ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Toyota C-HR เบนซิน 1.8 MID : 1,039,000 บาท (เวอร์ชั่นไทย) //  (อ่าน 10971 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
พาไปชมรถคันจริง Toyota C-HR เวอร์ชั่นไทย รุ่น เบนซิน 1.8 MID
: 1,039,000 บาท (เบนซินรุ่นท้อป) ทั้งภายนอก - ภายในห้องโดยสาร
พร้อมรายละเอียด Option ทั้งหมด

ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/photo-toyota-c-hr-18-mid-thailand/

ออฟไลน์ Domebus

• Newbie
  • *
น่าจะมีสีแดงแบบตัวไฮบริดบ้างเสียดาย :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไม่ชอบคอนโซลกลาง เบี้ยว ๆ แบบนี้เลยแหะ  :-X

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
สีนี้ดูเฉยๆไปเลยครับ

ราคาต่างกับ Hybrid ตัวล่างนิดหน่อย น่าเล่น Hybrid มากครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

คนแถวบ้านผมไปดูมา
"TOYOTA อะไรก็ไม่รู้ที่เปิดประตูหลังหาย รถ 2 ประตูไหมนิ!!!"
ผมนี้อย่างฮาเลยในใจ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เสียดายไฟหน้าไฟท้ายLEDไปอยู่ไฮบริดหมด ทำให้รถดูดรอปลงไปพอสมควร

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ท่านที่ชอบสีนี้อยู่แล้วก็ดีไปครับ แต่คนที่ชอบสีที่ไม่ใช่ Gray Scale อย่างผมก็ลำบากละครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Max_Nut

• Full Member
ไม่ชอบคอนโซลกลาง เบี้ยว ๆ แบบนี้เลยแหะ  :-X

ดีหมดครับ  แต่ตรงคอนโซลกลางผมก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกัน
อยากรู้เหตุผลเหมือนกันครับ ว่าทำไมต้องออกแบบมาเอียงๆ

ออฟไลน์ nutvas

• Full Member

ดีหมดครับ  แต่ตรงคอนโซลกลางผมก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกัน
อยากรู้เหตุผลเหมือนกันครับ ว่าทำไมต้องออกแบบมาเอียงๆ

ตามรอย BMW และ Honda หลายๆ รุ่นครับ เพื่อให้คนขับใช้งานได้โดยไม่ต้องละสายตามากนัก

ออฟไลน์ ps000000

รถแนว Juke CHR นี่ ถ้าคนชอบก็ชอบเลย

ออฟไลน์ HHHsung

พาไปชมรถคันจริง Toyota C-HR เบนซิน 1.8 MID : 1,039,000 บาท (เวอร์ชั่นไทย) //
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 10:29:23 »
โดยรวมดูดี ยกเว้นแม็ค ที่ควรปรับปรุง ลายมันไม่ทันสมัยตามตัวรถ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG

ตามรอย BMW และ Honda หลายๆ รุ่นครับ เพื่อให้คนขับใช้งานได้โดยไม่ต้องละสายตามากนัก
สมัยนึงผมจำได้ว่า คนของโตโยต้าออกมาอธิบายเรื่องการออกแบบหน้าปัดที่อยู่ตรงคอนโซลกลางของวิออส รุ่นแรก
เขาบอกว่าเพื่อไม่ให้ผู้ขับขี่รถละสายตาลงมาด้านล่าง เพื่อความปลอดภัยในการขับขี่
แต่จริงๆแล้วผมว่าการละสายตาไปมองหน้าปัดที่อยู่คอนโซลกลางเป็นอะไรที่ลำบากกว่าแบบทั่วไปอีก.. 555+
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ mongolias

ภายนอกสวย แต่ภายในดูจะอีดอัดไปหน่อยครับ
ออปชั่นกองอยู่ตัว HV หมด

ออฟไลน์ SM.

ผมนึกถึงวันที่เปิดให้จอง คนแห่ไปจองกันมากมาย ทั้งๆที่ยังไม่เห็นรถ ไม่ได้ลองขับด้วยซ้ำ อยากรู้ว่ายอดจะขนาดไหน

ออฟไลน์ rattypor

• Newbie
  • *
รถแนว Juke CHR นี่ ถ้าคนชอบก็ชอบเลย
ใช่ครับ อะไรๆก็ดีหมด แต่หัวรถกลมสั้นมนแบบ Juke นี่ ขอผ่านครับ

ออฟไลน์ flybigbear

รอ MC

คิดว่าคงเพิ่มเบาะคู่หน้าปรับไฟฟ้า

ออฟไลน์ Draft_only

• Jr. Member
  • **
ตัวนี้น่าสนใจใช้เครื่องยนต์เดียวกันกับตัว altis 1.8 ไม่รู้ว่าเรื่องความแรงจะด้อยกว่า altis มากไหม เพราะดูแล้ว นน.ตัวรถน่าจะมากกว่า altis

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
ชอบล้ำยุคดีื ยังหาที่ไม่ดีไม่เจอ (ลำเอียงมากมาย)