ผู้เขียน หัวข้อ: ถามสมาชิกที่เล่นกอล์ฟหน่อยครับ ลูกกอล์ฟยี่ห้อไหนคุณภาพโอเค ในราคาที่ไม่สูงมาก  (อ่าน 11882 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
จะซื้อให้พี่ที่ทำงานครับ พี่เค้าชอบตีกอล์ฟ เห็นไปออกรอบบ่อยๆ เลยอยากจะซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิด แต่ผมเองไม่มีความรู้เรื่องอะไรก็ตามที่เกี่ยวกับกอล์ฟเลย แถมที่บ้านก็ไม่มีใครดีกอล์ฟเลย

เลยอยากมาขอความรู้ว่า ในราคาไม่เกิน 1,000 บาท ผมควรจะซื้อลูกกอล์ฟยี่ห้อไหน แบบไหน และควรจะไปซื้อที่ไหนดีครับ

พี่ที่จะให้ เป็นผู้หญิง วัยรุ่น พึ่งจะตีมาได้ ปีกว่าๆครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
ยี่ห้อไหนไม่แน่ใจครับ

รู้แต่ spec ที่เหมาะกับโจท

ถ้าเพิ่งเริ่มเล่น ลองถามคนขายดูครับ
ซื้อแบบลูกตีไกล ผิวจะแข็งๆหน่อย

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
จากมือสมัครเล่น
ลูกกอล์ฟจะมีหลายเกรด หลายเบอร์ แต่ละเบอร์มีคุณสมบัติแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับต้องการให้ลูกสปินมากน้อยแค่ไหน ไกลแค่ไหน
ขึ้นอยู่กับลักษณะและความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ง่ายที่สุดคือ ยี่ห้อและรุ่นที่เค้าเล่นประจำ (ถ้ารู้)
แต่ถ้าเป็นผู้หญิง เน้นเอาเป็นสีๆ ไว้ครับ เห็นได้ง่ายดี ที่ดีดีก็มีพวก Titleist Pro V1 แต่ราคาอาจเกินงบ
แนะลองไปเดินทางห้าง Super Sport หรือ Sport World ให้ จนท.เค้าเลือกให้ก็ได้ครับ หรือจะไปเดินที่ตึกธนิยะ ก็เป็นแหล่งรวมอุปกรณ์กอล์ฟ
ตามสนามไดร์ฟก็มี Pro Shop ขายอยู่ แต่ราคาอาจบวกเพิ่มเล็กน้อย