ผู้เขียน หัวข้อ: ระบาย//เวลาเจอพนักงานไปนั่งเล่นมือถือในรถตัวแสดง ท่านจะเข้าไปเยี่ยมชมไหม  (อ่าน 7640 ครั้ง)

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member
ไปโชว์รูมรถ หรือ ออกบู๊ตตามห้างต่างๆ.
แล้วไปเจอพนักงาน นั่งเล่นโทรศัพท์ในรถตัวโชว์ จะเข้าไปเยี่ยมชมไหมครับ
ส่วนตัว ไม่ค่อยกล้าเข้าครับ ทั้งๆที่อยากลองนั่ง อยากเสพรถไปเรื่อยๆ
พนักงานบางคน ถึงขั้นไปนอนคุยโทรศัพท์อยู่ตั้งนาน
พบบ่อยด้วย

ปล.ไม่ได้จะซื้อรถนะครับ แต่ถ้าเราเห็นบ่อยๆไปนั่งบ่อยๆ เราจะอยากได้รถรุ่นนั้นมากกว่าของคู่แข่ง
 :) :)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
555 มีคนคิดเหมือนกันแล้ว อยากไปดูรถอยู่นะแต่เกรงใจจังนั่งคุยนั่งเล่นโทรศัพท์อยู่ในรถอย่างสบายอารมณ์ บางทีเจอนอนในรถซะเลยก็ชัดเจนดี แต่ถ้าไปทีโชว์รูมจะไม่ค่อยเจอแบบนี้นะส่วนมากที่เจอก็ที่เค้าออกบูทตามห้างซะมากกว่า และที่สังเกตุอีกอย่างคือไม่เคยเจอแบบนี้กับเซลล์อีซูซุที่ไหนเลยแปลกดี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมเจอแต่เล่นมือถือข้างรถ ยังไม่เคยเจอนั่งเล่นในรถหรือนอนเล่นในรถเลยนะครับ แต่ถ้าเจอแบบนี้แล้วอยากดูรถก็จะบอกเขาว่าขอดูรถหน่อย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ BN`

ส่วนตัวถ้าเจอพนักงานนั่งเล่นหรือนอนเล่นอยู่ ผมจะรู้สึกกล้าดูมากกว่าตอนที่พนักงานมาคอยเดินตาม

ปกติผมเป็นคนขี้อาย ชอบดูเอง สังเกตเองมากกว่า  ::)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เคยเจอครับ ส่วนมากเข้าไปคุยโทรศัพท์ บริเวณในห้างมันเสียงดังอยู่
ถ้าเจอผมเลี่ยงเลย เกรงใจ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mozart

ถ้าเจอคงไม่ว่าอะไร แต่ก็จะไม่เข้าไปใช้ศูนย์นั้นอีกครับ

ออฟไลน์ Buffy

หากเป็นผู้ชาย ไม่เยี่ยมครับ

หาเป็นผู้หญิงไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ Smith686

หากเป็นผู้ชาย ไม่เยี่ยมครับ

หาเป็นผู้หญิงไม่มีปัญหา

พนักงานขายหญิงส่วนใหญ่สวยอยู่แล้ว  ไม่เป็นไรครับ  ถ้าคุยกับเพื่อนโอเคเลย  แต่ถ้าคุยกับแฟนจะแหยงๆหน่อย   ::)

ออฟไลน์ mr_jub

เค้าเล่นมือถือในเวลางาน
สิทธิของเค้า (ผจก.คงไม่รู้)

ลูกค้าไม่สนใจรถ
สิทธิของลูกค้า (ผจก.ก็คงไม่รู้)

ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ในบูธตามห้างพอเข้าใจได้ครับ อาจจะต้องการความสงบเพื่อคุยลูกค้าที่ดีลไว้ อันนี้ยอมรับว่าเค้าก็ไม่ได้ดีลลูกค้ารายเดียวในการออกรถ ส่วนตัวแรกๆ ก็ถ้าเบาะไหนว่างก็จะเข้าไปดูแบบเงียบๆ ไม่รบกวน ผลคือ 100% ที่เจอลุกออกหมดทันทีเลย เลยหลังๆ ก็ไม่กล้าเข้าไป

แต่ถ้าโชว์รูม (ที่ไม่ได้จัดงานอะไร)​ ที่คุยมีเยอะแยะครับก็จะเข้าไปดูเลยไม่สนใดๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ยังไม่เคยเจอครับ

แต่ถ้าอยากเข้าไปลองนั่ง ผมก็เข้าอยู่ดีครับ นั่งคู่กับคนแปลกหน้าที่มาชมรถเหมือนกันบ่อยๆอยู่แล้ว ต่างคนต่างดูรถไม่สนใจคนข้างๆ ;D

แต่รถนำเข้าราคาแพงๆบ่อยครั้งจะล็อกประตูไว้ครับ ผมก็ได้แต่เดินจากไป  :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2018, 23:05:15 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
เคยเจอ ดีลเลอร์ค่ายใหญ่ด้วย กลางงานคนเยอะๆ ด้วยไม่แคร์สื่อ จัดข้างอีกค่ายเล็กๆ ต่างกันราวฟ้ากับเหว
ดีลเลอร์ใหญ่ เจอแบบเจ้าของกระทู้ครับ มี 2 คน อีกคนยืนเล่นไม่สนใจคน อีกคนไปแอบเล่นในรถ แถมล็อกประตูด้วย เพราะเราตอนแรกไม่เห็นจะเปิดดูภายในมันล็อคเราเลยส่องดูเห็นมันนอนเล่นมือถืออยู่ เราเลยไม่ดูต่อ ไม่ใช่ไม่กล้าแต่เราเบื่อ
เราเลยพาแฟนไปบูทข้างๆติดกันยี่ห้อเล็ก โอ้วแม่จ้าว เสิร์ฟน้ำหวานฟรีด้วย แค่ไปเดินดูเล่นๆ พนักงานให้ถามได้ไม่มาตอแย แต่คอยยืนดูให้ข้อมูลโดยไม่มาตอแยนอกจากเราจะถาม
ถ้ามีตังเราอยากจะซื้อเลย แฟนเราก็ชอบ

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าเป็นผมจะเปิดประตูแบบเร็วๆ เอาให้ตกใจเล่น แล้วพอเห็นหน้าก็พูดดังๆว่า อ้าวมีคนอยู่ด้วยเหรอ?   8)

ออฟไลน์ Krongbun

;) เปิดไปเลยครับ งานขาย อย่าไปสนใจ  ::)

ออฟไลน์ aum_nattha

ผมเข้าไปดู ไปลองนั่ง ตามปกติเลยครับ เดี๋ยวพนักงานก็หลบออกมาเอง 555 ถ้าไม่ให้ผู้สนใจเข้าไปลอง แล้วจะเอามาจอดโชว์ทำไม จริงมั้ยครับ  :P
MB E280 V6 3.0 AV W211 FL
MB E280 I-6 W124
LEXUS RX300 V6 (XU35)
Citroen Xantia 2.0i Exclusive
Volvo S 90 (960) 3.0L I-6
BMW E12 520 M20 Inline 6
Ford Focus 1.8Ghia
Honda Jazz GE

Bike : Honda Goldwing F6B 1,800 Boxer 6 สูบ

ออฟไลน์ tongtom

ไม่มีผลครับ เขาอาจจะเล่นเพื่อตอบปัญหา หรือ กำลังเรียกลูกค้าผ่านเฟซฯ อะไรอยู่ก็ได้ แต่เขาก็คงยินดีรับลูกค้า ซึ่งๆ หน้าแบบทั่วไป มันดีกว่า ตรงที่เดินเข้ามาหาเขาไม่ต้องเรียกจากไหน

สำหรับผม ยังคิดเข้าข้างตัวเองอยู่ว่าตัวเองสำคัญกว่า คนในมือถือ อิๆ

ออฟไลน์ Ao_Chosi

ถ้าจะตอบตามข้อมูลที่ให้มา  ผมก็จะไปเยี่ยมชมตามปกติน่ะ เรื่อง เซลล์ เล่นมือถือผมจะตัดไปเพราะ
เราไม่ได้คิดจะซื้ออยู่แล้ว อย่าไปสนใจพฤติกรรม หรือการวางตัวของเซลล์เลยครับ ถึงแม้ว่ามันจะดูไม่ควรก็ตาม
จริงๆ ไอ้พฤติกรรมเดินดูรถเล่นๆ  ไม่คิดจะซื้อ มันก็เป็นพฤติกรรมที่เซลล์ขายรถ เขาก็ไม่ชอบเหมือนกันน่ะ ใจเขาใจเราครับ

ออฟไลน์ holahola66

ผมเคยเจอแบบนี้ แล้วผมอยากดูภายในพอดี ผมก้อเปิดประตูเข้าไปนั่ง เค้าก้อลุกออกไปเองนะครับ ผมไม่เกรงใจนะ สิทธิของผม
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
สงสัยรถขายดี ไม่อยากให้เซลคนอื่นรู้ เลยหนีไปคิดคำนวนค่าคอมในรถ...

ออฟไลน์ madboy

เจอบ่อยครับ ไม่เข้าไปดูเลย คันที่มีเซลล์ทำเเบบนั้น

.
.
.
.

เพราะแม่ม ล๊อคประตูด้วย  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Staples

ผมลำดับความสำคัญอะ

ถ้าตัวตัวรถดี ส่วนลดเยอะ ผมจะไม่ใส่ใจว่าเซลล์มันจะ service ห่วยแค่ไหน

ออฟไลน์ Sappe!

ผมแล้วแต่อารมณ์ครับ ถ้าอยากดูเฉยๆ แต่ไม่ได้สนใจเท่าไหร่ก็จะมองเฉยๆปล่อยไปไม่เข้าไปกวน
แต่ถ้ารถน่าสนใจอยากดู แล้วก็จะไปขอดูเลยครับ ไม่สนใจ แต่ก็จะมองหน้าพนักงานนิดหน่อย 555  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ SM.

เคยเจอครับ ส่วนมากเข้าไปคุยโทรศัพท์ บริเวณในห้างมันเสียงดังอยู่
ถ้าเจอผมเลี่ยงเลย เกรงใจ

บางทีก็ต้องเข้าใจเค้าด้วยครับ เสียงรอบนอกมันดัง คุยไม่รู้เรื่อง

ออฟไลน์ bullyboy

เคยเจอครับ นั่งเล่นมือถือหรืออาจจะคุยแชทกับลูกค้าในรถผมก็ไม่ทราบ แต่ผมอยากดูคันนั้นผมก็เปิดประตูเข้าไปดูอยู่ดีอะครับ มันเป็นสิทธิของเราซึ่งเป็นลูกค้าที่อยากดูรถตอนไหนก็ได้ เพราะรถจอดโชว์อยู่ ผมว่าไม่ต้องเกรงใจนะครับเรื่องแบบนี้ แต่ผมไม่ได้ไปนั่งเบียดเซลที่อยุ่ในรถนะครับ แล้วก็ไม่ได้ถามข้อมูลเรื่องรถกับเซลคนนั้นด้วย ยกเว้นเซลคนนั้นจะเอ่ยถามเอง

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ในบูธตามห้างพอเข้าใจได้ครับ อาจจะต้องการความสงบเพื่อคุยลูกค้าที่ดีลไว้ อันนี้ยอมรับว่าเค้าก็ไม่ได้ดีลลูกค้ารายเดียวในการออกรถ ส่วนตัวแรกๆ ก็ถ้าเบาะไหนว่างก็จะเข้าไปดูแบบเงียบๆ ไม่รบกวน ผลคือ 100% ที่เจอลุกออกหมดทันทีเลย เลยหลังๆ ก็ไม่กล้าเข้าไป

แต่ถ้าโชว์รูม (ที่ไม่ได้จัดงานอะไร) ที่คุยมีเยอะแยะครับก็จะเข้าไปดูเลยไม่สนใดๆ
. ผมเห็นด้วยครับ.  งานของเซลหลายครั้งที่ต้องคุยเงียบๆ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมไม่ค่อยเจอนะ สงสัยส่วนมากจะไปดูที่โชว์รูม  8)
แต่ถ้าเจอว่าเล่นมือถืออยู่  ผมก็วน ๆ ดูภายนอกให้เขารู้ว่ามีลูกค้ามาดูรถนะ
ถ้าเขาไม่สนใจจะออกมาต้อนรับ  ก็ไปดูคันอีกก็ได้ ( หวังว่าพนักงานคงไม่เข้าไปทุกคันนะ )  ;D