ผู้เขียน หัวข้อ: GLE500e ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ หรือ ตัว GEN ใหม่ใกล้จะออกยัง ??  (อ่าน 5248 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pattarapon

• Full Member
มีโครงการจะออก GLE อยากถามผู้ใช้ว่า
1. ตัว 500e ใช้งานดีไหม มีปัญหาจุ๊กจิกไหม
2. สามารถลุยน้ำท่วมได้ไหม 
3. GEN ใหม่ใกล้จะมาเเล้วจริงหรือ มาปีไหน

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
ตอนแรกผมนึกว่าจะได้เห็นโฉมใหม่ตั้งแต่ปีที่แล้วนะเนี่ย เห็นมีภาพรถวิ่งทดสอบมาระยะนึงแล้ว ตอนนี้ดูเงียบๆ ไป ปีนี้ควรจะได้เปิดตัวนะ เท่าที่เห็นภาพเหมือนจะทรงคล้ายเดิมเอามาเหลา ไฟหน้า/ไฟท้ายต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว

แต่น่าสนใจตรงภายในใหม่เอี่ยมที่หรูหราเวอร์อลังแน่ๆ แต่เดิม GLE จะใช้ภายในสไตล์ CLS, A ตอนนี้ทั้งสองเปิดตัวหมดแล้ว GLE ก็ควรจะได้เวลาแล้วมั้ง เพราะปีนี้ C ปรับอุปกรณ์ ปีหน้า GLC ก็ต้องปรับตาม ดังนั้น GLE ก็ต้องปีนี้แล้วหละ ถ้ามาหลัง GLC ปรับอุปกรณ์คงแปลกเกินไป
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
น่าจะเปิดตัวปลายปีนี้ครับ
คิดเล่นๆ อาจจะได้ไฟแบบ CLS แต่เป็น 2 ขีด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2018, 23:53:47 โดย dt9 »

ออฟไลน์ V221

1.ใช้มายังไม่ถึงหมื่นโลสำหรับ1ปี2เดือนครับ ถ้าชาร์จไฟบ่อยๆก็ประหยัดดีครับ ฟิลลิ่งการขับถ้าเป็นComfortก็จะมีโยนๆโยกๆกรณีถนนไม่เรียบบ้าง ถ้าเป็นSportก็แข็งใช้ได้เลย ผมคิดว่าช่วงล่างหลังจะแข็งไปหน่อยเพราะเซ็ทมาสำหรับแบกแบตประมาณ2ร้อยกว่าโลท้ายรถ ฟิลลิ่งการเบรคก็ไม่ค่อยLinearครับ
2.ก็ลุยได้ในระดับหนึ่งครับ ดีกว่ารถเก๋งพอสมควร แต่ลุยลึกๆมากคงไม่ได้เหมือนพวกPPV
3.Genใหม่ใกล้มาแล้วครับ น่าจะปีนี้แหละครับ https://auto.ndtv.com/news/2019-mercedes-benz-gle-spied-with-new-mbux-infotainment-system-1806286
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

น่าจะเปิดตัวปลายปีนี้เป็นอย่างเร็วครับ แต่กว่าจะเข้าบ้านเรา คงปี 2019 ครับ