蘇山

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:27:36 »
เรื่องมุดไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่ครับ เพราะไทนทัน ก็มุดได้น่ะ ฮ่าๆ

ป้าด ไทรทันก็ทำได้ด้วย
ฮ่าา

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 06:34:11 »
ยินดีกับรถใหม่ เซลล์ใหม่ก็งี้...
วันก่อนเข้าศูนย์ใหม่เชิดชัย..
แวะไปจิบกาแฟ ถาม FREED 0% ผ่อนยังงัย
เจอเซลล์ (ไปถามแล้วชื่อน้อง...เป็นเซลล์จริงๆ)

she ตอบมาว่า "ไม่ต้องดาวน์ เอายอดรถมาหาร 12เลยค่ะ"

ไม่คิดจะคำนวนไว้ในหัวก่อนเลยเน๊าะ...
ฝึกหนักๆหน่อยนะน้องนะ จะได้คอมเยอะๆ... อิๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 09:20:04 »
อยากได้ asimo จังครับ

แต่จะให้ซื้อรถเพื่อจะเอาตุ๊กตาฟรีนี่ก็ไม่ไหว

ถ้าไม่ซื้อรถนี่เค้าขายตัวละเท่าไหร่หรอครับ อิๆ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2010, 09:22:18 โดย best »
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ uthai4227

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 17:16:04 »
ยินดีด้วยครับ..ชอบตุ๊กตาจัง ทำไม toyota ไม่แถมบ้าง รถผมก็ขาวอวบเหมือนกันแต่คนละค่ายนะ เป็นน้องจูน :)

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 21:40:01 »
เพิ่งออก Jazz วันนี้เหมือนกันครับ
ไม่ต้องรอรถเลย อาศัยแรงนิ้วโทรเช็คทุกศูนย์หารถหลุด  ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 21:55:38 »
ยินดีกับรถใหม่ เซลล์ใหม่ก็งี้...
แวะไปจิบกาแฟ ถาม FREED 0% ผ่อนยังงัย
เจอเซลล์ (ไปถามแล้วชื่อน้อง...เป็นเซลล์จริงๆ)

she ตอบมาว่า "ไม่ต้องดาวน์ เอายอดรถมาหาร 12เลยค่ะ"

ไม่คิดจะคำนวนไว้ในหัวก่อนเลยเน๊าะ...
ฝึกหนักๆหน่อยนะน้องนะ จะได้คอมเยอะๆ... อิๆๆๆๆๆ

ไม่ต้องดาวน์เอายอดรถมาหารสิบสอง....พูดง่ายๆ สมมุติ รถราคา 1,000,000 บาท ก็ หารด้วย 12 เดือน เป็นเงิน 83,333.33 ต่อเดื่อน...
ใครจะผ่อนรถเดือนละ 83,000 หล่ะเนี่ย....ผมเข้าใจถูก หรือน้องเซลล์เข้าใจผิดกันแน่เนี่ย งงๆ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 22:26:57 »

ไม่ต้องดาวน์เอายอดรถมาหารสิบสอง....พูดง่ายๆ สมมุติ รถราคา 1,000,000 บาท ก็ หารด้วย 12 เดือน เป็นเงิน 83,333.33 ต่อเดื่อน...
ใครจะผ่อนรถเดือนละ 83,000 หล่ะเนี่ย....ผมเข้าใจถูก หรือน้องเซลล์เข้าใจผิดกันแน่เนี่ย งงๆ

คำนวณแบบนี้น่าให้ไปขายเครื่องใช้ไฟฟ้ามากกว่ามาขายรถซะอีกนะ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 20:33:20 »
ผมไปถาม ผจก.ฝ่ายขายมาแล้วครับ..หาร12เดือนจริงๆ
แต่วันออก วางเงินสดหรือเช็คเงินสดงวดแรกสั่งจ่ายวันออกรถ
พร้อมชำระค่าจดทะเบียน พรบ.ประกัน..
ที่เหลืออีก11งวด สั่งจ่ายเช็คล่วงหน้าเป็นเดือนๆไปครับ...
สำหรับลูกค้าVIP ส่วนของแถมก็ได้ปกติ ฟิล์ม พรม สปอยเลอร์

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 23:22:17 »
ที่บ้านมีคันนึงเคยซื้อดาวน์ 0%  ดอกเบี้ย 0% ครับ  ได้มาแต่รถ ประกัน ฟิมล์ พรบ. ซื้อเอง  แถวทุนประกัน 100% ด้วยครับ

เวลาออกรถจ่ายโน่นจ่ายนี่ ปาไป 40,000 บาทได้ครับ ส่วนค่างวดรถก็ เอาราคาเต็มหารด้วย 60 งดเลยครับ
阿蘇山