ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดังจากใต้รถครับ  (อ่าน 3890 ครั้ง)

ออฟไลน์ Golfts

• Newbie
  • *
มีเสียงดังจากใต้รถครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 20:14:03 »
มีเสียงดังเวลาขึ้นลง ลูกระนาด หรือเวลาช่วงล่างได้รับความกระเทือนจะพื้นถนนครับ หรือลองกดรถดูก็จะได้ยินครับ ไม่ทราบว่าเสียงแบบนี้ น่าจะเป็นเสียงอะไรได้บ้างครับ ลองฉีด sonax ที่บูชปีกนกแล้ว ยังไม่หายครับ เสียงมาจากทางด้านหน้ารถ ค่อนไปทางกลางรถครับ ฟังยากมากว่าเกิดจากตรงไหนแน่

เสียงตามวิดีโอเลยครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
Re: มีเสียงดังจากใต้รถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 21:14:29 »
ของผมโดนศูนย์จับเปลี่ยนคอม้าแล้วหายครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 22:36:09 »
ของผมโดนศูนย์จับเปลี่ยนคอม้าแล้วหายครับ
เสียงเป็นแบบนี้เลยหรอครับ แล้วมีอาการอื่นร่วมไหมครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 00:44:45 »
เสียงเป็นแบบนี้เลยหรอครับ แล้วมีอาการอื่นร่วมไหมครับ
เสียงประมาณในคลิปท่านเลยครับ เอี๊ยดอ๊าดเวลาขึ้นลงเนิน ลูกระนาดสูงๆ ของผมเสียงมาจากฝั่งซ้าย
ส่วนอาการอื่นๆ ไม่มีที่รู้สึกได้ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 01:52:47 »
เสียงประมาณในคลิปท่านเลยครับ เอี๊ยดอ๊าดเวลาขึ้นลงเนิน ลูกระนาดสูงๆ ของผมเสียงมาจากฝั่งซ้าย
ส่วนอาการอื่นๆ ไม่มีที่รู้สึกได้ครับ
. ถ้าไม่เปลี่ยนจะมีผลเสียกับรถไหมครับ

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 10:45:15 »
เสียงเหมือน เสียงสปริง
ถ้าใช่ จะมีพวก ยางรองสปริง   ถ้าเป็นรถโหลด อาจเป็นเสียงสปริงเสียดสีกันครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 12:12:32 »
. ถ้าไม่เปลี่ยนจะมีผลเสียกับรถไหมครับ

ผมว่าลองไปร้านช่วงล่าง ลองให้เค้ายกรถดู ก็น่าจะเห็นครับ