ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครขายรถเพราะขับแล้วไม่ค่อยชอบบ้างครับ  (อ่าน 8112 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
ผมเพิ่งปล่อยEV 3.2 ไป  รถปีนึงพอดี  วิ่งไม่ถึงหมื่น
ขับเองจริงๆ น่าจะสัก 3,000 โล โชคดีเพื่อนช่วยซื้อไว้  ไม่งั้นขาดทุนกระจาย
เรื่องเดียวจริงๆ อัตราเร่ง ตอนออกตัว ตอนเร่งแซง  เลยขับไม่สนุก
เป็นความรู้สึกส่วนตัวน่ะครับ เพราะคนอื่นเขาก็ใช้กันได้ทั่วบ้านทั่วเมือง
 พอดีชอบรถที่ออกตัวได้ไม่อืดอาด  แซงหนีรถติด รถช้าเร็วๆ
ผมก็อยู่กับมันได้ แต่มันค่อนข้างต้องออกแรงเลยรู้สึกไม่ค่อยhappy

ที่เหลือเป็นรถที่ดีมาก  ออปชั่นยังดีกว่าbm
ตอนนี้รอ raptor ขอ0-100 9กว่าๆ -ไม่เกิน10  นี่พอเป็นไปได้ไหมน้อ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: มีใครขายรถเพราะขับแล้วไม่ค่อยชอบบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 16:56:25 »
ผมมีแต่ยกให้พี่สาวผ่อนต่อ  altis2.0หน้าแบนก่อนmc

ออฟไลน์ jbrc

• Full Member
Re: มีใครขายรถเพราะขับแล้วไม่ค่อยชอบบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 17:22:02 »
รถที่ไม่ค่อยได้ขับ เพราะไม่ชอบหรืออะไรก็แล้วแต่ปล่อยเร็วๆ ดีแล้วครับ ถือยาวๆราคาร่วงลงหนักมากๆครับ

Rapter ใหม่ turbo คู่ เกียร์ 10 speed แรงม้าแรงบิดมากขนาดนั้น  กดพุ่งๆ  อย่างเดียวครับ

คิดง่ายๆรถดีเซลที่มีเกียร์เยอะๆ  ขับลอยลำอยู่ จะแซง  จะเพิ่มความเร็ว กดคันเร่งเพิ่มนิด รอบเครื่องยังไม่ทันได้ดีดขึ้น  แต่เกียร์เปลี่ยนลงที่รอบเท่าเดิม แบบนี้ก็ได้แรงบิดเพิ่มขึ้นแล้ว เมื่อเกียร์เปลี่ยนลงแล้ว รอบเครื่องก็ดีดขึ้นแบบง่ายๆ พุ่งทยานทันทีครับ

ถ้ารถเกียร์ speed น้อย เวลาคุณกดคันเร่งเพิ่ม เกียร์จะยังไม่ตัดลง การจะให้รอบเครื่องดีดเอง ที่เกียร์เดิมมีนเป็นเรื่องที่ยากมาก  แต่ถ้าได้การลดเกียร์มาช่วย  รอบเครื่องที่จะดีดขึ้น มันเป็นเรื่องง่ายดายเลยครับ

ผมขับ crv 1.6 เกียร์ 9 speed 160 hp วิ่งทางไกล นี่ออกซ้าย  ออกขวา  เร่งแซงง่ายดายมากครับ

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 17:42:58 »
ผมปล่อย Jazz GD ไป เพราะไม่มั่นใจเรื่องการทรงตัว รถไม่ถึง 5 ปี ขับไม่ถึง 5 หมื่น เทิร์นเอา Prius ป้ายแดง ตอนนั้นเต็นท์ที่มารับไม่ยอมปล่อยเลย กลัวไม่ขาย ถ้าไม่ชอบก็ไม่อยากทนใช้นานๆนะครับ แต่ก็คงไม่เร็วขนาด จขกท ครับ  ::)

ออฟไลน์ NoBiReacto

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 19:34:54 »
พี่สาวผมครับ ออกvios 2015ตัวg ขายไปออกcivic 1.8el บอกไม่ชอบvios เสียงเครื่องดังกับไม่ชอบพวงมาลัยเวลาเลี้ยวไม่หมุนคืน

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 20:19:24 »
เพิ่งปล่อย CB300F MY17 ไปเมื่อต้นปีที่ผ่านมา รถ 1 ปีวิ่ง 985 กม.
ตอนซี้อใช้อารมณ์อยากได้ล้วนๆ อัตราเร่งไม่ผิดหวัง บิดเป็นมา ยืนพี้น 150 - 160 สบายๆ

ที่ขาย เหตุเพราะเจอถนนกำลังทำ แล้วรถน้ำกำลังสาดเพื่อให้ผิวถนนแน่น ก็ค่อยๆขับย่องไป ผลคือด้านหลังน้ำดีดจากล้อยันหมวกกันน็อค
ส่วนด้านหน้าดีดเลอะขากางเกงหมด ตอนแรกจะซี้อกันดีดมา แต่เห็นเพื่อนขับ Z650 ก็ดีดพอกัน

แถมเวลาไป 7-11 ปากซอย ก็ไม่ที่ห้อยของ แบกน้ำแพ็ค 6 ขวดก็ลำบาก ต้องเอาไว้บนถังน้ำมัน เลยจอดไว้บ้านให้ฝุ่นเกาะแทน

พอดีลงประกาศในกลุ่ม ก็มีน้องขอซี้อต่อ เลยรีบปล่อยขาย ผมให้ขาตั้งคู่ / หมวก Bimolar ใหม่เอี่ยม(ผมใส่ไม่ได้ หัวโตเกิน)

ผมเลยไปออก Aerox 155 แทน ใต้เบาะเก็บของได้เยอะ เกียร์ออโต้บิดอย่างเดียว ลุยน้ำสบายไม่ต้องกลัวเลอะ มีวาล์วแปรผันและเบรค ABS ด้วย
ยิ่งตอนนี้เปลื่ยนสปริงโช้คหน้าเป็นของ Nouvo SX สูงขึ้นมาอีก 1 นี้ว ก็ยิ่งขับสบายครับ

ก่อนขายไอ่ตัวแสบก็ชอบขึ้นมานอนบนเบาะ ถ้านางพูดภาษาคนได้คงขอกุญแจไปขี่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 20:30:29 โดย No Trespassing »

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 20:39:37 »
   การจะหาความรู้สึกปรู๊ดปร๊าด จากรถขนาดใหญ่น้ำหนักตัวเยอะๆผมว่ามันยากมาก ถึงเครื่องจะแรงฟิลลิ่งมันด็ไม่ได้อยู่ดี
   ผมว่าเปลี่ยนไป เป็น Raptor ก็ไม่ค่อยตอบโจทย์ในสไตล์การขับของคุณนะครับ
จริงอยู่ว่าแนวโน้มอาจจะเร่งแซง และแรงกว่า EV  แต่ด้วยการที่มันฐานล้อกว้าง ตัวสูง  ยางใหญ่
น้ำหนักตัวมากๆ  โมเมนตั้มมันเยอะ ผมว่าการจะโยกจะมุด จะเร่งแซงหรือดีดตัวออกไฟแดงมันไม่น่าจะคล่องตัวสักเท่าไหร่บนถนนหลวง   ที่ๆเหมาะกับมันที่สุดน่าจะเป็นสถานที่แบบที่เขาถ่ายโฆษณามานั่นแหละ   
   ถ้าเป็นผมจะมองรถที่เล็กลงมาหน่อย  กลุ่ม c suv  ดูแรงม้าอาจจะไม่เยอะเท่า EV  แต่ไปได้เร็วกว่าคล่องกว่า

ออฟไลน์ tamjai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 22:01:16 »
ผมเหมือนเจ้าของกระทู้เลย ใบ้ให้ว่า Ranger3.2 อัตตราเร่งดีกว่ามากถ้าไม่แคร์ว่ากระบะ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 22:04:15 »
เพราะเหตุนี้ผมเลยต้องทดลองขับและเปรียบเทียบให้แน่ใจจริงๆก่อนจะซื้อครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 22:38:20 »
   การจะหาความรู้สึกปรู๊ดปร๊าด จากรถขนาดใหญ่น้ำหนักตัวเยอะๆผมว่ามันยากมาก ถึงเครื่องจะแรงฟิลลิ่งมันด็ไม่ได้อยู่ดี
   ผมว่าเปลี่ยนไป เป็น Raptor ก็ไม่ค่อยตอบโจทย์ในสไตล์การขับของคุณนะครับ
จริงอยู่ว่าแนวโน้มอาจจะเร่งแซง และแรงกว่า EV  แต่ด้วยการที่มันฐานล้อกว้าง ตัวสูง  ยางใหญ่
น้ำหนักตัวมากๆ  โมเมนตั้มมันเยอะ ผมว่าการจะโยกจะมุด จะเร่งแซงหรือดีดตัวออกไฟแดงมันไม่น่าจะคล่องตัวสักเท่าไหร่บนถนนหลวง   ที่ๆเหมาะกับมันที่สุดน่าจะเป็นสถานที่แบบที่เขาถ่ายโฆษณามานั่นแหละ   
   ถ้าเป็นผมจะมองรถที่เล็กลงมาหน่อย  กลุ่ม c suv  ดูแรงม้าอาจจะไม่เยอะเท่า EV  แต่ไปได้เร็วกว่าคล่องกว่า

เผลอจองไปเรียบร้อยเป้นคันแรกของ0เลยครับ  โชคดีที่มันออกมาสวยถุกใจมาก  แอบหวังว่าอัตราเร่งจะดีหน่อย  ถ้าไม่ดีอาจจะตัดใจไม่เอา
แต่ยังอยากมีรถไว้ขับฝ่าน้ำท่วมได้สักคัน  เพราะบางทีเข้ากทม  แอบมีเสียวครับช่วงหน้าฝน

ผมเหมือนเจ้าของกระทู้เลย ใบ้ให้ว่า Ranger3.2 อัตตราเร่งดีกว่ามากถ้าไม่แคร์ว่ากระบะ
ranger 3.2  ผมก็มีครับ  ซื้อมาให้คุณพ่อ  แต่ใช้เองอยู่ก่อน3 เดือน ก่อนให้คุณพ่อไปใช้ที่ ตจว  นานๆกลับบ้านไปผมถึงจะได้ขับเล่นที
พ่อผมขับรถช้ามาก  เขาไม่มีปัญหาล่ะ  ขับไปไร่ไปนา เข้าเมืองสบาย  เขาชอบ 
คันนั้นเอาจริงๆผมว่าพอกัน  หมายถึงอัตราเร่ง  จับความแตกต่างไม่ได้ครับ    ev ความจริงความเร้วสัก 140-160  มันขึ้นเร็วค่อนข้างโอเคอยู่ครับ  แถมมาด้วยความนิ่ง  ที่บางทีขับ x3 ผมยังว่า  สุสี กันที่ความเร็วสูง   ev  จะต่างกับ ranger  ตรง  ความกระฉับกระเฉง  และช่วงล่างที่ไม่เด้งเท่าครับ

เพราะเหตุนี้ผมเลยต้องทดลองขับและเปรียบเทียบให้แน่ใจจริงๆก่อนจะซื้อครับ

เห็นด้วยครับ  แต่อย่างว่าครับ  คันนี้ผมซื้อแบบไม่ทดลองขับ  เพราะชอบหน้าตา  และอยากมีppv  ไว้ลุยน้ำลุยโคลนเล่นครับ  เลยจัดมา
ตอนที่ลองจริงๆน่ะ  ได้ลองตัว2.2 แถมยังให้ขับแค่  ไม่กี่กิโล  ผมว่ายากที่จะจับอาการแบบละเอียดได้ครับ 
ถ้าเหมือนbmw ที่ให้ลองขับเป็นชั่วโมงคงจะดีครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 22:41:01 »
เพิ่งปล่อย CB300F MY17 ไปเมื่อต้นปีที่ผ่านมา รถ 1 ปีวิ่ง 985 กม.
ตอนซี้อใช้อารมณ์อยากได้ล้วนๆ อัตราเร่งไม่ผิดหวัง บิดเป็นมา ยืนพี้น 150 - 160 สบายๆ

ที่ขาย เหตุเพราะเจอถนนกำลังทำ แล้วรถน้ำกำลังสาดเพื่อให้ผิวถนนแน่น ก็ค่อยๆขับย่องไป ผลคือด้านหลังน้ำดีดจากล้อยันหมวกกันน็อค
ส่วนด้านหน้าดีดเลอะขากางเกงหมด ตอนแรกจะซี้อกันดีดมา แต่เห็นเพื่อนขับ Z650 ก็ดีดพอกัน

แถมเวลาไป 7-11 ปากซอย ก็ไม่ที่ห้อยของ แบกน้ำแพ็ค 6 ขวดก็ลำบาก ต้องเอาไว้บนถังน้ำมัน เลยจอดไว้บ้านให้ฝุ่นเกาะแทน

พอดีลงประกาศในกลุ่ม ก็มีน้องขอซี้อต่อ เลยรีบปล่อยขาย ผมให้ขาตั้งคู่ / หมวก Bimolar ใหม่เอี่ยม(ผมใส่ไม่ได้ หัวโตเกิน)

ผมเลยไปออก Aerox 155 แทน ใต้เบาะเก็บของได้เยอะ เกียร์ออโต้บิดอย่างเดียว ลุยน้ำสบายไม่ต้องกลัวเลอะ มีวาล์วแปรผันและเบรค ABS ด้วย
ยิ่งตอนนี้เปลื่ยนสปริงโช้คหน้าเป็นของ Nouvo SX สูงขึ้นมาอีก 1 นี้ว ก็ยิ่งขับสบายครับ

ก่อนขายไอ่ตัวแสบก็ชอบขึ้นมานอนบนเบาะ ถ้านางพูดภาษาคนได้คงขอกุญแจไปขี่แล้ว

ขับน้อยจิงคับ55

ออฟไลน์ HLRx

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 09:01:00 »
Raptor ได้แรงบิดเพิ่มมา 30 ได้ม้าพิ่มมา 15 ตัว
แต่ต้องลากตัวถังที่หนักขี้น ยางที่ใหญ่และหนักขี้น Body ที่ต้านลมเพิ่มขึ้น
ผมมั่นใจว่าไม่แรงกว่า เครื่อง 3.2 ตัวเก่าแน่นอน ยกเว้น เกียร์ 10 speed นั้นเทพส่งมาเกิด ถึงจะได้ 0-100 ต่ำกว่า 10 วิ
ที่สำคัญ รถรุ่นนี้ ไม่ได้ทำให้แรงในทางเรียบ ผมว่า จขกท.ผิดหวังแน่นอน เดี๋ยวผมรอซื้อต่อล่ะกัน 555

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 09:27:17 »
น่าเสียดายอยากให้ลองเอาไปจัดการรีแมพใหม่ก่อนตัดสินใจขายทิ้งจังครับ  :-[ ตอนนี้มีหลายแห่งเลยรับเปลี่ยนเทอร์โบเปลี่ยนหัวฉีดใหม่แยากได้แรงมากขึ้นถูกใจแน่นอน  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 09:40:50 »
ผมว่าอยู่ที่การเซ็ตคันเร่งนะครับ อยากได้ไวๆต้องญี่ปุ่น fortunerรุ่นแรก คนขับใช้กันบอกเร่งติดเท้าดี แต่ตัวเลขอัตราเร่งไม่ได้ไวมาก
จริงๆreflashน่าจะดีขึ้น 3.2นี่เห็นได้แรงเพิ่มอีกมากเลย แต่กระบะดีเซลแรงบิดสูง เจอเกียร์ออโต้ เลยต้องตอนม้าแรงบิดไว้ เดี๋ยวเสื่อมเร็ว
รถสูงหน่อย เร่งไวไว นึกถึงcx5 diesel 2wdเลยครับ แต่พี่ก็มีX3อยู่แล้ว

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 09:55:21 »
มีครับ กำลังจะปล่อยGLE500Eไปเพราะขับแล้วไม่ชอบขับ ใช้ไปยังไม่ถึงหมื่นโลเลย ขาดทุนกระจายแน่นอน
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 10:59:26 »
มีครับ ครั้งเดียว 525d F10 ขายไปปีกว่าแล้ว ตอนนั้นสนใจดีเซล เพื่อนเตือนว่าน่าเบื่อก้ไม่ฟังจัดมาจริงๆ โคดน่าเบื่อรถเหยียบคันเร่งครึ่งเดียวเหมือนจะแรง แต่กดไปอีกก้ไม่มีดึงเพิ่ม น่าเบื่อครับแถม f10 พวงมาลัยถึงจะนิ่งแต่โบราณแล้ว หนักไป เวลาขับก้ไม่สนุกดีแต่นิ่ง ใช้อยู่เกือบ3 ปีชอบอย่างเดียวคือประหยัดน้ำมันครับ ยี่ห้อโปรดในวัยเด็ก แต่พอตอนนี้เฉยๆกับยี่ห้อนี้มาก

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 11:34:09 »
ก็เคยครับ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 12:31:58 »
ตอนนี้มี F30 328i ที่คิดจะขายอยู่ครับ ไม่ใช่ว่าขับไม่ดีแต่ผมเป็นคนเน้นรถดิบๆมากกว่ารถนั่งสบาย พอซื้อมาใช้สักพักแล้วรู้สึกว่ามันขาดอรรถรสไปหน่อย
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 14:12:48 »
น่าเสียดายอยากให้ลองเอาไปจัดการรีแมพใหม่ก่อนตัดสินใจขายทิ้งจังครับ  :-[ ตอนนี้มีหลายแห่งเลยรับเปลี่ยนเทอร์โบเปลี่ยนหัวฉีดใหม่แยากได้แรงมากขึ้นถูกใจแน่นอน  :)

ไม่กล้าทำครับ  กลัวรถเอ๋อแล้วต้องคอยแก้ครับผม

มีครับ กำลังจะปล่อยGLE500Eไปเพราะขับแล้วไม่ชอบขับ ใช้ไปยังไม่ถึงหมื่นโลเลย ขาดทุนกระจายแน่นอน

รถน่าจะแรงอยู่นะครับ  มีข้อเสียตรงไหนครับ  สนใจอยากได้มือสองอยู่ครับในอนาคต

มีครับ ครั้งเดียว 525d F10 ขายไปปีกว่าแล้ว ตอนนั้นสนใจดีเซล เพื่อนเตือนว่าน่าเบื่อก้ไม่ฟังจัดมาจริงๆ โคดน่าเบื่อรถเหยียบคันเร่งครึ่งเดียวเหมือนจะแรง แต่กดไปอีกก้ไม่มีดึงเพิ่ม น่าเบื่อครับแถม f10 พวงมาลัยถึงจะนิ่งแต่โบราณแล้ว หนักไป เวลาขับก้ไม่สนุกดีแต่นิ่ง ใช้อยู่เกือบ3 ปีชอบอย่างเดียวคือประหยัดน้ำมันครับ ยี่ห้อโปรดในวัยเด็ก แต่พอตอนนี้เฉยๆกับยี่ห้อนี้มาก
เข้าใจฟีลเลนครับ  เวลาขับ x3  มันจะชอบตันเอาดื้อๆ  แต่ขับ528i สนุกกว่าพอสมควร
จริงๆผมก็ไม่ได้ครับโหดเลยนะครับ ไม่ใช้ชอบใช้top speed  แต่ชอบ redline ทุกเกียร์
ชอบเร่งมันส์ๆ  ถ้าขับคนเดียวนะครับ

ตอนนี้มี F30 328i ที่คิดจะขายอยู่ครับ ไม่ใช่ว่าขับไม่ดีแต่ผมเป็นคนเน้นรถดิบๆมากกว่ารถนั่งสบาย พอซื้อมาใช้สักพักแล้วรู้สึกว่ามันขาดอรรถรสไปหน่อย

ดูรถแต่ละคันที่มีรู้เลยครับว่าดิบจริงๆ😁😁

ออฟไลน์ coolcarrera

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 15:04:05 »
ผมเองก็กำลังเผชิญสถานการณ์นั้นอยู่กับ fortuner 2.8 ครับ รู้สึกว่ามันไม่ใช่ฟิลลิ่งรถที่เราชอบเลย จะออกตัวจะอะไรทีก็อุ้ยอ้าย จะเบรกทีก็ต้องเผื่อระยะเป็นทุ่ง
ขับแล้วรู้สึกเฉยๆไปทางน่าเบื่อมากกว่า happy ครับ

ตอนใหม่ๆก็เห่อ ดูดีไปหมด ตอนนี้ขึ้นปีที่ 3 หายเห่อแล้วรู้สึกเลยตามย่อหน้าบนครับ เลยคิดว่า ผมน่าจะชอบฟิลลิ่งของสายเก๋งมากกว่า

ตอนก่อนซื้อ ลอง ppv แทบทุกตัวนะ ตอนนั้นอารมณ์แบบอยากลองใช้รถประเภทนี้ดูบ้าง เลยตัดสินใจ อ่ะ สักครั้งละกันกับรถกลุ่มนี้

ผมว่ากรณีคุณ อาจต้องตัดใจไปจากกลุ่มกระบะและ ppv แหละครับ raptor เอง แรงมั้ย คงแรงแน่ๆล่ะ แรงบิด 500 nm ชน 10AT แต่ด้วยประเภทของรถแล้วผมก็ยังไม่เห็นว่ามันจะเร็ว หรือปรู๊ดปร๊าดอะไรมากมายไปได้ยังไง
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 17:41:49 »
ผมก็รอเวลาที่จะขายอยู่ครับ ปล่อยตอนนี้ยังไม่ได้ ขาดทุนเยอะอยู่

New pajero 2.4 gt premium

ไม่ชอบพวงมาลัยของมันเอามากๆ ปัญหามิตซูไม่ยอมรับผิดชอบ แก้ไขไม่จบ เคลมแล้วไม่หาย ตอนนี้บอกว่าเป็นปกติของรุ่นนี้ ยกเลิกการเคลมให้กับลูกค้า

ในคลับเลยมีคนทำตัวล็อกแกนเพื่อลดอาการคลอน ขายดีเป็นเทน้ำเทท่าเลยทีเดียว

ทุกวันนี้ขับไปก็คลอนๆไป บางทีมันก็หงุดหงิด เริ่มที่จะไม่มีความสุขเวลาขับรถคันนี้มากขึ้นทุกวัน

กะว่ารอให้ครบ 4 ปีคงปล่อยไปหา SUV รถตลาดๆดีกว่าครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 21:11:22 »
ผมเองก็กำลังเผชิญสถานการณ์นั้นอยู่กับ fortuner 2.8 ครับ รู้สึกว่ามันไม่ใช่ฟิลลิ่งรถที่เราชอบเลย จะออกตัวจะอะไรทีก็อุ้ยอ้าย จะเบรกทีก็ต้องเผื่อระยะเป็นทุ่ง
ขับแล้วรู้สึกเฉยๆไปทางน่าเบื่อมากกว่า happy ครับ

ตอนใหม่ๆก็เห่อ ดูดีไปหมด ตอนนี้ขึ้นปีที่ 3 หายเห่อแล้วรู้สึกเลยตามย่อหน้าบนครับ เลยคิดว่า ผมน่าจะชอบฟิลลิ่งของสายเก๋งมากกว่า

ตอนก่อนซื้อ ลอง ppv แทบทุกตัวนะ ตอนนั้นอารมณ์แบบอยากลองใช้รถประเภทนี้ดูบ้าง เลยตัดสินใจ อ่ะ สักครั้งละกันกับรถกลุ่มนี้

ผมว่ากรณีคุณ อาจต้องตัดใจไปจากกลุ่มกระบะและ ppv แหละครับ raptor เอง แรงมั้ย คงแรงแน่ๆล่ะ แรงบิด 500 nm ชน 10AT แต่ด้วยประเภทของรถแล้วผมก็ยังไม่เห็นว่ามันจะเร็ว หรือปรู๊ดปร๊าดอะไรมากมายไปได้ยังไง

สองปีที่แล้วเคยลอง ftn 2.8  สั้นๆ  20กว่าโล  ขับง่าย สไตล์ โตโยต้า
แต่ที่จับอาการได้คือยางคิดรถ และเบรคครับ  ซึ่งผมว่าพี่โตมรเบรคเป็นเอกลักษณ์นะครับ
คือเสียวหน่อยๆ
ทั้งแคมรี่hybrid กับalphard hybrid ผม  setมาคล้ายกัน
แต่ที่แย่สุดคือcamry hybrid เคยทำผมเหวอครั้งนึง  นึกว่าจะไม่ทันดันทัน
เข็ดเลยครับ  ต้องปรับตัวยกใหญ่

ผมก็รอเวลาที่จะขายอยู่ครับ ปล่อยตอนนี้ยังไม่ได้ ขาดทุนเยอะอยู่

New pajero 2.4 gt premium

ไม่ชอบพวงมาลัยของมันเอามากๆ ปัญหามิตซูไม่ยอมรับผิดชอบ แก้ไขไม่จบ เคลมแล้วไม่หาย ตอนนี้บอกว่าเป็นปกติของรุ่นนี้ ยกเลิกการเคลมให้กับลูกค้า

ในคลับเลยมีคนทำตัวล็อกแกนเพื่อลดอาการคลอน ขายดีเป็นเทน้ำเทท่าเลยทีเดียว

ทุกวันนี้ขับไปก็คลอนๆไป บางทีมันก็หงุดหงิด เริ่มที่จะไม่มีความสุขเวลาขับรถคันนี้มากขึ้นทุกวัน

กะว่ารอให้ครบ 4 ปีคงปล่อยไปหา SUV รถตลาดๆดีกว่าครับ

เจองี้หลอนแทนเลยครับ

ออฟไลน์ TNP

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 21:16:15 »
ผมเพิ่งปล่อยEV 3.2 ไป  รถปีนึงพอดี  วิ่งไม่ถึงหมื่น
ขับเองจริงๆ น่าจะสัก 3,000 โล โชคดีเพื่อนช่วยซื้อไว้  ไม่งั้นขาดทุนกระจาย
เรื่องเดียวจริงๆ อัตราเร่ง ตอนออกตัว ตอนเร่งแซง  เลยขับไม่สนุก
เป็นความรู้สึกส่วนตัวน่ะครับ เพราะคนอื่นเขาก็ใช้กันได้ทั่วบ้านทั่วเมือง
 พอดีชอบรถที่ออกตัวได้ไม่อืดอาด  แซงหนีรถติด รถช้าเร็วๆ
ผมก็อยู่กับมันได้ แต่มันค่อนข้างต้องออกแรงเลยรู้สึกไม่ค่อยhappy

ที่เหลือเป็นรถที่ดีมาก  ออปชั่นยังดีกว่าbm
ตอนนี้รอ raptor ขอ0-100 9กว่าๆ -ไม่เกิน10  นี่พอเป็นไปได้ไหมน้อ

ผมว่า ปัญหาหลักเลย มาจาก น้ำหนักตัวมันมากผิดปกติ เกือบๆ 2,400 kg
หนักกว่า คู่แข่งรุ่นท็อป ทุกรุ่น ราวๆ 300 kg ได้

ไม่รู้หนักอะไรนักหนา

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 22:43:18 »
เคยครับ ใช้ไปไม่ถึงปี BMW e90 325i ซื้อมามี2 ที่ศูนย์1,000ปี พระรามสี่  ขาดทุน6แสน  เหตุเป็นเพราะ pre own ของเค้าห้าม Tast drive 

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 08:54:26 »
E6o บ้านญาติซื้อมา 1ปี
ขับดีแต่นั่งสบายที่เบาะคู่หน้าเท่านั้น
คนนั่งซึ่งเป็นเจ้าของเงินบ่น จนลูกหลานต้องขายไป