ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปตามคาด ทำไมโตไม่เอาล้อ C-HR สวยๆติดรถมาจากโรงงาน  (อ่าน 10766 ครั้ง)

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
เข้าไปดูมาแล้วเหมือนกันครับ เซ็งแทน

ออฟไลน์ Symphonic

• Hero Member
ซื้อไปใส่ Mighty X ได้มั้ยฮะ 😁

ออฟไลน์ SM.

บ้านเราต้องล้อ 17 นิ้วเท่านั้น ไม่งั้นล้อพัง ล้อคด กับถนนบ้านเรา toyota เค้าวิจัยมา  ::) ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Staples

แยกขายไม่ว่า ลายสวยสุด ดันไม่มา

ออฟไลน์ pjs6306

สวยมากคับ เสร็จแล้ว gc ต่ำเตี้ย เป็นรถ hb ไปเลย

ออฟไลน์ tvm

เสียดายลายสวยสุดเหมือนกันน่าจะมีขาย

ออฟไลน์ SLuang

ไม่เสียดาย เพราะไม่มีตังค์ซื้อ อิอิ

ออฟไลน์ akewizard

แบบเดียวกับตอน Audi TT รึเปล่าครับ  ต้องใส่ล้อแบบธรรมดามาเพื่อให้เทสค่า CO2 ได้น้อยๆจะได้ผ่านภาษีได้ราคาถูก

ออฟไลน์ Alcatraz

บ้าไปแล้ว ล้อ 17 กว้างแค่ 6.5 ล้อสวยขนาดไหนก็ไม่เอาถ้ามันกว้างแค่นี้ ว่าแต่ CHR นี่ pcd เท่าไหร่ 5/100 เหมือนอัลติสป่าว ถ้าใช่ก็หาล้อยากอีก

ออฟไลน์ xman2029

อันล่ะ 3900 ใช่ไหมครับ 4 อันก็เกือบๆ 12000 แพงใช้ได้

ออฟไลน์ focus2012

อันล่ะ 3900 ใช่ไหมครับ 4 อันก็เกือบๆ 12000 แพงใช้ได้

ราคาปกติของขอบ 17" นะครับ Lenso ก็ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

แยกขายไม่ว่า ลายสวยสุด ดันไม่มา

ผมว่าลายนี้สวยกว่านะครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ผมว่า ส่วนใหญ่จะชอบเอาไปเปลี่ยนเองอยู่ละครับ

ออฟไลน์ PREM

17" ก็เล็กไปอยู่ดีครับ
18" ลายสเป็กนอกสวยสุดจริงๆ
จะอ้างสภาพถนนก็กระไรอยู่ ยี่ห้ออื่นเขาก็ใส่กันมาได้
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ coolcarrera

จะว่ายังไงดี
มันต้องกั๊กอะครับ
ไม่งั้นเสีย pedigree ความเป็น toyota thailand หมด
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เห็นล้อรูปแรกนึกว่ากำลังดูล้อของฮอนด้า  :-[

ล้อในคันโปรโมทไม่มาได้ไง  >:(

Nonlamer

ไม่งั้นเสีย pedigree ความเป็น toyota thailand หมด

ผมว่าน่าจะมุขเดิม เก็บไว้สำหรับทำรุ่นพิเศษ ขายได้ทั้งชุดแต่งทั้งล้อ กำไรต่อคันเพิ่ม  >:(

ออฟไลน์ baddream11

มันก็ดีถ้าใส่ล้อสวยๆ มาให้ แต่ไม่เพิ่มราคา แต่เค้าเพิ่มมั๊ย เราก็จะรู้ได้ไง?

และล้อสวยๆ ที่ว่า มันก็ไม่ได้ถูกใจทุกคน บางคนก็ยังเอาไปเปลี่ยนอยู่ดี :-X

ออฟไลน์ boogie2020

แล้วแต่คนชอบด้วยแหละคับ ผมชอบเจ้าตัวดำล้วน มากกว่าตัว Top ที่มีวาว ๆ

อย่าง Altis Esport ผมไม่ชอบลายล้อติดรถมาก ๆ ....แต่หลาย ๆ คนก็บอกว่าสวยดี
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ผมว่าน่าจะมุขเดิม เก็บไว้สำหรับทำรุ่นพิเศษ ขายได้ทั้งชุดแต่งทั้งล้อ กำไรต่อคันเพิ่ม  >:(

หรือไม่ก็ต้องโดนตลาดก่นด่าเยอะๆ หรือคู่แข่งมีก่อน
หรืออย่างไวสุด minor

มันไม่เคยเปลี่ยนล่ะครับ อย่างน้อยในช่วง 10-12 ปีมานี้

ที่ว่านี่ไม่ใช่แค่เคสล้อนี่นะครับ
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ล้อสวยน่าจะมาขายแยกด้วย
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ล้อ 18 นิ้ว ที่ยังมาไม่ได้ในตอนนี้ เป็นเพราะเรื่อง CO2 ครับ
จะเห็นได้ว่าทั้งรุ่น 1.8 และ 1.8 Hybrid CO2 เต็มพิกัดพอดี

1.8 : 150 g./km.
1.8 Hybrid : 100 g./km.

ล้อ 18 นิ้ว จะมาได้ น่าจะเป็นรุ่น Minorchange เพราะ ได้ยินมาว่าจะมีการ
ลดน้ำหนักของชุดช่วงล่างลง (แต่ยังไม่รู้ว่าลดส่วนไหน) ถึงเวลานั้น น่าจะ
ขยับเป็นล้อ 18 นิ้วได้ครับ

ตอนนี้น้ำหนักตัวรถ

- Toyota C-HR 1.8 Hybrid High 2WD : 1,460 กิโลกรัม
- Honda HR-V 1.8 EL 2WD : 1,298 กิโลกรัม

Nonlamer

ล้อ 18 นิ้ว ที่ยังมาไม่ได้ในตอนนี้ เป็นเพราะเรื่อง CO2 ครับ
จะเห็นได้ว่าทั้งรุ่น 1.8 และ 1.8 Hybrid CO2 เต็มพิกัดพอดี

ล้อ 18 นิ้ว จะมาได้ น่าจะเป็นรุ่น Minorchange เพราะ ได้ยินมาว่าจะมีการ
ลดน้ำหนักของชุดช่วงล่างลง (แต่ยังไม่รู้ว่าลดส่วนไหน) ถึงเวลานั้น น่าจะ

- Toyota C-HR 1.8 Hybrid High 2WD : 1,460 กิโลกรัม
- Honda HR-V 1.8 EL 2WD : 1,298 กิโลกรัม

ขอบคุณครับคุณหมู

CH-R หนักใช่เล่นเลยครับ ตัวไฮบริดน้ำหนักเยอะกว่า Altis เยอะเลยครับ และเบากว่า Camry 2.5G แค่ 15 กิโล  :-[

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รถทรงCHR ยังไงก็ต้องแต่งล้อเพิ่มแน่นอน

ขับเดิมๆโคตรขัด

ออฟไลน์ mick

สงสัยเฉยๆว่าถ้าแยกขายขอบ 18 เป็นล้อแต่งหลังการขาย ก็ไม่เกี่ยวกับการปล่อยก๊าซแล้วหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ axister

เอาล้อแยกขายไม่ดีหรอ

คนจะได้เลือกเองแตกต่าง คนไม่ได้อยากแต่งจะได้ไม่ซื้อเพิ่ม ราคาก็ทำได้ดีกว่า

หรือชอบให้ยัดเยียดกันมา ผมกลับชอบแบบนี้ เป็นสิ่งที่ประเทศไทยไม่ค่อยทำ ยัดๆๆมาเป็นรุ่นทอปต้องได้ปัดเงา บางทีก็ไม่ได้ชอบนะ

แบบอังกฤษไม่ดีกว่าหรอ มีตัวมาให้เลือก custom ได้เป็นบางอย่าง เห็นเมื่อก่อนกระแสบูชาคนขาวมาบอกว่าไทยปรับสเปคไม่ได้งั้นงี้ พอมีตัวเลือกหาว่าเค้ากั๊กซะงั้น

นิแค่ล้อนะ แยกออปชั่นมานี่มีดราม่าแน่

ออฟไลน์ SRY

เดี๋ยวขายไม่ดี ก็จัดออฟชั่นจัดเต็มมาเองครับ ให้คนชื่นชม

ออฟไลน์ Barracuda

แยกขายให้คนชื่นชมเยอะก่อน แล้วค่อยแถมทีหลังยังได้ ประชด

แล้วกลุ่มคนที่ชอบล้อเดิมตัวทอปล่ะครับ แล้วคนที่ชอบใช้เดิมๆ มายังไงขับแบบนั้นล่ะครับ

คนที่ชอบเปลี่ยน คุณอย่าลืม ล้อเดิมตัวทอปก็มักขายเทิร์นได้ราคาดีกว่าตัวล่างๆอยู่แล้ว

แต่จากกรณีนี้ มีพูดถึงเรื่องค่า co2 ก็ว่าได้ไม่เต็มปากเท่าไรล่ะ
แต่ทำไม minor ยังสามารถปรับปรุงแล้วมาได้ล่ะ ถ้าจะทำจริงๆ ทำตั้งแต่ก่อนออกขายเลยแล้วเอาล้อตัวทอปมาครบๆ ไม่ได้เชียวหรือ

แล้วยังไม่ต้องพูดถึงราคาขายเทียบกันหลายๆประเทศนะ

เปิดใจครับ
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18