ผู้เขียน หัวข้อ: จากคลิปนี้อะไรทำให้รถเข้า limp home mode ได้อย่างง่ายดายครับ  (อ่าน 4403 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
รถสามคันมีเข้า limp home mode 2 คันคือ Porsche, Alfa Romeo มาจากสาเหตุอะไรครับ ผมคิดว่าน่าจะมาจากฝุ่นเข้า O2 sensor
รึว่ามาจากสาเหตุอื่นครับ แต่ Porsche บอกว่า all-wheel drive overload แต่ alfa บอกให้ check atv system

limp home mode คือรถไม่เปลี่ยนเกียร์ให้ เนื่องจากเจอความผิดปกติบางอย่าง เหมือนเข้า safe mode ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 09:37:30 โดย The Mechanics of Emotions »
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ sukhontha

ไม่ได้ดูคลิป  แต่เดาว่าเป็นเรื่องของล้อฟรี จนมันไม่สามารถคอนโทรลระบบขับเคลื่อนได้...

ออฟไลน์ Fly to dream

น่าจะเซฟระบบขับเคลื่อนครับ  ส่วน Land rover เค้าทำรถออฟโร้ดจริงๆมา ประสบการณ์เยอะระบบเลยไม่ตัดเพราะรู้ว่ารถใช้งานอะไร

ส่วน 2 เจ้าที่ตัด น่าจะเข้า Sport+ แล้วล้อฟรีทิ้งตลอดในทรายจนระบบคิดว่ารถพัง  เดานะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย