โพลล์

ชุดแต่ง(สเกิร์ต) รอบคัน พร้อมสปอยเลอร์งามๆ
2 (2.7%)
ล้อแม็กซ์งามๆ เต็มซุ้ม ไม่ซ้ำใคร
71 (97.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 70

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องเลือกระหว่างชุดแต่ง(สเกิร์ต)รอบคัน กับล้อแม็กซ์งามๆ ท่านจะเลือกอะไรครับ?  (อ่าน 8888 ครั้ง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ล้อ ยิ่งพวกแพงๆช่วยให้รถดูดีขึ้นมากๆ ส่วนสเกิร์ตเอามาแปะๆผมว่ามันหมดยุคแล้วครับ ดูเลอะเทอะ(ยกเว้นพวกที่ขึ้นรูปเป็นกันชนใหม่ยกชิ้นนะ)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ล้อครับ ชุดแต่งแบบแปะมาครึ่งกันชนไม่สวยมากๆ เอาแบบเล็กพอดีๆ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

morphling14

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ No Trespassing

ล้อแม็กซ์งามๆ ยางดีๆ แจ่มกว่าเยอะ
ส่วนสเกิรต์ ถ้าไม่ได้วิ่งต่างจังหวัดทุกวันด้วยความเร็ว 140 กม/ชม ขึ้นไป ยังไงก็ไม่มีความจำเป็น

ที่แถมๆมากับเซลส์ตอนซี้อรถก็ของนอกศูนย์ ทรงยังกับยานอวกาศ ไม่ได้มีความลู่ลมอะไรเลย

ออฟไลน์ tom46

ล้อด้วยคนครับ

รถผมเองก็เปลี่ยนล้อชุดเดียวละครับ ไม่มีชุดพาร์ทอะไรกับเขาเลยละครับ มีล้อชุดนึงแล้วโหลดลงมานิดก็พอได้อยู่นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2018, 06:51:57 โดย tom46 »
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
ล้อครับ เลือกดีๆ แท้ๆ อยู่นานเลย ถ้าไม่ขูดฟุตบาท

skirt สำหรับผมจัดเป็นของสิ้นเปลืองด้วยซ้ำ พังง่าย แตกง่าย ปวดหัว

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ล้อสิครับ ใส่ชุดแต่งรอบคันแต่ล้อเดิม มันเหมือนใส่สูทกับรองเท้าแตะคีบ
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ล้อสิครับ ใส่ชุดแต่งรอบคันแต่ล้อเดิม มันเหมือนใส่สูทกับรองเท้าแตะคีบ

ท่านเปรียบได้โดนใจข้าน้อยยิ่งนัก ขอคารวะ  :) :) :) :)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SRY

ถ้าล้อปลอมเอาชุดแต่งครับ
ล้อเดิมๆ ผมโอเค

ออฟไลน์ SM.

แล้วแต่รุ่นมั้งครับ
บางรุ่นล้อเดิมลายสวยและขนาดดีแล้วก็เพิ่มแค่ชุดแต่ง
อย่างเช่นตระกูล honda ทั้ง civic accord
บางรุ่นตัวรถสวยลงตัวอยู่แล้วก็เปลี่ยนล้อพอ อย่างพวกยุโรปทั้งหลาย