ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครบ้างครับที่ เดิมไม่ชอบไม่สนใจ Swift ตัวก่อน แต่พอเห็นตัวใหม่แล้ว หลงรักครับ  (อ่าน 5527 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สอบถามทุกท่านครับ ไม่แน่ใจว่ามีคนคิดแบบผมไหม

เดิม ผมไม่ชอบ Swift เลยครับ ดูคันเล็ก แคบ การออกแบบ เอกลักษณ์จริงแต่ไม่สวยสำหรับผม

คือ ผมมองว่าเส้นสายของ Swift ตัวเก่าทั้ง 2 รุ่นดูเป็นผู้ชาย มากๆ ไฟหน้าก็ไม่สวย ใหญ่โตเกินไป
ทรงก็ดูแมนๆ บอยๆ

แต่พอมาเป็นตัวนี้ ผมกลับชอบครับ

ชอบตรง โคมไฟหน้าดูโค้งมนอ่อนหวานมากขึ้น รูปทรงไม่แข็งกระด้างแบบตัวก่อน

ชอบความเป็นผู้หญิงที่มากขึ้นของ Swift ตัวนี้ครับ ดีไซน์น่ารักขึ้น

ถ้าเปรียบเทียบเป็นนักร้อง

March ช่วงที่เป็น K12 K13 ผมว่า March ดูอ่อนหวาน น่ารักเป็นรถ Retro นิดๆ เป็นหญิงสาวน่ารักสดใส น่าทนุถนอม (ฟิวประมาณน้องอ๊บเนย BNK48)
แต่พอเป็น K14 ความรู้สึกเหมือน นักร้องในวง เดิมของเราออกไป กลายร่างมาเป็นผู้ชาย มาร้องเพลง rock เห็นแล้ว น่าเกลียดไม่ชอบมากๆ ครับ
รับไม่ได้...จริงๆ :'(

ไม่ชอบไฟหน้า รูปทรงโดยรวมที่ดูเส้นสายเยอะปวดหัว เตี้ยๆ แบนๆ เหมือนไป copy Yaris ลุงหนวดมา (ไม่สวยรับไม่ได้ ไม่ใช่ March ที่เคยรู้จัก)

แต่กลับกัน Swift เดิม (ตัวแรกกับตัวก่อน) จะเหมือนน้องร้องเพลง pop ผู้ชาย ที่ผมไม่ชอบ แต่ก็ไม่เกลียด และไม่สนใจ เพราะไม่ชอบการออกแบบ
ที่ดูแข็งแรงเป็นผู้ชาย

พอมาเป็น Swift ตัวใหม่ ผมกลับรู้สึกเหมือนกับนักร้องเพลง pop ผู้ชายคนเดิม ตายแล้วไปเกิดใหม่ กลายเป็นสาวมั่นผู้มีความมั่นใจ เก่งฉลาด
แต่ก็มีความเป็นผู้หญิง ดูอ่อนหวานบ้าง แต่ไม่อ่อนแอ (ฟิวประมาณน้องเฌอปราง BNK48) คือ อาจจะไม่ใช่ spec ที่ผมชอบตรงๆ แต่ก็ทำให้ผมหลงรัก ได้ครับ

คิดอย่างไรกันครับ

ออฟไลน์ Staples

ถ้าถามความเห็นผม คงมีแค่ 2 อย่าง

ล้อ ทำไมไม่รมดำปัดเงา กับกล้องมองหลัง

ออฟไลน์ tnp_super

อย่าว่าผมนะ ผมกลับมองว่าตัวเดิมสวยกว่า ถ้าไม่ติว่าด้านหลังแคบคงซื้อไปแล้ว

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
เรื่องของเรื่องคือ อยากวกเข้า BNK48 ป่าวครับ ::)

ปล เพื่อนผมคนนึง ที่ใช้สวิฟรุ่นที่แล้ว(ตั้งแต่ป้ายแดง)
เขาบอกว่า เป็นรถที่ดี และคุ้มค่ามากๆครับ
รุ่นที่แล้วมันสวยตรงไฟหน้า ที่เหมือน 370Z ที่เหลือเฉยๆ

ส่วนรุ่นใหม่ ได้อานิสงค์ความดี จากรุ่นที่แล้วมาก จากที่ไม่ค่อยสนใจ ก็หันมาสนใจสวิฟ
ถ้าโจทย์ของตอนนี้ต้องซื้อ ECO ผมคงไม่สนใจรุ่นอื่นแน่ๆ
นี่ถ้ามี TURBO ลูกเล็กๆมาให้ วงการมีสะเทือนครับ

วงนี้น่ารักดีครับ ตอนนี้บอกให้แฟนเต้นคุกกี้อยู่

ออฟไลน์ No Trespassing

ผมชอบ Swift ตั้งแต่ยุค 1992 แล้วครับ กระทัดรัด คล่องตัว
แล้วก็หายไปนาน จนกระทั่งนำเข้ามาขาย (และตอนหลังเอามาประกอบเอง)

พอรุ่นล่าสุดแนวทางไม่ที้งรุ่นพี่ ทรงสวยดีครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ไม่ถึงกับหลงรัก แต่รู้สึกว่าสวยกว่าตัวเก่าเยอะเลย ตัวก่อนๆมันดูเอาท์เดท โบราณยังงัยไม่รู้ ชีวิตผมได้เจอได้ผ่านมาสามสวิฟท์จะมีดูได้ก็ตัว4นี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมครับ แม้ไม่ค่อยชอบด้านหน้าเท่าไหร่

แอบไม่ค่อยชอบตรงที่ เหมือนตั้งใจกั๊กของมากไปหน่อย ตัวรถทำมารอพร้อมทุกอย่าง แต่เหมือนจะให้เป็นของแถมแทน เพื่อเซลจะได้ไม่ต้องหักเป็นส่วนลดเงินสด หลายๆอย่างเลย เช่น ที่วางแขน หน้า-หลัง กล่องใส่แว่นตา สปอยเลอร์หลัง เป็นต้น

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมกลับกันแหะ รุ่นก่อนหน้าผมชอบการออกแบบภายนอกมากกว่า มองผ่านๆแล้วเตะตาตลอด ตอนรถคันแรกก็คิดจะซื้ออยู่ครับแต่ก็ไปเอา City แทน

มารุ่นนี้ผมมองแล้วภายนอกมันเฉยมากๆ ไม่เตะตาเลยครับ แบบต้องจ้องถึงจะรู้ว่าคือ swift   :-\

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
ผมชอบตัวเดิมมากกว่าเสียอีก ตัวใหม่ความเป็นswiftมันน้อยลง
~~

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตัวใหม่เห็นครั้งแรกโคตรหยี๋เลย พอมองๆไปผมว่าสวยมากนะ

ออฟไลน์ SHRTheCrown

ผมชอบกลับกันครับ
ผมมองว่าตัวเก่าดูสวย น่ารักกว่า ตัวใหม่ดูไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ตัวเก่าผมเฉยๆแต่ตัวใหม่ชอบนะ เพราะตัวเก่านั่งเบาะหลังไม่ไหวจริงๆส่วนตัวใหม่นั่งสบายแฮะอีกทั้งยังได้ถุงลม 6 ใบ ครุยส์ อัตราเร่งก็ถูกใจ ส่วนอัตราสิ้นเปลืองก็ดีขึ้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Terng

เอาความรู้สึกแรกตอนเห็นตัวจริงที่ห้างก่อน ผมรู้สึกว่า มันไม่สวยเหมือนรุ่นก่อนแหะ แต่ไม่แน่อาจดูไปนานๆแล้วสวยก็ได้นะ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ SRY

เอาตรงๆ คือผมไม่สนใจทั้งสอง ผมเป็นคนไม่ชอบรถท้ายตัด 5 ประตู ไม่ว่ากันนะ

ออฟไลน์ MUK

ถ้าเป็นตัวแต่งเต็มดูดีครับ แต่ถ้าไม่แต่งเลย ยังไม่ทำให้อยากได้รถเพิ่มครับ

ออฟไลน์ bullyboy

รุ่นเก่าผมชอบมากครับ ตอนออกมานี่ผมว้าวเลยอยากได้ แต่ตอนนั้นคือซื้อรุ่นอื่นไปก่อนแล้ว

พอตัวใหม่ออกในสื่อ ผมเห็นแล้วเฉยๆ นะ คิดว่าตัวเก่ามีเอกลักษณ์กว่าครับ

แต่พอเห็นคันจริง ดูดีกว่าตามหนังสือหรือในเน็ต

ผมลองนั่งละก็ชอบครับ ถ้าภายในผมว่าดีกว่าตัวเก่าครับ แต่ภายนอกสวยคนละแบบ

ออฟไลน์ Por SC

• Newbie
  • *
ตัวเดิมเห็นแล้วหลงรัก(เสมอมา) ตัวใหม่ไม่ชอบไม่สนใจ ครับ ;D

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
รุ่นเก่ากับรุ่นใหม่ทรงสวยพอกัน เสมอกันครับ

แต่หน้าตารุ่นใหม่ผมรับไม่ได้ มันตลก

รอดูว่าจะมีกันชนหน้า After market มาขายไหม

หรือไม่ก็รอดูว่า minor change พี่แกจะเปลี่ยนหน้าหรือเปล่า

สรุปว่าผมผิดหวังกับรูปลักษณ์ภายนอก แต่อย่างอื่นก็ถือว่าน่าสนใจครับ

ออฟไลน์ Krongbun

เมื่อวานเห็น น้าเอาไปโหลดใส่ล้อใหม่ สวยจบเลย :-* ลองไปหาดูในเฟสครับ คันสีขาว
มันดีตรงที่เปิดประตูหลังหายไป เลยดูเหมือน sport มากขึ้น
ภายในตัวใหม่ดีงามมากๆครับ

ออฟไลน์ lexus

คหสต ตัวเก่าดูลงตัวกว่าทั้งภายในและภายนอกครับ
ตัวเก่าดูแบ้วๆ แต่ตัวใหม่ดูพยายามแมน

ออฟไลน์ kenny523

ตัวใหม่ ผมไม่ชอบมือเปิดประตูหลังกับทรงไฟท้าย ภายในดีกว่าเดิมเสียดายจอกลางมันบ้านๆไปนิดอารมณ์ประมาณ 2 din  เมื่อวานขับตามดูด้านท้ายของเดิมสวยกว่า

ออฟไลน์ cp1151

• Jr. Member
  • **
อย่าว่าผมนะ ผมกลับมองว่าตัวเดิมสวยกว่า ถ้าไม่ติว่าด้านหลังแคบคงซื้อไปแล้ว

ตัวเดิมสวยกว่าคิดเหมือนกันเลยครับ ถ้าช่วงนั้นไม่ติดว่ารอรถนานซื้อไปแล้ว

ออฟไลน์ HappyCar

ผมคนนึงครับ แต่ก่อนไม่เคยชอบ Swift เลย

แต่พอเห็นตัวใหม่ ผมกลับชอบมันขึ้นมาทันที แต่ต้องเป็นตัว GLX ขึ้นไปเท่านั้นนะ

ออฟไลน์ tiger12r

ชอบบอนี้ใหม่ทรงสวย แต่ไม่ชอบกันชนหน้าและไฟหน้า ทำไมไม่ทำไฟกลมออกมาขาย รับรองยอดขายทะลุตาราง  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4