ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเว็บคลับ Benz หน่อยครับ กำลังสนใจ C/E Class อยากหาข้อมูลเพิ่มครับ  (อ่าน 8867 ครั้ง)

ออฟไลน์ saran22

• Newbie
  • *
สวัสดีเพื่อนสมาชิกนะครับ
ตอนนี้ทางบ้านกำลังสนใจ C-Class เทียบกับ E-Class ตัวล่าง อยู่ครับ
พอดีว่าเป็นรถยุโรปคันแรกของบ้าน เลยอยากหาข้อมูล (ปัญหาเฉพารุ่น, ศูนย์ที่ดี , ราคาค่าซ่อมบำรุง) ตามคลับเบนซ์เพิ่มเติม
ไม่ทราบว่ามีเวบใดหรือคลับใดที่น่าสนใจไหมครับ?

เหตุผลที่สนใจรถต่างขนาดกัน เพราะว่าไม่ได้รีบใช้รถครับ  เท่าที่ทราบตอนนี้คือ ตัว C-facelift น่าจะมาช่วง Q3 ปีนี้ และน่าจะเป็นตัวดีเซลแล้ว
ราคา ณ ตอนนั้นเชื่อว่าคงปรับเพิ่มขึ้นและส่วนลดน้อยลง ในขณะเดียวกัน ตัว E-Class ที่เริ่มมีอายุตลาดมากขึ้น น่าจะมีส่วนลดเพิ่มขึ้น
ทำให้ช่องว่างราคาหดแคบลง เลยนำสองตัวนี้มาเทียบกับหน่ะครับ  และอยากหาข้อมูลเพิ่มเติมให้มากๆครับ

สอบถามเพิ่มเติมอีกอย่างนึงคือ รถ Demo ของเบนซ์ น่าสนใจไหมครับ? และควรมีส่วนลดที่เท่าไหร่ขึ้นไปถึงควรจะนำมาพิจารณาครับ?

ออฟไลน์ RP2112

• Jr. Member
  • **
ลองหาข้อมูลใน facebook ครับมีกลุ่มอยู่ครับ คนมาแชร์ปัญหาและแนวทางการแก้ไขอยู่เรื่อยๆครับ
- Mercedes-benz owner club Thailand
- MBTH W213 (E-CLASS 2016)

ออฟไลน์ chat_eg3d

• Jr. Member
  • **
ใช้ w205 อยู่ครับ สามปีกว่าแล้วครับ  กล้องมองหลัง เสีย ตอนสามปีหนึงเดือน หมดประกันไปแล้ว
ค่าเสียหาย 30000 บาท ทางเบนซ์ไทยแลนด์ ช่วยออกให้ 22000 บาท ที่เหลือออกเอง
ข้างประประตูคนขับ และก็คนนั้ง มีเสียงรำคาญก็อกแก๊ก บางครั้งมี บางครั้งไม่มี หาสาเหตุไม่ได้ยังแก้ไม่ได้
เอาไว้เป็นข้อมูลครับ

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ใช้ w205 อยู่ครับ สามปีกว่าแล้วครับ  กล้องมองหลัง เสีย ตอนสามปีหนึงเดือน หมดประกันไปแล้ว
ค่าเสียหาย 30000 บาท ทางเบนซ์ไทยแลนด์ ช่วยออกให้ 22000 บาท ที่เหลือออกเอง
ข้างประประตูคนขับ และก็คนนั้ง มีเสียงรำคาญก็อกแก๊ก บางครั้งมี บางครั้งไม่มี หาสาเหตุไม่ได้ยังแก้ไม่ได้
เอาไว้เป็นข้อมูลครับ

ผมเข้าเบนซ์พระราม3 ก็หายนะครับ แผงประตู

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
สมัยเกือบสิบปีก่อน จำได้ว่าเคยเข้า เคยไปมีตติ้งกับเว็บ mercedesmania
แต่พอเปลี่ยนรถก็ไม่ได้เข้าไปหลายปี เกิน 5 ปี เมื่อกี้ลองเข้าดู รู้สึกว่าไม่ค่อยเล่นกันเยอะเท่าเมื่อก่อน
สงสัยจะเปลี่ยนไปใช้เฟส กับ ไลน์กัน

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
สมัยเกือบสิบปีก่อน จำได้ว่าเคยเข้า เคยไปมีตติ้งกับเว็บ mercedesmania
แต่พอเปลี่ยนรถก็ไม่ได้เข้าไปหลายปี เกิน 5 ปี เมื่อกี้ลองเข้าดู รู้สึกว่าไม่ค่อยเล่นกันเยอะเท่าเมื่อก่อน
สงสัยจะเปลี่ยนไปใช้เฟส กับ ไลน์กัน

ส่วนใหญ่ไปอยู่ในกลุ่ม Facebook แทนครับ หลังๆ ผมก็ไม่ค่อยได้เข้าเวปสักเท่าไหร่ แต่เมื่ออาทิตน์ก่อนผมพึ่งเจอพี่บอยเจ้าของเวป แต่ก็ไม่ได้ถามแกเรื่องเวป คุยเรื่องอื่นซะมากกว่า

อ่อ ตอบ จขกท ว่าถ้าเพิ่มงบได้ ไป E เลยครับ เพราะ C ก็ใกล้ FL มากแล้ว
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962