ผู้เขียน หัวข้อ: CH-R เริ่มมีโชว์ให้ลองตามศูนย์เมื่อไรครับ ??? (น่าจะขายดีมั้ยครับ)  (อ่าน 6669 ครั้ง)

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
ไม่ได้ตามข่าวเท่าไร ตอนมอเตอร์โชว์ก็ยังไม่ได้ลองนั่งเลยครับ รอว่าจะมีตามศูนย์ค่อยไปลองครับ เลยอยากรู้ว่าจะมีตามศูนย์ทั่วประเทศให้ลองเมื่อไรครับ ใครพอจะรู้บ้างครับ

ยอดจองเป็นยังไงบ้างครับ น่าจะขายดีมั้ยเพื่อนๆคิดว่าไงครับ กำลังเล็งๆอยู่ รอให้ออกมาทั้ง CH-R และ HR-V minor change ค่อยไปลองแล้วตัดสินใจอีกทีครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ช่วงแรกๆ ผมว่าขายดี แต่พอกระแสซา คนน่าจะซื้อ HRV มากกว่าครับ

ออฟไลน์ 0%

ผิดหวังกับ วัสดุภายใน

แต่คิดว่า ของแต่งน่าจะเยอะ

ออฟไลน์ ps000000

ช่วงแรกๆ ผมว่าขายดี แต่พอกระแสซา คนน่าจะซื้อ HRV มากกว่าครับ

นึกถึง อาการ ของ JUKE พอ ดีมานด์หมด ก็ดร็อป ยาวเลย

ออฟไลน์ Symphonic

คิดว่าน่าจะขายไม่ดีครับ
เท่าที่อ่านผ่านๆ ในห้องนี้
ส่วนใหญ่แล้วพี่ๆ เขาไม่ชอบกันฮะ

หลักๆ เลยก็เรื่องหน้าต่างเล็ก ห้องโดยสารทึบ
ล้อไม่สวย ประมาณนั้นฮะ

แต่ถ้าเป็นผม ok นะ จ่ายเงินเท่ากัน
แต่ได้ออปชั่นขนาดนี้ ถุงลมครบๆ
ช่วงล่างดับเบิ้ลวิชโบน
น่าจะโอเคกว่าคานบิดมั้งฮะ

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
ส่วนใหญ่แล้วพี่ๆ เขาไม่ชอบกันฮะ

หลักๆ เลยก็เรื่องหน้าต่างเล็ก ห้องโดยสารทึบ

แต่ถ้าเป็นผม ok นะ จ่ายเงินเท่ากัน

แต่ได้ออปชั่นขนาดนี้ ถุงลมครบๆ
สำหรับโตโยต้า แนะนำว่าอย่ามาอ่านในนี้ครับ ;D

ออฟไลน์ bingoman

ผมว่าน่าใช้ดีครับ  แต่ราคา ดูแรงไปถ้าล้านนิดๆ ตัวเริ่มต้น

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ส่วนตัวชอบทุกอย่างยกเว้นมันอึดอัดที่นั่งด้านหลังเกินไป

ยิ่งใช้รถเยอะมีคนนั่งหลัง ผมว่าไม่ค่อยโอเค

ออฟไลน์ nin122

ผมเชื่อว่าขายดีนะ  ในช่วงแรกผมว่า ขายดีกว่า HR-V แต่โดยรวมทั้งปี น่าจะยังแพ้ HR-V อยู่ เนื่องจากความกังวลเรื่อง Hybrid และพื้นที่การใช้งานที่สู้ HR-V ไม่ได้

ออฟไลน์ Hurricane_sonic

• Jr. Member
  • **
ผมว่าได้เดือนละ 2500-3000 คันต่อเดือน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมว่าได้เดือนละ 2500-3000 คันต่อเดือน

ยอดขายรถ sub compact suv ทั้ง segment ประมาณ 3000 คัน +/- (อ้างอิง 2-3 เดือนหลัง ที่มีข้อมูล) รวมทุกยี่ห้อ

ถ้า CH-R ยอดขาย 2500-3000 คัน/เดือน เรียกว่าไรดี เรียกว่าปิด segment ขายได้ไหม หรือเหมาตลาดทั้ง segment เลยดีไหม เป็นไปได้เหรอ? ผมว่า เป็นไปไม่ได้ ขายจริงๆ ให้ได้ 1000-1500 ก็ยิ้มปากฉีกแล้วครับ

อย่างที่บางคนบอก คนผิดหลังก็เยอะน่ะ จากหลายๆ อย่าง ตอนเห็นคันจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2018, 09:04:19 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ chatier

• **

สำหรับโตโยต้า แนะนำว่าอย่ามาอ่านในนี้ครับ ;D

+ 1,000,000 ครับ
แล้วก็ยอดขายจริงมักสวนทางกับความนิยมในนี้ครับ

ออฟไลน์ SRY

ไม่จริงนา ผมเห็นเชียร์เกินด้วยซ้ำบางรุ่น

ออฟไลน์ หมีขับสี่

น่าจะขายดีกว่า HRV แน่นอนครับ ด้วยความที่เซลล์โตโยต้าจะขายเก่ง และง้อลูกค้าดีกว่าค่าย H ครับ
ผมก็ใช้ค่าย H อยู่นะ จากประสบการณ์ส่วนตัว ชอบแอบดูตอนไปเข้าศูนย์ ลูกค้ามาดูรถเซลล์ยังนั่งเล่นมือถืออยู่เลย  ;D

ออฟไลน์ G.K

• Respect Others' Opinions.
วันนี้เห็นคันนึงป้ายแดง วิ่งบนถนนสุขุมวิท-สำโรง ดูภายนอกก็สวยดีนะครับ ไม่รู้ว่าช่วงล่างจะนุ่มหรือเปล่า

ออฟไลน์ SM.

ดูกันยาวๆ หลังส่งมอบ 6 เดือน ดูว่ายังมีส่งมอบเยอะอีกมั๊ย

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ผมว่าน่าจะขายได้เรื่อยๆ นะ ไม่ถึงกับหวือหวา เพราะราคามันแรงมาก
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Kris.J

• **
น่าจะลงโชวรูมหลังมอเตอร์โชวครับ ตอนนี้มีให้ทดลองขับทีู่ศนย์ทดลองของ toyota โทรเข้าไปนัดทดสอบได้ แต่คิดว่าคงทางสั้นๆไม่น่ารู้อะไร
ส่วนตัวคิดว่าขายดีมันอาจเป็นรถเก๋งที่ขับดีอันดับต้นๆในงบ 1.7 ลบ. เลยนะครับ หน้าตาได้? มีตรา toyota  ท้ายไม่แคบแค่ดูแคบ ข้อเสียจริงเป็นเรื่องทัศนวืสัยมากกว่า

ออฟไลน์ mothsan

ได้ลองขับตัว Hybrid มาแล้ว ช่วงล่างใช้ได้ พวงมาลัยดี เก็บเสียงดีกว่าอัลติส แต่แรงสู้ Altis 1.8 ไม่ได้

ข้อเสียที่เจอ คือ เบาะหลังทึบอีดอัด นั้่งไม่น่าเกิน 2 ชมได้ ภายในลดต้นทุนเยอะไปหน่อย
เช่น
- ที่ท้าวแขนที่แผงประตูหลังเป็นพลาสติคทั้งบาน ทั้งๆที่ด้านหน้าบุนุ่ม ดันไม่เหมือนกันในด้านหลังซะงั้น
- เบาะหนังทั้งคันแต่ กระเป๋าหลังเบาะหน้า ดันหุ้มด้วยผ้าซะงั้น ไม่อยากนึกเวลาโดนรองเท้าเด็ก จะเน่าแค่ไหน
- ด้านข้างเบาะหลังเป็นพลาสติคเหมือน civic ซะงั้น
- ที่นั่งหลังไม่มีมือจับนะครับ

สำหรับรถราคาล้านกว่า ผมว่าลดต้นทุนเกินไป