ผู้เขียน หัวข้อ: Honda brio มือสอง  (อ่าน 4188 ครั้ง)

ออฟไลน์ Draft_only

• Jr. Member
  • **
Honda brio มือสอง
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 08:16:23 »
ตามหัวข้อเลยครับ พอดีมองหา ecocar มือสอง เอาไว้ใช้ในเมือง
ประมาณวันละ10โล
อยากทราบข้อดีข้อเสียของ honda brio ครับ

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
Re: Honda brio มือสอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 11:01:11 »
ตัดสั้นเหมือนรถพิการ

วัสดุตกแต่งไม่คือ

แนะนำ Swift Ciaz Yaris ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ sbangna2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 11:08:41 »
ได้ราคาดี (ซัก2ต้นๆ) น่าสนครับ
ขับในเมืองคล่องดีครับ จอดง่าย
ทำใจกะหน้าตาหน่อยเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 13:25:11 »
ข้ามเรื่องหน้าตาไปก่อนนะ บางคนอาจจะชอบ
ผมแนะนำว่าให้เอาตัว Amaze นะ ตัว 5 ประตูมันดูน่ากลัวตอนโดนชนท้ายมาก หัวคนนี่ใกล้กับกระจกนิดเดียวเอง หรือถ้าจะเอา 5 ประตูจริงๆให้เลือกรุ่นที่มันมีใบปัดน้ำฝนหลังมาให้แล้วครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 13:31:10 »
ข้ามเรื่องหน้าตาไปก่อนนะ บางคนอาจจะชอบ
ผมแนะนำว่าให้เอาตัว Amaze นะ ตัว 5 ประตูมันดูน่ากลัวตอนโดนชนท้ายมาก หัวคนนี่ใกล้กับกระจกนิดเดียวเอง หรือถ้าจะเอา 5 ประตูจริงๆให้เลือกรุ่นที่มันมีใบปัดน้ำฝนหลังมาให้แล้วครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ 😃
ถ้าซื้อจริงคนเอาตัว5ประตูแหละครับ เพราะที่บ้านมีที่จอดรถค่อนข้างจำกัด
+คุณแม่ชอบรถสไตล์ hatchback มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 16:01:05 »
จากประสบการณ์ที่ขับมา เทียบกับ Almera นะ

Brio ขับดีมากกกกกก กดพุ่ง เหยียบขึ้น พวงมาลัยดี ช่วงล่างเกาะใช้ได้ กระด้างกว่า almera หน่อย ถ้าจะแพ้ ก็เรื่องเดียวคือ เบรคสู้ almera ไม่ได้ครับ

อีกอย่าง ที่สิงในคลับเค้ามานาน เป็นรถรุ่นนึง ที่ปัญหาค่อนข้างน้อยครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 16:56:46 »
จากประสบการณ์ที่ขับมา เทียบกับ Almera นะ

Brio ขับดีมากกกกกก กดพุ่ง เหยียบขึ้น พวงมาลัยดี ช่วงล่างเกาะใช้ได้ กระด้างกว่า almera หน่อย ถ้าจะแพ้ ก็เรื่องเดียวคือ เบรคสู้ almera ไม่ได้ครับ

อีกอย่าง ที่สิงในคลับเค้ามานาน เป็นรถรุ่นนึง ที่ปัญหาค่อนข้างน้อยครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ 🙂

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 15:17:53 »
เบาะภายในสีครีม ใส่มาได้งัยกับรถแนวนี้
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:22:33 »
ถ้าได้ตัวเก่า ไม่มีที่ปัดน้ำฝนหลัง
ช่วงท้ายโครงสร้างที่เป็นเหล็กน้อยมาก กระจกแผ่นหลังใหญ่มากๆ ถ้าโดนกระบะชนผมว่า แถว2 ไม่น่ารอด

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 10:54:56 »
ถ้าคิดว่าจะเอาไว้วิ่งในเมืองเป็นหลัก จ่ายกับข้าว เดินห้าง ถือว่าตอบโจทย์ครับ คล่องตัว อึด ทน สไตล์ฮอนด้า

แต่เผอิญว่าคนไทย ซื้อรถ 1 คัน ต้องทำได้หลายหน้าที่ brio เลยขายได้น้อย เพราะมันเล็ก ขนของได้จำกัด ไม่เหมาะเป็นรถครอบครัว ที่มีคนนั่งเยอะๆ