ผู้เขียน หัวข้อ: รูน็อตที่ยึดไฟตัดหมอก เกลียวมันหวานทำไงดีครับ  (อ่าน 4143 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
Jazz gk ตัว V รูน็อตตรงกันชนหน้า ที่ไว้ไขน็อตยึดไฟตัดหมอก เกลียวมันหวานอ่ะครับ
เพื่อนผมบอกว่ามันเป็นกิ๊ฟน็อตตัวเมียพลาสติก ถอดเปลี่ยนได้ ถามที่ศูนย์แล้วเปิดพาร์ทกันชนดูก็ไม่มี
หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: รูน็อตที่ยึดไฟตัดหมอก เกลียวมันหวานทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 19:53:03 »
ถ้าไม่ค่อยได้แกะบ่อยก็กาวอีพ็อกซี่ครับ  หรือ กาวพลาสติกก็ได้ครับ แต่อย่าใช้กาวช้างนะครับ 
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ nuntapon.s

Re: รูน็อตที่ยึดไฟตัดหมอก เกลียวมันหวานทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 22:24:45 »
ส่วนมากตัวเมียบนชิ้นงานพลาสติกจะเป็นกิ๊ปนะ  แต่ที่ผมเห็นส่วนมากเป็นโลหะไม่น่าหวานได้

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 07:54:26 »
กาวซิิลิโคน 3m อัดเข้าไปก่อน รอให้แข็งตัว(อาจใช้เวลา 2-3วัน) แล้วค่อยขันสกรูยึดเข้าไป ผ่านไปสักระยะ (หลายๆ วัน) ก็จะแข็งตัว
ผมเอามายึดฐานกล้องมองหลัง  มั่นคงแข็งแรงเหมือนของออกจากโรงงานเลยครับ ผ่านมา 5 ปีแล้วยังดูดีอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 08:07:18 โดย SLuang »

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 19:22:33 »
กาวซิิลิโคน 3m อัดเข้าไปก่อน รอให้แข็งตัว(อาจใช้เวลา 2-3วัน) แล้วค่อยขันสกรูยึดเข้าไป ผ่านไปสักระยะ (หลายๆ วัน) ก็จะแข็งตัว
ผมเอามายึดฐานกล้องมองหลัง  มั่นคงแข็งแรงเหมือนของออกจากโรงงานเลยครับ ผ่านมา 5 ปีแล้วยังดูดีอยู่ครับ

หมายถึงเอากาวพอกตรงรูน็อตให้หนาขึ้น รอให้แห้งแล้วขันน็อตเข้าไปหรอครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 10:01:26 »
1. อีพ็อกซี่
2. กาวตะปู

ช่วยท่านได้ครับ  อุดลงที่เบ้าน็อตได้เลยครับ รอให้แห้งดีๆครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์