ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mercedes-AMG C43 Coupe' ประกอบในประเทศ : 4,140,000 บาท //  (อ่าน 24773 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf8023

• Hero Member
แล้วRC200tจะไปขายใครล่ะ ทีนี้

ออฟไลน์ Nice

• Jr. Member
  • **
E43 AMG 395 แรงม้า จะมาขายบ้างไหมครับ สนุกเลยทีนี้ ;D

ตอนนี้ มีแต่ E63 S 4Matic+ Edition 1 ราคา 16,090,000 บาท รุ่นนี้ ต้องสั่งพิเศษ เท่านั้น

ออฟไลน์ SM.

E43 coupe มาแน่ๆ แบบนี้ ยิ่ง model นี้ สวยมากๆๆด้วย

ออฟไลน์ ynot9x

• Sr. Member
ถามเรื่องค่า บำรุงรักษา จะสูงกว่าพวกรุ่น ปกติทั่วไปมากไหมครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ Tedjung84

E43 coupe มาแน่ๆ แบบนี้ ยิ่ง model นี้ สวยมากๆๆด้วย
มันจะเปลี่ยนรหัสเป็น E53 coupe แทนครับ ซึ่งเป็น Hybrid พ่วงมาด้วย :-X

ออฟไลน์ Smith686

ในบรรดารถที่ซื้อได้จากตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการในไทย มีคันไหนที่เกิน 350 แรงม้าแล้วราคาถูกกว่าตัวนี้มั๊ยครับนี่
ประกอบในอย่างนี้ คาดว่าอีกไม่นานคงมีรถให้สื่อทดสอบ ไม่มีงบซื้อครับ แต่อยากอ่าน  ::)

WRX STI ครับ อาจจะเทียบกันตรง ๆ ไม่ได้ เพราะเป็นตัวถังซีดาน 4 ประตู

แต่แรงม้าใกล้เคียงกันครับ ราคาตอนนี้ ผมแอบไปดูในเว็ปเพื่อจะเอามาตอบคุณ ttcl โดยเฉพาะ

3,453,000 บาทครับ อิอิ

แต่ผมรอคอยเล็กพริกขี้หนูอย่าง A45AMG หรือตัวใหม่ A35AMG ครับ ผมชอบรถคันเล็ก ๆ ครับ

ถ้าราคาออกมาไม่ถึง 4 รับรองว่า....  นั่นละฮะ 5555  ;D
WRX STI กี่แรงม้าครับ น่าจะต่ำกว่า C43 พอสมควรเลยนะ เทียบกันไม่ได้ 367 แรงม้าของ C43 ยังไปต่อได้อีกเยอะนะเพราะเครื่องใหญ่กว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 17:17:43 โดย Smith686 »

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
ผมว่าอีกสัก 3-5 ปี c43 มือสองจะน่าสอยเป็นอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ mick

ตัว 4 ประตู minor แล้ว
ใครสนใจรอตัวนี้ minor เลยดีกว่า

ออฟไลน์ ttcl

ในบรรดารถที่ซื้อได้จากตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการในไทย มีคันไหนที่เกิน 350 แรงม้าแล้วราคาถูกกว่าตัวนี้มั๊ยครับนี่
ประกอบในอย่างนี้ คาดว่าอีกไม่นานคงมีรถให้สื่อทดสอบ ไม่มีงบซื้อครับ แต่อยากอ่าน  ::)

WRX STI ครับ อาจจะเทียบกันตรง ๆ ไม่ได้ เพราะเป็นตัวถังซีดาน 4 ประตู

แต่แรงม้าใกล้เคียงกันครับ ราคาตอนนี้ ผมแอบไปดูในเว็ปเพื่อจะเอามาตอบคุณ ttcl โดยเฉพาะ

3,453,000 บาทครับ อิอิ

แต่ผมรอคอยเล็กพริกขี้หนูอย่าง A45AMG หรือตัวใหม่ A35AMG ครับ ผมชอบรถคันเล็ก ๆ ครับ

ถ้าราคาออกมาไม่ถึง 4 รับรองว่า....  นั่นละฮะ 5555  ;D

ขอบคุณครับ เมื่อก่อนผมชอบดู rally wrc พูดถึง subaru ผมจะนึกรถคันสีน้ำเงิน สติกเกอร์ตัวถัง555 (มันติด 555 นะครับ ไม่ใช่ผมหัวเราะ ::) ) กับสติกเกอร์ดาวลูกไก่ ล้อสีทอง ดูโดดเด่นมาก นึกถึง richard burns ด้วย
ตอน subaru ถอนตัวออกจาก rally wrc ยังเสียดายอยู่

ตอนนี้รถ benz รุ่นไหนที่มีประกอบในอยู่ ก็ได้ลุ้นกันล่ะครับว่ารุ่นไหนจะได้ลงเครื่อง 43 ประกอบในอีก

ออฟไลน์ gobank01

• Full Member

ปีหน้ารอสอย C43 มือสองเอี่ยมๆ

ราคา 3 ต้นๆ จะได้ไหมน๊าาาา

ออฟไลน์ rega

ปรบมือให้ทางต้นสังกัด ทำราคาได้น่าสนใจมากครับ

เก๋งสองประตู ม้า สามร้อยกว่า ราคา สี่ล้านบาท

ความภักดีต่อยี่ห้อ มีเขวครับ

มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ Teera

สงสารคนซื้อประกอบนอกไปแล้ว อย่างยิ่ง ครับ

ออฟไลน์ aun

คือถ้าเทียบรถรุ่นประมาณใกล้เคียงกัน (นึกรุ่นไม่ออกครับ ประมาณ CLK500 สมัยก่อน แต่ไม่มีประกอบไทยอีก)  ราคานำเข้า +เงินเฟ้อ ตัวนี้นี่เหมือนถูกลงเป็นเท่าตัวหรือเกินเท่าตัวเลยไหมครับเนี่ย  :-[

ออฟไลน์ ttcl

ถูกต้องตามที่คุณ aun บอกครับ ถ้าเทียบรุ่นใกล้เคียงกันของสมัยก่อน ราคาถูกลงเกินเท่าตัว

ถ้าเอาตัวเลขแรงม้าแรงบิดของ c43 coupe (367ps 520Nm) มาเทียบ จะเทียบได้ถึง clk55 amg เลยครับ (362hp 510Nm)

เคยบันทึกราคาบอดี้นี้ไว้อยู่
benz thailand นำเข้ามาขาย 2 เครื่อง คือ 200kom กับ 240
แค่ตัว 240 ราคาก็ไปถึง 5 ล้านนิดๆแล้ว
ตัวเครื่องใหญ่กว่านี้ไม่นำเข้ามาเพราะติดที่เรทภาษีเกิน 3,000 ซีซี ราคาจะกระโดดไปอีกเยอะ

ถ้าสั่ง clk55 amg ป้ายแดงตอนนั้นจากผู้นำเข้าอิสระ ราคาก็น่าจะเกินเท่าตัวของราคา c43 coupe ในปัจจุบันครับ

ออฟไลน์ IS2000

คือถ้าเทียบรถรุ่นประมาณใกล้เคียงกัน (นึกรุ่นไม่ออกครับ ประมาณ CLK500 สมัยก่อน แต่ไม่มีประกอบไทยอีก)  ราคานำเข้า +เงินเฟ้อ ตัวนี้นี่เหมือนถูกลงเป็นเท่าตัวหรือเกินเท่าตัวเลยไหมครับเนี่ย  :-[

ถ้า position ของรุ่นนี้ผมว่าเทียบได้กับ CLK350 AMG package ในตัวก่อนครับ แต่ตอนนี้แบรนด์ AMG มีตัวตนชัดเจนมากกว่าเป็นแค่ package ติดมาเสริม คล้ายๆ Audi ที่มี S5 เป็นตัวแรงของตระกูล A5 แต่ก็ไม่ได้เป็นรุ่นแรงสุดที่แยกออกไปทำเองแบบ RS5
สำหรับตัว CLK500 มันเป็นตัวพิเศษหน่อยในยุคนั้น เป็นเครื่องที่มีให้เฉพาะใน CLK และไม่มีใน C-Class  รถรุ่นที่มาแทน CLK500 น่าจะเป็น E550 coupe บอดี้ 207 ครับ ส่วนตระกูล 55 AMG ก็ถูกแทนที่ด้วย 63 AMG
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ aun

ถูกต้องตามที่คุณ aun บอกครับ ถ้าเทียบรุ่นใกล้เคียงกันของสมัยก่อน ราคาถูกลงเกินเท่าตัว

ถ้าเอาตัวเลขแรงม้าแรงบิดของ c43 coupe (367ps 520Nm) มาเทียบ จะเทียบได้ถึง clk55 amg เลยครับ (362hp 510Nm)

เคยบันทึกราคาบอดี้นี้ไว้อยู่
benz thailand นำเข้ามาขาย 2 เครื่อง คือ 200kom กับ 240
แค่ตัว 240 ราคาก็ไปถึง 5 ล้านนิดๆแล้ว
ตัวเครื่องใหญ่กว่านี้ไม่นำเข้ามาเพราะติดที่เรทภาษีเกิน 3,000 ซีซี ราคาจะกระโดดไปอีกเยอะ

ถ้าสั่ง clk55 amg ป้ายแดงตอนนั้นจากผู้นำเข้าอิสระ ราคาก็น่าจะเกินเท่าตัวของราคา c43 coupe ในปัจจุบันครับ

หลายคนคงฝันเป็นจริงได้ง่ายขึ้นเลยนะครับ ราคาแบบนี้  ;D

ออฟไลน์ aun

ถ้า position ของรุ่นนี้ผมว่าเทียบได้กับ CLK350 AMG package ในตัวก่อนครับ แต่ตอนนี้แบรนด์ AMG มีตัวตนชัดเจนมากกว่าเป็นแค่ package ติดมาเสริม คล้ายๆ Audi ที่มี S5 เป็นตัวแรงของตระกูล A5 แต่ก็ไม่ได้เป็นรุ่นแรงสุดที่แยกออกไปทำเองแบบ RS5
สำหรับตัว CLK500 มันเป็นตัวพิเศษหน่อยในยุคนั้น เป็นเครื่องที่มีให้เฉพาะใน CLK และไม่มีใน C-Class  รถรุ่นที่มาแทน CLK500 น่าจะเป็น E550 coupe บอดี้ 207 ครับ ส่วนตระกูล 55 AMG ก็ถูกแทนที่ด้วย 63 AMG

ขอบคุณมากคร้าบ สำหรับข้อมูลดีๆ ::)

ออฟไลน์ CarameLon

เห็นราคาแล้ว c350eที่บ้านมันสั่นสะท้านกันเลยทีเดียว
อีกหน่อย คงได้เห็นวิ่งกันเต็มถนนแน่นอน

ปล. แรงม้าแรงบิดค่ายนี้ บางทีดูแล้วเยอะมากไปยังไงไม่รู้
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R