ผู้เขียน หัวข้อ: New CX5: เบนซิลตัวท้อป ส่วนลด 70000 แถมประกัน กับอื่นๆ หรือควรรอmotorshow  (อ่าน 11430 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
ตามแผนคือปีนี้จะหาSUV เพิ่มในบ้าน ช่วงตรุษจีน เล็ง Crv ,Cx5ไว้
ลองๆมาหลายครั้ง น่าจะลงตัวที่cx5 เพราะโฉมเก่ามันเชย และไม่ค่อยอยุ่ในสายตาเท่าไร
และได้ข้อเสนอค่อนข้างดีจากเซลล์ ปทุมวัน
Cx5 ตัวท้อปเบนซิน สีแดง
ผมซื้อสด ให้ส่วนลดเงินสด70000 และลดได้สีแดง17,000 แถมประกัน กับอื่น

คำถาม:  ควรรอมอเตอร์โชว์มั้ยครับ

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ toonze

ผมซื้อสด ให้ส่วนลดเงินสด70000 และลดได้สีแดง17,000 แถมประกัน กับอื่น

ลดได้สีแดง คือสีแดงลดอีก 17000 หรอครับ

ออฟไลน์ rut191

ลดได้สีแดง คือสีแดงลดอีก 17000 หรอครับ
คิดว่าสีแดงปกติต้องเพิ่มเงิน แต่ไม่ต้องเพิ่มมั้งครับ

ออฟไลน์ Nut_K

รถเพิ่งเปิดตัวแต่โปรแรงมาเร็วจังแหะ

จากที่เคยถามเพื่อนที่เป็นเซลล์มา มันบอกว่าโปรในงาน Motorshow จะเป็นช่วงที่โปรค่อนข้างน้อยสุดครับ เพราะยังไงรถก็ขายได้ ช่วงที่จะได้โปรแรงที่สุดคือช่วงหลังจากงานประมาณ 1-2 เดือนครับ

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
คือลดค่ารถไป70,000และไม่ต้องเพิ่มเงินหากเอาสีแดงใช่ไหมครับ คร่าวๆเหมือนให้ส่วนลด87,000 แถมป.1อีก ค่อนข้างเยอะมากกว่าที่ผถามเมื่อต้นสัปดาห์ก่อนเยอะเหมือนกันนะครับ ที่ผมถามมาได้ลดเงินสด60,000 ฟรีประกัน ฟิล์ม และอื่นๆจิปาถะ ดอก1.99% ไม่ทราบว่าได้ถามไหมถ้าซื้อผ่อนได้ดอกเท่าไรและได้ส่วนลดอะไรเพิ่มเติมไหมครับ เพิ่มเติมว่าได้Mazda careเป็น5ปีด้วยครับ จากส่วนลด60,000 ไม่ทราบว่า จขกท ได้กี่ปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 22:56:38 โดย luxifer »
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ nekki

• Jr. Member
  • **
ไม่ทราบว่ารบกวนขอหลังไมค์ contact เซลล์ได้ไหมครับ ผมจะซื้อสดเหมือนกัน ได้แค่ ป.1 + ห้าหมื่น ซึ่งจะออกสีแดงพอดี
2021 BMW X3 20d M Sport

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ตอนไปดูมาเดือนที่แล้ว ตัวดีเซลท๊อปได้ลด7หมื่น แถมพวกประกันและอื่นๆ แต่ไม่มีฟรีบำรุงรักษา

ผมว่าถ้าไม่รีบร้อน ยิ่งรอยิ่งได้ลดเพิ่ม ช่วงกลางปีน่าจะส่วนลดเยอะสุด

ออฟไลน์ gorilla

โห.....ฮิ้วววว ลดเยอะโฮกๆ ผมซื้อสดมา ลดน้อยกว่าครึ่งๆเลยครับ   ;D ;D 

ออฟไลน์ rojsak2021

ลดขนาดนี้ น่าซื้อนะรับถ้าอยากได้จริงๆ

ออฟไลน์ sootman

• **
พึ่งเปิดตัวมา ลดขนาดนี้สุดยอดมากครับ

ออฟไลน์ joextreme

• Full Member
รถเพิ่งเปิดตัวแต่โปรแรงมาเร็วจังแหะ

จากที่เคยถามเพื่อนที่เป็นเซลล์มา มันบอกว่าโปรในงาน Motorshow จะเป็นช่วงที่โปรค่อนข้างน้อยสุดครับ เพราะยังไงรถก็ขายได้ ช่วงที่จะได้โปรแรงที่สุดคือช่วงหลังจากงานประมาณ 1-2 เดือนครับ
เคยไปถามตัวดีเซลในงาน Motor Expo ได้ส่วนลดเงินสดมาห้าหมื่นแล้วก็ประกันครับ ต่อรองอาจได้อีกซักหมื่น ตอนนั้นรถพึ่งเปิดตัวใหม่ แล้วก็ใช่ครับโปรในงานมันไม่ค่อยเยอะ กำเงินสด ลองตะเวนโทรถามแต่ละศูนย์เลยว่าได้ส่วนลดเท่าไหร่ ได้รถเลยไม๊ (อันนี้สำคัญครับ ให้ส่วนลดเยอะ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่ได้รถ) ที่ไหนดีก็ที่นั่นเลยครับ

ออฟไลน์ Kris.J

• **
ขออณุญาติหลังไมค์ไปหาหลายๆท่านนะครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

คน หนีจาก คดีความ เก้าสิบกว่าล้านไปเยอะครับ

เลยต้องลดเยอะ ต่อได้อีกครับ ลองเช็คกับอีก สองสามเจ้า

ออฟไลน์ SM.

คดีแรง โปรเลยต้องแรง  :P :P :P :P

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ต้องรอละครับจัดเลย จะได้ทันตรุษจีน

ว่าแต่ทำไมลดเยอะจังครับ
ถ้าเป็นรุ่นอื่นไม่แปลก ยิ่งXDLลด70kตั้งนานแล้ว
SPมันขายดีมาก เดือดนที่แล้วผมดูยังไม่ลดเลยสักบาท แต่รุ่นอื่นๆ3หมื่น-7หมื่น
แล้วสดด้วยจริงๆน่าจะได้น้อยกว่าผ่อน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เพิ่งเปิดตัว ทำไมโปรแรงแหะ  8)

ออฟไลน์ 0%

crv ลดสดก็ลดประมาณใกล้ๆกันนิครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

crv ลดสดก็ลดประมาณใกล้ๆกันนิครับ

crv พึ่งไปคุยกับเซลล์มา ยังไม่ได้ต่อรองอะไร ก็ลด 5 หมื่น อัพ + ประกัน + ของแต่งนิดหน่อยแล้วครับ

ตอนนี้ราคาทั้ง cx5 crv สู้กันน่าดู

ออฟไลน์ Kris.J

• **
เซลล์แถวต่างจังหวัด CRV ไม่ลดสักบาทครับ คงต้องไปหาข้อมูลเพิ่มเหมือนกันละ ลังเลอยู่เหมือนกัน

CX5 ลดแรงเพราะข่าวนี้รึเปล่าครับ
MY 2018 ญี่ปุ่นมีการปรับปลุงชิ้นส่วนและสมรรถนะเครื่องยนต์
https://www.ridebuster.com/mazda-upgrade-jdm-my2018-cx5-engine/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 16:14:45 โดย Kris.J »

ออฟไลน์ TarTw45

• Newbie
  • *
โปรไม่ได้พึ่งมาแรงหลังมี MY2018 ที่ญี่ปุ่น หรือไม่ได้พึ่งมาแรงเพราะคดีที่ออกสื่อครับ

ผมจองรถ 2 อาทิตย์หลังเปิดตัวช่วง รับรถ 7 ธค. 2560 ก่อนข่าวฟ้องร้องประมาณเกือบเดือน ตอนนั้นผมก็ได้ส่วนลดรวม 70,000 แล้วครับ
ถ้าพูดตรงๆก็คือ Mazda Sales Thailand ตั้งราคาเผื่อต่อ ใครไม่ต่อก็ซวยไป โดนศูนย์กับเซลล์ฟันกำไรนิ่มๆ

ใครออกโฉม 2016 ปลายปีที่แล้วนี่แหละช้ำจริง เพราะโฉมใหม่ดันเปิดมาพร้อมส่วนลด 50,000 - 60,000 ทำให้ค่าส่วนต่างที่ยอมใช้รถตกรุ่นยิ่งน้อยลงไปอีก

ส่วน CR-V ลด 5-6 หมื่นตั้งแต่ปลายปีที่แล้วเช่นกันครับ ต่อดีๆ อาจจะมี 7 หมื่น

ออฟไลน์ CJ.

เดี๋ยวนี้ผมว่าส่วนลดดีทีเดียวครับ ล่าสุดที่เพิ่งเอา CRV สดมาก็ได้ลด 5 หมื่น+ประกัน
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ St.auto

• Newbie
  • *
ต่างจังหวัดยังลดกัน 2-3 หมื่นอยู่เลยครับ