โพลล์

ชุดแต่ง(สเกิร์ต) รอบคัน พร้อมสปอยเลอร์งามๆ
2 (2.7%)
ล้อแม็กซ์งามๆ เต็มซุ้ม ไม่ซ้ำใคร
71 (97.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 73

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องเลือกระหว่างชุดแต่ง(สเกิร์ต)รอบคัน กับล้อแม็กซ์งามๆ ท่านจะเลือกอะไรครับ?  (อ่าน 4647 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ตามหัวข้อเลยครับ ถ้าต้องเลือกอย่างหนึ่งท่านจะเลือกอะไรครับ

ส่วนตัวนี่ช่วงหลังไม่ติดชุดแต่งละ โดยเฉพาะที่ติดข้างนอก หรือไม่ได้มาจากโรงงาน
เลยมองแต่รถที่พื้นฐานสวยอยู่แล้ว จากนั้นก็หาล้อแม็กซ์งามๆมาเปลี่ยน

ท่อไอเสียก็ไม่อยากยุ่งเพราะไม่อยากเสียงดังหนีเมียไม่สะดวก

แล้วท่านสมาชิกละครับ เลือกอะไรกันครับผม
ชีวิตมันแสนสั้น ไม่มีเวลามานั่งเสียใจ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Sr. Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
เป็นผมเอาล้อ แท้ งามๆ ครับ อิอิ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ bubball

เลือกล้อครับ เพราะชุดสเกิร์ตจากแต่ละแบรนด์เด่วนี้ไม่ค่อยสวยสักเท่าไหร่ แต่งเพิ่มแล้วรกตาทุกค่ายเลย
ยกเว้นแค่ BMW ชุดแต่ง M  ถ้าเป็นแบรนด์นี้ผมเปลี่ยนคำตอบเป็นชุดแต่งครับ  :-X

ออฟไลน์ SEAHAWK

• Newbie
  • *
  ผมเลือกล้อครับ  แต่ทุกครั้ง ชุดแต่งก็ตามมาอยู่ดี55

ออฟไลน์ gordonman

• Full Member
ล้อครับ พวกรอบคันคงใส่แค่สปอยเลอร์หลังอย่างเดียว

พวกสเกิร์ต มันครูดเวลาเจออะไรสูงหน่อย พวกที่ไว้ชะลอความเร็วในซอยนี่ตัวดีเลย
2010 Isuzu D-Max Platinum 2.5 (Sold)
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4

ออฟไลน์ zapdos191

ผมล่ะอายจริงๆ... (เพราะโดนล้อครับ)

เข้าเรื่อง..

จริงๆล้อถ้าเลือกดีๆ เอาคุณภาพดีๆ เบาหน่อยและงบถึงนะครับ มันได้มากกว่าแค่ความสวยงามนะครับ Unsprung weight หายไปโลนึงนี่การขับดีขึ้นกันคนละเรื่องเลยครับ ดังนั้นสองตัวเลือกนี้ ผมจิ้มล้อครับ ไม่คิดเลย :) :)
-------- Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------

ออฟไลน์ 2k

ผมนอกเรื่องไปลงกับระบบช่วงล่างนะ  ;D เพราะคิดไว้ว่าไปลงกับชุดแต่งหรือล้อมักเรียกแขกให้รถแต่งขับซิ่งบนถนนมาท้าทายเอาได้ แต่กับช่วงล่างมันมองไม่เห็นไม่เตะตา  :-X เคยเจอทีนึงฟอร์จูนเนอร์เกเรจี้ท้ายผมตั้งแต่ในซอยเลยเพราะผมขับชลอเนินและในรถมีเด็ก กระจกท้ายก็แปะเบ้อเร่อว่า"ในรถมีเด็ก"ไอ้นี่ก็ไม่สนใจจี้ท้ายเลื้อยซ้ายเลื่อยขวากดดันไม่หยุด พอขึ้นสะพานกลับรถเท่านั้นแหละผมเข้าโค้งเต็มที่แบบไม่เบรคครับ ฟอร์จูนเนอร์เค้านึกว่าผมรถแม่บ้านมั้งตามมาติดๆจี้ท้ายกดดัน พอเข้าโค้งปุ๊บเค้าก็ห่างออกไปไกลและได้ยินเสียงยางฟอร์จูนเนอร์หอนดังลั่นเอี๊ยดดดดดดดดดดดดดดดดเพราะกำลังแถหลุดโค้งจะฟาดขอบทางแล้ว  ;D   
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ rut191

ไม่ชอบรถใส่เกิร์ตรอบคันแล้วล้อเดิมมันดูเยอะๆ แต่ถ้าล้อก่อนแล้วมีชุดแต่งด้วยอันนี้สวยเลย

ออฟไลน์ earrt

ชุดแต่งรอบคัน
มันทำให้ดูเหมือน GAP ระหว่างตัวถัง กับพื้นใกล้กันมากขึ้นเท่านั้นเอง
ทั้งๆที่ก็สูงตามเสป็คตอนออกจากโรงงานนะแหละ
ถ้าขายได้ราคาผมขายไปละ 555

ล้อเบาๆ ออฟเต็มๆ ยางกว้าง มีประโยชน์กว่ามาก และสวยกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เลือกล้อครับ แต่ต้องสวยถูกใจและเพิ่มประสิทธิภาพด้วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออนไลน์ SNK vs Playmore

• ตายกี่ชาติก็ขาดเธอไม่ได้ เราเลยไม่ยอมตาย
ล้อครับ 

ถ้าได้ล้อที่เป็นของแต่งแท้มันจะดูดีกว่าคันอื่น

บ่งบอกถึงความแตกต่าง ประมาณ Limited Edition

ส่วนชุดแต่งรอบคันนั้นไม่สำคัญเท่าไหร่ เพราะใส่ของเลียนแบบก็ได้ไม่มีใครรู้นะครับ

ออฟไลน์ focus2012

ล้อเปรียบเสมือนรองเท้า ผมเปลี่ยนล้อก่อนครับ

ออฟไลน์ Turin

ล้อครับ

รถทุกคันผมไม่มีใส่สเกิร์ตสักคัน ได้ติดรถมาก็ถอดออก ... มียกเว้นแค่ E30 กับ E36 ที่ใส่ของ M

ออฟไลน์ redsun

ผมว่าแล้วแต่รุ่นนะ

ผมชอบชุดแต่งPART ORIGINAL สีORIGINAL เสร็จเรียบร้อยจากโรงงาน
ส่วนล้อบางรุ่นเค้าสวยอยู่แล้วก็อาจจะยังไม่เปลี่ยน ไว้มีตังค์จังหวะเหมาะๆ
กดล้อแท้ ลายแจ่มๆอีกครั้งครับ

ปล.
จังหวะที่รถกำลังออกใหม่ๆ PART แท้ๆยังหาได้ง่าย
เมื่อระยะเวลาผ่านไป PART จะเริ่มน้อยลงๆ
ตอนนั้นอยากติดของแท้ ครบๆโอกาสอาจจะน้อยลงครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ BigCat

ต้องล้องามๆเลยครับ
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ ArtofLife

ล้อมาก่อนครับ

นึกภาพ Bmw ไส่ชุดแต่ง M แต่ยังไส่ล้อเดิม ยางหนาๆ อยู่

ออฟไลน์ Mon8118

'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'13 Suzuki Swift GLX (Sold)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

เอาจริงๆ ผมคงเลือกอย่างอื่นๆ มากกว่า 2 อย่างนี้ เพราะชอบขับแบบภายนอกเดิมๆมากกว่า มีสติ๊กเกอร์ นิดๆหน่อยๆ พอแล้ว ส่วนมากผมจะไปลงกับ จอ กล้อง กล้องหน้า Gadget ไม่ก็ผมเคลือบแก้ว ติดฟิล์มใส ซะมากกว่า

แต่ถ้าต้องเลือกจริงๆ ส่วนตัวคงจะเลือกชุดแต่งมากกว่า แต่ต้องเป็นของแท้ศูนย์เท่านั้น ของเทียบที่ดูเละเทะแบบท Ecocar ปลายท่อ 4 อัน อะไรแบบนี้ไม่ชอบ

ส่วนล้อแม๊ก เอาจริงๆรถคันที่ใช้ปัจจุบัน (Jazz SV / HRV E.ltd) ผมชอบล้อติดรถที่ให้มาอยู่แล้ว มันดูลงตัวกำลังดีครับ ถ้าจะเปลี่ยนล้อจริงๆ อาจจะในลักษณะที่เอาล้อตัว Top มาใส่ตัว ต่ำ ประมาณนี้ครับ
My Car = My Friend

2017 Honda HR-V 1.8 E Limited CVT Ruse Black Metallic (น้องช่อม่วง)
2016 Honda Jazz 1.5 SV CVT Attract Yellow Pearl (เจ้าถุงทอง)

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ส่วนตัวมองว่า จำเป็นทั้งคู่ครับ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ล้องามๆโตๆเต็มซุ้ม ถ้าไม่มีพาร์ทก็ยังหล่อแต่อาจจะแอบไม่สุด
แต่ถ้าพาร์ทรอบคันแล้วล้อโรงงานแล้วยิ่งสเปคล้อเล็กมาด้วยผมว่ามันดูไม่สวยเลย เดิมสนิทดีกว่า
จิ้มข้อ2

ออฟไลน์ CarameLon

แต่เปลี่ยนแม็กซ์ไปซักพักก็คันจนต้องเพิ่มชุดแต่งอยู่ดี  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e

ออฟไลน์ Harem

ออฟไลน์ Polonium

มีล้อไม่มีชุดแต่ง สวยไม่ตลก มีชุดแต่งแต่ล้อเดิมๆ ไม่ค่อยลงตัว ยิ่งถ้าเป็นตัวล่างล้อกะทะ หรือล้อเล็กๆนี่จบ ไม่สวยเลย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขอบคุณทุกท่านครับ  8) 8) 8) 8)
ชีวิตมันแสนสั้น ไม่มีเวลามานั่งเสียใจ

ออฟไลน์ PKS8

ล้อครับ รถเดิมๆเปลี่ยนล้อสวยกว่า รถเดิมๆใส่ชุดแต่งเต็มคันครับ
2015 Subaru XV Sport
2015 Mitsubishi Pajero Sport GT Premium

ออฟไลน์ tfirst01

แล้วแต่รุ่นมั้งครับ
บางรุ่นล้อเดิมลายสวยและขนาดดีแล้วก็เพิ่มแค่ชุดแต่ง
อย่างเช่นตระกูล honda ทั้ง civic accord
บางรุ่นตัวรถสวยลงตัวอยู่แล้วก็เปลี่ยนล้อพอ อย่างพวกยุโรปทั้งหลาย

ออฟไลน์ Trafalgar

ออฟไลน์ Nonlamer

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member