ผู้เขียน หัวข้อ: แบรนด์ Genesis ใช่ Premier brands ปล่าวครับ  (อ่าน 4059 ครั้ง)

ออฟไลน์ Siemens

• Jr. Member
  • **
แบรนด์ Genesis ใช่ Premier brands ปล่าวครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 22:05:56 »
แล้วแบรนด์ Genesis ทำรถออกมาเพื่อขายกลุ่มลูกค้าเป้าหมายคือใคร
และทำมาเพื่อแย่งส่วนแบ่งการตลาดของแบรนด์ ใดเป็นหลัก
เน้นขายประเทศใดด้วยครับ และดูแล้วจะประสบความสำเร็จปะครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: แบรนด์ Genesis ใช่ Premier brands ปล่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 22:47:16 »

เหมือน lexus   แบรนด์หรู  ของ hyundai

ออฟไลน์ JetDou

• Jr. Member
  • **
Re: แบรนด์ Genesis ใช่ Premier brands ปล่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 22:54:43 »
แบรนด์ Genesis เป็นแบรนด์หรูของ Hyundai คู่แข่งคือ BMW Audi Benz Lexus Infiniti Acura Volvo Cadillac Lincoln
เขาหวังว่าจะแย่งตลาดจาก BMW เป็นหลักครับ เน้นขับสนุก ในราคาที่ถูกกว่า BMW เพราะดึงตัว Albert Biermann จาก BMW M ไป
ตอนนี้ผมว่าน่าจะแย่งลูกค้ามาจากพวก Lexus Volvo Infiniti Acura มากกว่า
ตอนนี้ตลาดหลักๆคือเกาหลีและอเมริกาเหนือครับ
ผมอยากให้ประสบความสำเร็จนะ เพิ่งมีโอกาสได้ไปนั่ง Genesis G80 มา มันใช้ได้เลยแหละครับ เบาะมันนุ่มมากเหมือนเบนซ์สมัยก่อน
2015 Ford Fusion 2.0 Titanium
2011 Infiniti G37 3.7 AWD

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 23:01:51 »
ใช่ครับ แบรนด์หรูน้องใหม่ของ Hyundai ล่าสุดเพิ่งเปิดตัว G70 สวยบาดใจจริงๆ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 23:21:40 »
คิดว่าน่าจะหมายถึง Premium ใช่มั้ยครับ

คำตอบก็ตามด้านบนครับ  :D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 04:44:03 »
Hyundai > Genesis .....................
Nissan > Infinity    .....................
Toyota > lexus       .....................   = BMW,Audi,Mercedes
Ford > Lincoln       ....................
Chevy > Cadilac    ...................
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 11:28:45 »
Hyundai > Genesis .....................
Nissan > Infinity    .....................
Toyota > lexus       .....................   = BMW,Audi,Mercedes
Ford > Lincoln       ....................
Chevy > Cadilac    ...................

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 00:56:28 »
Genesis น่าสนมากๆ ครับ  เพราะผู้บริหารออกมาบอกเอง ว่าจะไม่เห็นด้วยกับ Benz, BMW, Audi ที่ทำรถ premium โดยเน้นจุดขายคือระบบ electronics  เพราะเป็นเหมือนระเบิดเวลาให้เสีย   กลับกัน Genesis จะเน้นเป็นรถที่ premium ทุกอย่างทั้งการขับขี่และผิวสัมผัสทั้งหมด  โดยไม่ต้องมายัดระบบ electronics ที่เป็นระเบิดเวลาให้เยอะขนาดที่พรีเมียมเยอรมันทำกัน