ผู้เขียน หัวข้อ: สถานที่ทดสอบความเร็ว  (อ่าน 9317 ครั้ง)

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
สถานที่ทดสอบความเร็ว
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 18:50:33 »
ผมอยากหาสถานที่ๆสามารถทดสอบความเร็ว 0-200 ได้สัก 4 รันครับ เดาว่าน่าจะใช้ความยาวไม่ถึง 2 กม. ก็พอ ใจอยากได้ถนนที่รถโล่ง ไม่มีรถเลยยิ่งดี ห่างไกลชุมชนหรือรถผ่าน ระยะทางประมาณกิโลครึ่งก็พอครับ อยากเอาไว้เปนที่ประจำ อยากเทสเมื่อไรดึกๆก็ไปขับเล่นได้ครับ แต่คงนานๆที หลายเดือนครั้งนึงครับเห็นพี่ๆบางท่านมีเทสความเร็วเอามาแชร์กันเลยอยากสอบถามว่ามีสถานที่แนะนำบ้างหรือเปล่า

ก่อนหน้านี้เคยไปใช้ถนนเส้นแถวๆหลังสุวรรณภูมิ (ไม่รู้เรียกว่าถนนอะไรครับ) ตรงนี้เงียบจริงๆและแทบจะไม่มีรถผ่านเลย ทางค่อนข้างสะดวก แต่มันเทสได้แค่ 0-120 หรืออย่างมากก็ 150 ครับ เพราะทางหมดแค่นั้น
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ PREM

Re: สถานที่ทดสอบความเร็ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 19:33:14 »
ถนนเลียบรันเวย์สุวรรณภูมิ ยาวประมาณ 4 กม. ถ้าโล่งๆ น่าจะวิ่ง 200 ได้สบายครับ
แต่ว่าผมไม่ได้ไปมาปีกว่าแล้ว ไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้รถเยอะขึ้นหรือว่ามีกล้องมั้ย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 19:39:46 »
ถนนเลียบรันเวย์สุวรรณภูมิ ยาวประมาณ 4 กม. ถ้าโล่งๆ น่าจะวิ่ง 200 ได้สบายครับ
แต่ว่าผมไม่ได้ไปมาปีกว่าแล้ว ไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้รถเยอะขึ้นหรือว่ามีกล้องมั้ย

ขอบคุณมากๆครับพี่
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 21:09:19 »
ทางด่วนบูรพาวิถีครับ 0-300 ก็ได้ครับ ถ้ารถคันนี้แรงดีนะครับ อยู่ข้างบนไม่มีจุด ไม่มีอะไรวิ่งตัดหน้าด้วยครับ

ในระยะตั้งแต่บางนาไปจนถึงชลบุรี มีระยะทางเหลือเฟืมากมายครับ เลือกๆจุดเอาครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 21:23:30 »
ด่วนบางนาก็โอเคครับ แต่ต้องหลัง 5 ทุ่ม ถนนโล่งมาก
จำได้ว่าค่ำๆวันธรรมดา เคยขับ 120
ลากยาวๆได้หลายนาที โดยที่ไม่เจอรถเลนกลาง เลนซ้ายสุดเลย

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 21:24:51 »
ถนนสุวรรณภูมิ สาย3 จะยาวหน่อยคือเส้นที่ทะลุบางนาได้ เเต่เดี่ยวนี้รถเยอะครับถ้าไม่ใช่กลางวันหรือกลางคืนไปเลยรถเยอะครับ คนใช้ทะลุเยอเเละสนามปั่นจักรยาน skylane เปิด เสาอาทิตนี่คนไม่ต่ำกว่า10000 คน ต่อวัน เเต่ถนนยาวได้เหยียบ200+ ได้ครับถ้ารถถึง ของผมไปถึง180 รถไปได้เเค่นี้ ลองตอนตี1ครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 22:06:45 »
ทางด่วนบูรพาวิถีครับ 0-300 ก็ได้ครับ ถ้ารถคันนี้แรงดีนะครับ อยู่ข้างบนไม่มีจุด ไม่มีอะไรวิ่งตัดหน้าด้วยครับ

ในระยะตั้งแต่บางนาไปจนถึงชลบุรี มีระยะทางเหลือเฟืมากมายครับ เลือกๆจุดเอาครับ

ก็คงมีแต่เส้นนี้น่ะครับ เพราะด่านจ่ายตังค์อยู่บนฟ้า
สามารถเล่นจับเวลาได้แถมไปกลับได้ด้วย

สมัยวัยรุ่น ผมก็เคยลองท๊อปสปีดของรถทีนี่เช่นกันครับ

แต่ถ้าอยากลองท๊อปสปีด ผมอยากแนะนำเป็นเส้นทางด่วนแจ้งวัฒนะไปออกแถวบางปะหัน(เรียกไม่ถูก)

ช่วงทางราบ ผมมองว่าปลอดภัยกว่าเยอะเลย
ยางแตกก็ไม่ต้องกลัวตกลงมาข้างล่าง

ปล.โปรดใช้วิจารนญาณนะครับ(เลียนแบบทีมงาน)

ออฟไลน์ pongsak_877

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 22:45:58 »
อุดรรัถยา สบายๆครับ

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 23:25:56 »
ถ้าแนะนำที่ไม่ค่อยมีใครรู้ไปมันจะมีกล้องไปโผล่ไหมครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 23:39:50 »
ถ้าแนะนำที่ไม่ค่อยมีใครรู้ไปมันจะมีกล้องไปโผล่ไหมครับ

หลังไมค์ก็ได้ครับพี่ ^^

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 01:41:12 »
ผมใช้ทางด่วนใหม่ที่ไปบางบัวทอง เพียงแต่มันมีโค้งบ้างแต่เป็นโค้งยาวๆแครี่สปีดเข้าไปได้ ใช้อ้างอิงอัตตราเร่งไม่ได้ แต่มันก็มีช่วงทางตรงยาวในระดับที่ถ้ารถแรงในระดับนึงมันก็ทำได้ถึง 200 สบายๆ

แต่เส้นนี้มีกล้องในตอนกลางวัน ส่วนกลางคืนมืดเกินไปจะจับได้ แนะนำกลางคืนดีกว่า

ออฟไลน์ vantipz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 02:55:56 »
ทางด่วน หมอชิต-บางใหญ่ โค้งเยอะหน่อยแต่ก็เข้า 170+ ได้ทุกโค้ง ถนนเป็นคลื่นเล็กน้อย ช่วงใกล้หมอชิตจะตรงยาวๆ วิ่งเที่ยงคืนขึ้นไปเจอรถไม่ถึงสี่คัน
แต่ถ้าจะเอาจริงๆ เส้นบูรพาวิถี ดีที่สุดแล้ว ยาวๆเลย

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 07:22:09 »
ถ้าเอาประมาณ 200-250 ผมเลือกด่วนบูรพาวิถีครับ

แต่ถ้าเอาเกินกว่า 250 ผมเลือกด่วนประชาชื่นบางประอินทร์ เพราะมันเส้นราบครับไม่ลอยฟ้า

ส่วนด่วนใหม่บางใหญ่ผมคิดว่ามันไม่เรียบเลยครับ เป็นคลื่นเด้งขึ้นๆลงๆ แย่มาก แต่ก็ยังพอยัด 200-220 ตลอดทางได้ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 07:24:08 »
ต้องถามรถอะไรก่อน เพราะบางที 0-200 อาจจะไม่ต้องถึง 2 กิโล

ด้วยความหวังดี อย่าไปลองบนถนนหลวงเลยครับ มันไม่ดีหรอก ไม่สนับสนุนทุกกรณี ผิดกฎหมายก็คือผิดกฎหมายครับ จะผิดตอน บ่าย 3 หรือ 4 ทุ่ม หรือ ตี 2 ไม่มีอันไหนผิดน้อยผิดมาก แล้วระวังกล้องน่ะครับ เดี๋ยวนี้มีผลกับการต่อภาษีรถประจำปีด้วยน่ะครับ

หาถนนปิด สนามแข่ง หรือสนามบินเล็กๆ ดีกว่า ลองถามไปที่บุรีรัมย์เลยครับ ช่วงทางตรงยาว อาจถึง 200 ในช่วงทางตรงหน้าสแตนใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 12:43:26 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 07:58:04 »
ต้องถามรถอะไรก่อน เพราะบางที 0-200 อาจจะไม่ต้องถึง 2 กิโล

ด้วยความหวังดี อย่าไปลองบนถนนหลวงเลยครับ มันไม่ดีหรอก ไม่สนับสนุนทุกกรณี ผิดกฎหมายก็คือผิดกฎหมายครับ จะผิดตอน บ่าย 3 หรือ 4 ทุ่ม หรือ ตี 2 ไม่มีอันไหนผิดน้อยผิดมาก แล้วระวังกล้องน่ะครับ เดี๋ยวนี้มีผลกับการต่อภาษีรถประจำปีด้วยน่ะครับ

หาถนนปิด สนามดี หรือสนามบินเล็กๆ ดีกว่า ลองถามไปที่บุรีรัมย์เลยครับ ช่วงทางตรงยาว อาจถึง 200 ในช่วงทางตรงหน้าสแตนใหญ่

;) เยี่ยมเลย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 08:42:44 »
ถ้าเอาประมาณ 200-250 ผมเลือกด่วนบูรพาวิถีครับ

แต่ถ้าเอาเกินกว่า 250 ผมเลือกด่วนประชาชื่นบางประอินทร์ เพราะมันเส้นราบครับไม่ลอยฟ้า

ส่วนด่วนใหม่บางใหญ่ผมคิดว่ามันไม่เรียบเลยครับ เป็นคลื่นเด้งขึ้นๆลงๆ แย่มาก แต่ก็ยังพอยัด 200-220 ตลอดทางได้ครับ

ผมเคยขึ้นจากประชาชื่นไป มธ บ่อย แต่ไม่เคยไปถึงบางปะอินทร์ครับ

โล่งดีมาก ขับเร็วก็ยังไม่รู้สึกว่าเร็วเพราะมันเรียบตรง

มีรั้วรอบคงไม่มีหมามาวิ่งตัดหน้า

เส้นนี้ขับชิล ๆ ก็ดี ดูนกกระยางดูทุ่งนา ฟังเสียงนกกาเหว่า

ดูวัวขึ้นสะพานลอย และดูรถซิ่ง ???

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 09:29:57 »
สนามเถอะครับ
ถนนสาธารณะต่อให้โล่งยังไง มันก็มีความเสี่ยงที่จะทำให้คนอื่นเดือดร้อนอยู่ดี

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 09:49:07 »
ทดสอบในสนามปิด จะปลอดภัยกว่าครับ
ถนนหลวง มันมีหลายปัจจัยเสี่ยงนะครับ
บนทางด่วนอาจจะโล่งก็จริง แต่อย่าลืมว่ายังมีกระแสลมด้วยนะครับ
บูรพาวิถี ผมว่ากระแสลมแรงมากนะ บางช่วงนี่ถึงกับต้องเกร็งมือกันเลยนะครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 10:04:17 »
ถนนสุวรรณภูมิ สาย3 จะยาวหน่อยคือเส้นที่ทะลุบางนาได้ เเต่เดี่ยวนี้รถเยอะครับถ้าไม่ใช่กลางวันหรือกลางคืนไปเลยรถเยอะครับ คนใช้ทะลุเยอเเละสนามปั่นจักรยาน skylane เปิด เสาอาทิตนี่คนไม่ต่ำกว่า10000 คน ต่อวัน เเต่ถนนยาวได้เหยียบ200+ ได้ครับถ้ารถถึง ของผมไปถึง180 รถไปได้เเค่นี้ ลองตอนตี1ครับ

ตอนนี้ีมีกล้องจับความเร็วแล้วนะครับ วิ่งเร็วเกินมีใบส่งถึงบ้าน

แถมหลายช่วงมีเส้นถี่ไว้เตือนความเร็วแบบหนา เหยียบทีสะเทือนทั้งคัน

ที่ทราบ เพราะทำงานอยู่ในสนามบินครับ

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 12:17:49 »

หาถนนปิด สนามดี หรือสนามบินเล็กๆ ดีกว่า ลองถามไปที่บุรีรัมย์เลยครับ ช่วงทางตรงยาว อาจถึง 200 ในช่วงทางตรงหน้าสแตนใหญ่

เห็นด้วย 1 ล้าน %

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 12:24:03 »
อ่านมา..สมาชิกทดสอบเร็ว ๆกันเยอะเหมือนกัน   

ผมปัจจุัน  แค่  160 ก็พอแล้ว  ถนนเส้นไหน  ถ้าจะลองก็ได้  แค่สี่ ห้าร้อยเมตร พอแล้วครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 14:57:38 »
ถนนหลวง ระวังจะเดือดร้อนคนอื่นไปด้วยนะครับ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 17:20:07 »
0-200 สนามแข่งในไทยอาจไม่มีทางตรงยาวพอครับยกเว้นรถที่แรงหน่อยก็ทำได้
จริงๆอยากให้มีการจัดแข่งระยะยาวโดยใช้รันเวย์เครื่องบินแบบในต่างประเทศครับ เดี๋ยวนี้มีแข่งทั้งแบบ 1/2 mile, 1000m, 1 mile, rolling start
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 19:59:49 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆที่เข้ามาช่วยตอบครับ รถผมอัลติสวางเครื่อง 2zz-ge ที่ผ่านมาจะใช้เวลาประมาณ 35+- วิจึงจะถึง 200 ครับ ซึ่งใช้ระยะทางเกือบๆ 2 กม.

ที่ผ่านมาขับบนทางด่วนตอนตี 2-5 รู้สึกถนนยังไม่โล่งพอ ผมจะจอดตรงทางสงวนที่เป็นเส้นประข้างทางระหว่างทางเชื่อม เพื่อรอให้ถนนโล่ง ก่อนออกสตาร์ทครับ ซึ่งบางทีก็จอดรอ 3 นาทีบ้าง 5 นาทีบ้าง ต่อ 1 รันครับ พอถึง 200 ก็เบาทันที ผมชอบทดลองแบบในคลิปนี้ครับ

ซึ่งก่อนออกรถผมจะรอให้ถนนโล่งจริงๆ ที่มาถามเพราะ เผื่อพี่ๆจะมีเส้นที่โล่งจริง ปลอดภัย ไม่มีทางร่วม และไม่มีรถวิ่งเลย เผื่อจะได้ไปใช้เส้นนั้นคนเดียว ไม่ต้องมีเพื่อนร่วมทางน่ะครับ ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านนะครับ เส้นที่ คห.1 แนะนำน่าจะดูโล่งและปลอดภัยที่สุด เดี๋ยวจะลองไป survey ครับ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง ผมจะหลีกเลี่ยงถนนที่มีเพื่อนร่วมทางใช้อยู่ครับ

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 20:57:39 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆที่เข้ามาช่วยตอบครับ รถผมอัลติสวางเครื่อง 2zz-ge ที่ผ่านมาจะใช้เวลาประมาณ 35+- วิจึงจะถึง 200 ครับ ซึ่งใช้ระยะทางเกือบๆ 2 กม.

ที่ผ่านมาขับบนทางด่วนตอนตี 2-5 รู้สึกถนนยังไม่โล่งพอ ผมจะจอดตรงทางสงวนที่เป็นเส้นประข้างทางระหว่างทางเชื่อม เพื่อรอให้ถนนโล่ง ก่อนออกสตาร์ทครับ ซึ่งบางทีก็จอดรอ 3 นาทีบ้าง 5 นาทีบ้าง ต่อ 1 รันครับ พอถึง 200 ก็เบาทันที ผมชอบทดลองแบบในคลิปนี้ครับ

ซึ่งก่อนออกรถผมจะรอให้ถนนโล่งจริงๆ ที่มาถามเพราะ เผื่อพี่ๆจะมีเส้นที่โล่งจริง ปลอดภัย ไม่มีทางร่วม และไม่มีรถวิ่งเลย เผื่อจะได้ไปใช้เส้นนั้นคนเดียว ไม่ต้องมีเพื่อนร่วมทางน่ะครับ ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านนะครับ เส้นที่ คห.1 แนะนำน่าจะดูโล่งและปลอดภัยที่สุด เดี๋ยวจะลองไป survey ครับ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง ผมจะหลีกเลี่ยงถนนที่มีเพื่อนร่วมทางใช้อยู่ครับ

///*คำเตือน* เม้นผมต่อไปนี้อาจไม่เหมาะกับกลุ่มบุคคล beautiful world กลุ่มบุคคล beautiful world ควรใช้วิจราณญานในการอ่านน่ะครับ///

ขอบคุณครับ
__________________________________________________________________________________

ตอบ จขกท ครับ

จริงๆปลอดภัยสุด ผมว่าน่าจะทางด่วนน่ะครับ ไม่มีอะไรมาตัดหน้า หรือมีจุดตัดเหมือนข้างล่าง
ผมยังเสนอบูรพาวิถี บาง-ชลบุรี เหมือนเดิมครับ ส่วนท่านที่บอกว่าอยู่ข้างจะโดนลมทำให้รถแกว่ง
อันนี้เก๋งซีดาน หรือ รถพวกเตี้ยธรรมดาไม่ค่อยมีหรอกครับ ไม่ค่อยรู้สึก พวกที่รู้สึกถึงลมจะเป็นพวกยกสูงทั้งหลายแหล่
เช่น กระบะ ยกสูง PPV SUV พวกสูงๆ หรือรถที่มีตัวถังเป็นกล่องๆเช่นรถตู้ พวกนี้เห็นผลชัดเจนครับ ถ้าเจอลมแรงๆ
ส่วนเก๋งซีดานเตี๋ยๆปกติ แอโร่ไดนามิกค์จะดีกว่าเยอะ และส่วนมากช่วงล่างก็จะดีกว่าด้วยครับ

ดูอย่างคลิปข้างล่างนี้ ผมขับบนบูรพาวิถีแถวๆช่วงเซ็นทรัลบางนา ตอน 10โมง วันอาทิตย์นี่ยังชิวๆเลยครับ
200+ ไปยาวๆนิงๆเลยครับ มีรถน้อยมากๆ แต่เค้าวิ่งซ้าย-กลางอยู่ ขวานี่โล่งยาวววววเลยครับ
ผมรู้สึกเหมือนแค่วิ่งอยู่ 140 เองครับ ไม่เหมือน 200

///*คำเตือน* กลุ่มบุคคล beautiful world ได้โปรดท่านอย่ากดเข้ามาดูคลิปนี้น่ะครับ ขอบคุณครับ///

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 21:00:21 โดย Peet Sayumpoo »

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 09:25:55 »
เส้นที่ คห.1 แนะนำน่าจะดูโล่งและปลอดภัยที่สุด เดี๋ยวจะลองไป survey ครับ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง ผมจะหลีกเลี่ยงถนนที่มีเพื่อนร่วมทางใช้อยู่ครับ

สมัยก่อนเส้นนี้ผมชอบ แต่หลังๆคนวิ่งเร็วเยอะ เลยจัดกล้องจับความเร็วซะ

ไม่พอ ยังเจอเส้นทึบขวางถนนเอาไว้เตือนหลับในอีก เหยียบทีลูกหมากแทบหลุด

ช่วงเวลาที่รถว่างคือ ตี 2 ถึง ตี 4 หลังจากนั้นรถจะเริ่มเยอะขึ้นเพราะคนมาทำงานกัน

ลองสำรวจดูครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 10:42:59 »
ถ้ากลุ่มบุคคลที่ว่า
- ช่วยตักเตือน อย่าทำ ไม่ดี ไม่ปลอดภัย อันตรายกับทั้งตัวคุณเองและคนอื่น
- แนะนำ ให้ไปทดสอบในถนนปิด สนามแข่ง สนามซ้อม สนามบิน หรือถนนส่วนบุคคล
- เป็นห่วง กลัวเกิดอุบัติเหตุ

และไม่อยากให้ สิ่งที่คุณจะทำ กำลังจำทำ หรือ คิดว่าจะทำ สิ่งผิดกฏหมาย เป็นกลุ่มบุคคล beautiful world แถวบ้านเรียก โลกสวย แล้วละก็น่ะ

กับกลุ่มคนที่มองเรื่องทำผิดกฏหมาย แล้วยังสนับสนุนว่า ทำเลย มาทำตรงนี้ซิ ทำตอนช่วงเวลาโน่น นี่ นั้น ซิ ฉันทำมาแล้วก็ไม่เห็นเป็นไรเลย เอาเลยๆ จิ๊บๆ ชิวๆ บลาๆๆๆ เรื่องเล็ก ใครๆ ก็ทำกัน ผิดหรือถูกจับก็เสียค่าปรับเอาจบเรื่อง กลุ่มบุคคลนี้เรียกว่าอะไรครับ

ถ้าการตักเตือน แนะนำ ของผมและเพื่อนสมาชิก HLM หลายๆ ท่าน แล้วถูกมองว่าเป็นกลุ่ม beautiful world ผมขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 13:04:54 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 12:32:04 »

///*คำเตือน* เม้นผมต่อไปนี้อาจไม่เหมาะกับกลุ่มบุคคล beautiful world กลุ่มบุคคล beautiful world ควรใช้วิจราณญานในการอ่านน่ะครับ///

ขอบคุณครับ
__________________________________________________________________________________

ตอบ จขกท ครับ

จริงๆปลอดภัยสุด ผมว่าน่าจะทางด่วนน่ะครับ ไม่มีอะไรมาตัดหน้า หรือมีจุดตัดเหมือนข้างล่าง
ผมยังเสนอบูรพาวิถี บาง-ชลบุรี เหมือนเดิมครับ ส่วนท่านที่บอกว่าอยู่ข้างจะโดนลมทำให้รถแกว่ง
อันนี้เก๋งซีดาน หรือ รถพวกเตี้ยธรรมดาไม่ค่อยมีหรอกครับ ไม่ค่อยรู้สึก พวกที่รู้สึกถึงลมจะเป็นพวกยกสูงทั้งหลายแหล่
เช่น กระบะ ยกสูง PPV SUV พวกสูงๆ หรือรถที่มีตัวถังเป็นกล่องๆเช่นรถตู้ พวกนี้เห็นผลชัดเจนครับ ถ้าเจอลมแรงๆ
ส่วนเก๋งซีดานเตี๋ยๆปกติ แอโร่ไดนามิกค์จะดีกว่าเยอะ และส่วนมากช่วงล่างก็จะดีกว่าด้วยครับ

ดูอย่างคลิปข้างล่างนี้ ผมขับบนบูรพาวิถีแถวๆช่วงเซ็นทรัลบางนา ตอน 10โมง วันอาทิตย์นี่ยังชิวๆเลยครับ
200+ ไปยาวๆนิงๆเลยครับ มีรถน้อยมากๆ แต่เค้าวิ่งซ้าย-กลางอยู่ ขวานี่โล่งยาวววววเลยครับ
ผมรู้สึกเหมือนแค่วิ่งอยู่ 140 เองครับ ไม่เหมือน 200

///*คำเตือน* กลุ่มบุคคล beautiful world ได้โปรดท่านอย่ากดเข้ามาดูคลิปนี้น่ะครับ ขอบคุณครับ///

คนที่ต้องการอยู่อย่างสงบไม่ใช่อยู่ดีๆไอ้ชั่วที่ไหนไม่รู้มาชนตายคาที่ไม่ใช่โลกสวยนะ กลับกันแล้วพวกทำตัวสร้างมลิษรกโลกต่างหากที่ควรจะรีบตายสูญพันธ์ไปเสียอย่าสร้างควาเสียหายใดๆแก่สังคม อย่าเก่งไปเก่งในสนามไมาใช่ถนนหลวง ถ้าไม่มีปัญญาลงแข่งไม่มีเงินเช่าสนามอยู่เฉยๆ 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ pongsak_877

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 13:23:12 »
และแล้วก็ดราม่า

เอาเป็นว่าหาทางด่วนโล่งๆแล้วลุยเลยครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 14:53:33 »
และแล้วก็ดราม่า

เอาเป็นว่าหาทางด่วนโล่งๆแล้วลุยเลยครับ

ขอบคุณครับ สุดท้ายคงได้กลับมาทางด่วนที่เดิมครับ ช่วงดึกๆถ้าจอดรอหน่แย จะโล่งแบบไม่มีรถวิ่งเลย ก็ค่อยออกจังหวะนั้นครับ ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ