ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2018 //  (อ่าน 4460 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2018

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard ที่กระทู้นี้
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1471295082979704

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 13:19:10 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Draft_only

• Jr. Member
  • **
หา Eco car มือสอง(อายุรถไม่เกิน4ปี) ให้คุณแม่ ไว้ใช้งานในเมืองเป็นหลัก
ไปกลับที่ทำงานวันละประมาน 10 โล
มอง suzuki swift, honda brio, yaris eco (ตัวก่อน mc)
อยากทราบข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่น ปัญหาจุกจิกแต่ละรุ่นมีไรบ้างครับ

ออฟไลน์ beerpong

• Newbie
  • *
อยากให้พี่จิมมี่เล่าเรื่อง บริษัท Grey ที่ชื่อ SECครับ ที่โชว์รูมอยู่แถวบางนาที่ปัจจุบันกลายเป็นโชว์รูมฮุนไดไปแล้ว
ผมจำได้สมัยสิบกว่าปีก่อน รถพวก Alphard Estima ของเจ้านี้วิ่งกันเต็มไปหมด แล้วอยู่ดีๆบริษัทนี้ก็หายไป
แล้วก็มีGrey เจ้าใหม่ผุดขึ้นเต็มไปหมด เลยอยากรู้ว่าเกิดอะไรขึ้น

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Everest Minor Change 2018 จะเปิดตัวในไทยทันปีนี้ไหม ถ้าทันจะเปิดตัวข่วงเดือนไหน และจะได้เครื่องใหม่ ecoblue 2.0 พร้อมเกียร์ 10 speed ใน Rager Raptor ไหมครับ และข่าวช่วงนี้มาหนาหูมาก ว่า Everest จะทำตัว Raptor มีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 13:44:45 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
ปกติรถบรรทุกในเขตกรุงเทพห้ามวิ่งเวลาไหนมั่งคับ
บางทีไปทำงาน 6 -7 โมงก็เห็นรถเทลเลอร์ออกมาวิ่งแล้ว
ชั่วโมงเร่งด่วนอันตรายมาก และเราแจ้งตร.ได้มั้ยถ้าวิ่งผิดเวลา?

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member

อะไรคือผลกระทบจากการที่ ซูบารุ เข้ามาตั้งโรงงานผลิตรถยนต์ในประเทศไทย
ต่อสภาพตลาดรถโดยรวม และต่อผู้บริโภคครับ ในเมื่อผู้บริหารออกมาบอกว่า จะไม่มีการปรับราคาลดลง (อีกแล้ว)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ XRS

• Newbie
  • *
อยากทราบ  New accord 2018  จะมาช่วงไหนครับ  มีโอกาศที่จะเอาเครื่อง 1.5 turbo เข้ามาไหมครับ   หรือ ใช้เครื่อง 2.0 เดิม

ออฟไลน์ zanon

• Newbie
  • *
สอบถามรถ2รุ่นนะครับ ระหว่าง benz s-class w221 กับ bmw series7 f02 ราคามือ2เห็นอยู่แถวๆล้านกลางๆ ความน่าใช้ทั้ง2รุ่นนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ต้องควรระวังอุปกรณ์ตัวไหนเป็นพิเศษหรือไม่
- ความทนทาน ความจุกจิก
- ค่าบำรุงรักษา
- ควรเลือกเครื่องยนต์รุ่นไหนดี

(หรือจะหันไปมอง w212 กับ F10) ปัจจุบันใชvolvo ซ่อมอู่นอกตลอดครับ

ใช้วิ่งทางไกลเดือนละ2ครั้ง และให้ผู้สูงอายุนั่งใช้แถวกรุงเทพชั้นนอกกับปริมณฑลครับ

ออฟไลน์ bluishpenta

• Newbie
  • *
Suzuki Swift ตัวไฮบริดจะมาไหมครับ? หรือว่าชะตากรรมเดียวกับ Nissan Note e-power

พอดีได้ Toyota AE-92 เครื่องคาบูเรเตอร์ เติมน้ำมัน แก๊สโซฮอล์ 91 ได้ไหมครับ? แล้วพี่แนะนำให้เติมตัวไหนดีครับ? ระหว่างแก๊สโซฮอล์ 91 กับ 95 #เน้นประหยัด

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
สวัสดีครับ

มีพี่ที่รู้จักเขามาปรึกษาครับ ตอนนี้เขาใช้ Almera อยู่แล้วเขาจะยกให้แม่เขา
แล้วเขาจะซื้อรถใหม่งบ 3 แสน ผมแนะนำให้หา Vios บริดนี่ปีใหม่ๆ สภาพดีๆไป ที่เหลือเก็บไว้ซ่อมบำรุง
พี่จิมมี่มีตัวไหนแนะนำอีกมั้ยครับ รถขับค่อนข้างน้อย ใช้คนเดียว ต้องการรถที่เร่งแซงดีกว่า Almera
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 15:18:51 โดย View »
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Harem

Jazz gk mt ใช้งานต่างจังหวัดโอเคไหมครับ shift feeling เป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Kris.J

• **
Volvo XC40 เครื่อง 3 สูบ จะมาเปิดตัวในไทยพร้อมเปิดตัวเลยมั๊ยครับ

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
Nissan note e power ไม่มาทำตลาดในไทยเเล้วใช่ป่าวครับ

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
ขอคำแนะนำการขับรถที่ใช้เกียร์ออโต้แบบคลัทช์คู่ หรือ Dual Cluth แบบไมให้กระตุกหน่อยครับ
ไม่ว่าจะเป็น Powershift/DSG/PDK/S-Tronic etc.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 14:37:15 โดย Das. Auto »
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ headduke

• **
New accord g10 2.0t เข้าไทยไหมครับ ถ้าเข้าคิดว่าฮอนด้าจะตั้งราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Caraddictor

• Newbie
  • *
  • Depression inside
รถยนต์ที่ไม่ค่อยใด้ขับควรสตาร์ทรถทิ้งใว้ ควรอย่าจอดทิ้งใว้นานเท่าขนาดไหน ควรทำอย่างใรเมื่อมาสตาร์ท ที่บ้านใช้(ไม่ใด้ใช้หรอกจอดทิ้ง55) CRV G3 2.4 อยู่ครับ เรื่องศูนย์เข้าตลอดครับ
-//2013 Camry hybrid //2017 Mu-x Minorchange 3.0 DADVD
//2008 Crv 2.4 AWD

ออฟไลน์ Ra32

• Full Member
HRV MC จะเปิดตัวและเริ่มขายในไทยประมาณเดือนไหนครับ

ออฟไลน์ BlueJays

• **
Nissan note e power เป็นหมันไปแล้ว แล้ว Leaf ละครับจะยังขายในไทยอยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ Synth

• **
อนาคตเห็นค่ายรถจะพัฒนารถยนต์ไฟฟ้ากัน ซึ่งรถไฟฟ้าน่าจะต้องมีแบตเตอร์รี่ลิเที่ยมใช่ไหมครับ ?
อ่านข่าววันก่อน เห็นว่า บริษัทผลิตแบตเตอรี่พวกลิเที่ยมแห่กันซื้อแร่สำหรับทำแบตเตอรี่กันแล้ว อนาคตแบตเตอรี่จะมีความต้องการมากเหมือนนำมันไหมครับ

ออฟไลน์ lorenzo

วันก่อนเห็นกระทู้ไทตั้นแต่งพิเศษในเวป headlight เป็นตัวแต่งจากโชวรูมหรือ ลูกค้าเอามาแต่งเล่นคับ แหะๆ