ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการจองเลขป้ายทะเบียนครับ  (อ่าน 4345 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
สอบถามเรื่องการจองเลขป้ายทะเบียนครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 19:43:24 »
เห็นตามเว็ปหรือเฟสบุคต่างๆที่ว่ารับจองนั่นโน่นนี่ ด้วยความที่อยากได้เลขที่ตัวเองชอบ และอยากได้ป้ายเชียงใหม่ รถเพิ่งแจ้งย้ายออกจากกรุงเทพ

พอพิมพ์ไปถามกลายเป็นจองได้เฉพาะของกรุงเทพเท่านั้น

คำถามคือ ต่างจังหวัดมีการจองเลขได้มั้ยครับ ในกรณีเป็นบุคคลธรรมดาๆ แต่อยากได้เลขที่ชอบ (ไม่ได้เป็นเลขคู่ เลขเบิ้ลหรือเลขมลคลอะไรนะครับ)

ขอบคุณครับ

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: สอบถามเรื่องการจองเลขป้ายทะเบียนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 19:53:53 »
ต่างจังหวัด ไม่ค่อยมีคนจอง เพราะเลขไม่ขลังครับ  รถน้อยครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Stp

Re: สอบถามเรื่องการจองเลขป้ายทะเบียนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 19:55:38 »
ตจว. น่าจะไปที่ขนส่งจังหวัดนั้นๆ โดยตรงได้เลยนี่ครับ บางทีขอเลขสวยได้ง่ายกว่ากรุงเทพอีก เพราะรถจดน้อย แต่ถ้าจองเลขห่างจากหมวดปัจจุบันเยอะก็อาจต้องนานหน่อยกว่าจะได้จดทะเบียน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 20:51:05 »
ตจว. ยังไม่มีระบบการจองทะเบียนผ่านเนต น่ะครับ

ต้องติดต่อขนส่งเอง ซึ่งถ้าเลขสวย อาจจะต้องมีค่าน้ำร้อน น้ำชาสักหน่อยครับ

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 20:57:39 »
เชียงใหม่ตอนนี้หมวดไม่ค่อยสวยเลยครับ หมวด งx แต่มีคนรับจองเลขอยู่นะครับ ของเชียงใหม่ แต่ถ้าเลขธรรมดาไปทำเรื่องเองน่าจะได้ครับผม ส่วนถ้าป้ายดำเลขดี ต้องใช้กำลังภายในนิดหน่อยครับ คันที่บ้านคุณพ่อให้คนรู้จักจัดการให้ครับ ขx 1800

ออฟไลน์ ttcl

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 22:11:12 »
แล้วแต่จังหวัดครับ

บางจังหวัดก็ประกาศให้จองได้ อย่างภาพข้างล่างนี้ เอามาจากหน้าเว็บของสำนักงานขนส่งจังหวัดอุทัยธานี ก็บอกให้จองได้ครับ

บางจังหวัดไม่ได้ประกาศให้จองเป็นกิจลักษณะแบบในกรุงเทพ อยากได้เลขใดก็ต้องลองไปติดต่อดู คือ เราไปขอจองได้ไม่ต้องกลัวว่าจะผิดกฎหมาย แต่ทางเจ้าหน้าที่จะรับจองหรือไม่ อันนี้แล้วแต่การเจรจาเลยครับ เพราะก็ไม่มีข้อบังคับให้เจ้าหน้าที่ต้องดำเนินการให้เราเช่นกัน (ถ้าจะให้ได้ชัวร์ๆก็ต้องหาคนที่รู้จักคนข้างใน ติดต่อขอจองเลขเข้าไปครับ)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 09:12:44 »
จังหวัดจองได้ ล๊อกได้ แต่เป็นระบบ แมนนวลอยู่ครับ
ตอนนี้ ที่ขึ้นหมวด งX จะมี เชียงใหม่ กับชลบุรี ครับ  ส่วนรถกระบะ  โคราชขึ้น ยX ครับ
ถ้ารอหมวดใหม่ ส่วนใหญ่ประมาณ 6 เดือนครับ ถึงเปลี่ยนหมวดที ครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Ao_Chosi

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 12:43:17 »
ติดต่อที่ขนส่งเองเลยครับ ให้ค่าน้ำชานิดหน่อย อาจจะได้บริการที่ดีขึ้น (ขำๆน่ะครับ  :-X :-X :-X)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 09:11:22 »
ของเพื่อนตจว. เลขสวย ๆ ทั้งนั้น ติดใส่กะบะ ฯ

xx456  xx199 ฯ

จองออนไลน์นี่ พอถึงเวลา เครื่องผมค้างประจำ - จนขี้เกียจ สุดท้ายได้เลขไม่ได้ดั่งใจเท่าที่ควร  8)