ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเคยใช้ปีกนก trw บ้างครับ  (อ่าน 4386 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
มีท่านใดเคยใช้ปีกนก trw บ้างครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 09:56:49 »
มีท่านใดเคยใช้ไหมครับคุณภาพ เป็นยังไงบ้างครับ สู้ของศูนย์ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: มีท่านใดเคยใช้ปีกนก trw บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 11:09:16 »
เคยใช้สิบปีก่อน พอไหวนะครับ

หลังๆ ไม่ได้ใช้เองเพราะมีแต่คนบ่นว่าลูกหมากมันเสียเร็ว

อ้อ ของBMW E46ครับ  รุ่นอื่นไม่ได้ลองครับ

ถ้าซ่อมได้เอาของแท้ๆไปซ่อมใช้ดีกว่า อัดบุช แกะลูกหมากซ่อม หาโรงกลึงดีๆ

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
Re: มีท่านใดเคยใช้ปีกนก trw บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 16:14:51 »
ปีกนกไม่ทราบ แต่ลูกหมากกันโคลงห่วยครับใส่ได้ 3 เดือน ยางแตกลายงาแล้วแต่ยังไม่หลวมนะ

ผมต้องไปเทียบซื้อยางมาถอดแล้วแงะใส่อีกรอบ

ประสบการณ์ซ่อมรถของผม ถ้าเบิกของแท้ได้ ของแท้ไปเลยครับ

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 17:09:18 »
ปีกนกไม่ทราบ แต่ลูกหมากกันโคลงห่วยครับใส่ได้ 3 เดือน ยางแตกลายงาแล้วแต่ยังไม่หลวมนะ

ผมต้องไปเทียบซื้อยางมาถอดแล้วแงะใส่อีกรอบ

ประสบการณ์ซ่อมรถของผม ถ้าเบิกของแท้ได้ ของแท้ไปเลยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

เคยใช้สิบปีก่อน พอไหวนะครับ

หลังๆ ไม่ได้ใช้เองเพราะมีแต่คนบ่นว่าลูกหมากมันเสียเร็ว

อ้อ ของBMW E46ครับ  รุ่นอื่นไม่ได้ลองครับ

ถ้าซ่อมได้เอาของแท้ๆไปซ่อมใช้ดีกว่า อัดบุช แกะลูกหมากซ่อม หาโรงกลึงดีๆ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ naphon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 21:30:37 »
เคยใช้เปลี่ยนให้jazz gdตอน200000โล ขายไปตอน 25xxxx ตอนนั้นก็ปกติดีอยู่ครับ