ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip เก๋งชนราวสะพานไฟท่วม พบซิ่งเฉี่ยวแท็กซี่เอง (ไม่ได้ถูกชนตามที่ลือ) *-*  (อ่าน 8406 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ไปลุกทันทีเลย น่ากลัวมาก
จังหวะเหมือนเปลี่ยนเข้าขวา หักพวงมาลัยเยอะเกินเลยเข้าเกาะกลางชนราวสะพานพอดี

ขอให้ปลอดภัย กลับตัวกลับใจมาขับดีมีน้ำใจกันนะครับ  8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ทำสดทำเซียนจี้ติดๆแล้วสะบัดออกขวาแรงๆให้ดูเท่ แต่ผิดคิวไปหน่อย

ออฟไลน์ Tien.W

ห้าวเอง ขวาว่างๆ ออกไปก็จบ อยากทำเท่ห์ จี้แล้วสะบัดออก เพื่อ ???

ไฟลุกเลย เพราะปีนขึ้นเกาะ แล้วถัง City รุ่นนี้ อยู่กลางรถ ถังน่าจะแตกทันที ที่ปีนเกาะ น้ำมันรั่วออกมา เจอท่อไอเสียร้อนๆ ก็เรียบร้อย

ออฟไลน์ CarameLon

ทำอะไรไม่ดูสมรรถนะรถตัวเอง ดีที่ไม่ข้ามคอสะพานไปบวกรถสวนอีกฝั่ง  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ voyager

• Sr. Member
อ่านข่าวเห็นว่าโดนย่างสด เสียชีวิต  2 ศพ  :-X

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

รถขับเคลื่อนล้อหน้า ถ้ากดเต็มทีน แล้วหักแบบนี้หน้ามันดึงครับ เสียวมากๆ
ถ้าเหยียบเต็มแล้วหักแรงมากๆสุดท้ายก็จะเป็นแบบที่เห็นแหละครับ

ถ้ามีผู้เสียชีวิตก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ redsun

บางครั้งพลาดแค่ครั้งเดียว อาจไม่มีโอกาสที่สอง
อย่าประมาท อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา
อย่าขับเร็วเกินไป เผื่อๆไว้เยอะๆ
หนักจะได้เป็นเบา เบาจะได้เป็นรอดครับ

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ bodin

ตายๆไปได้ก็ดีครับ

ถนนเราปลอดภัยขึ้นอีกนิด

ถามว่าขับแบบนั้นเพื่ออะไร? ถ้ารีบขวาว่างๆก็แซงไปดิ

ตายไปดีแล้วขับแบบนี้ซักวันก็เดือดร้อนชาวบ้าน ถ้ายังรอด

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
จังหวะเหมือนเปลี่ยนเข้าขวา หักพวงมาลัยเยอะเกินเลยเข้าเกาะกลางชนราวสะพานพอดี

ขอให้ปลอดภัย กลับตัวกลับใจมาขับดีมีน้ำใจกันนะครับ  8) 8)

ไม่มีโอกาสแก้ตัวแล้วครับ เห็นคลิปหลายมุมเลย ย่างสด น่ากลัวมาก เป็นตอตะโกเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ starlight

เป็นไปได้ ที่จะเผลอหลับและการขับขี่ ก็ไม่ได้ขับซิ่งน่าหวาดเสียวอะไร  จะเห็นว่า รถมีการขับคร่อมเลนอยู่พักนึง เหมือนกำลังครึ่งหลับ ครึ่งตื่น แล้วผวาเมื่อเห็นท้ายรถข้างหน้า ก็หักออกกระทันหัน การเสียความควบคุมตามมา

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

แต่ล่ะเม้นนี่โหดสลัด รัสเซียกันจริงๆ
บ้านเราวินัยจราจรแย่ครับ. ทำให้คนขับซิ่งกันมากมาย. รวมทั้งผมนี่แหละ
ในเมื่อบ้านเมืองเราเป็นแบบนี้ก็ต้องอยู่ร่วมกันให้ได้ครับ
คงต้องรอให้ตายกันเบือ. คงจะตื่นตัวกันบ้าง.
พอตำรวจจับ. ก็บ่ายเบี่ยง. เส้นกูใหญ่. ไม่เกรงกลัว. ตำรวจก็รวจก็คงเบื่อ.
เคสนี้เขาอาจจะรีบไปทำธุระหรือหาหมอก็ได้นะครับ. หลายท่านในนี้คงเคยกันบ้างแหละ
เวลาผมเจอมาด้านหลังแบบนี้ผมก็หาที่โล่งๆหลบก่อนเลยครับ. หรือถ้าไม่มีที่หลบเบรคชะลอเลย. แต่ไกลเลย
ให้พวกขับไว. เขาเห็น. พอมาถึงเราอยู่ในความเร็วต่ำ
ผมดูคลิปหลายรอบ. เหมือนรถ taxi. ลังเล. เหมือนจะออกขวาแต่พอเห็น city มาเร็วก็เลยไม่ออก
City. เลยยังไม่แซงขวาไปในทันที. City เหมือนจะไปซ้ายด้วยตอนแรก. แต่กั๊กกันไปมา. พอจะออกเสียหลักพอดี. ไม่รู้เฉี่ยวชนด้วยกรือเสียหลักเอง. เผลอๆมีเบรคแกล้ง. เคยเจอกันมั้ยครับ
พวกขับช้าแช่ขวานี่แหละตัวดี. ให้รถเร็วเขาวิ่งกันยาวๆหน่อยบ้างก็ได้

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ส่วนตัวผมว่ามาเร็ว และ จี้เกินไปครับ อีกอย่างเป็นสะพานก็ไม่ควรแซงนะครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ดูจากล้อน่าจะล้อแต่งก๊อบ สันนิษฐานยางคงไม่ดีด้วยเลยเสียหลัก

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เลนขวาว่างๆเหมือนจะเปลี่ยนเลนเข้าขวาไปแล้วแต่ก็เอนกลับมาซ้ายในระยะค่อนข้างประชิดมันไม่ค่อยปกติ

จากนั้นจี้เข้าไปจนถึงเกือบชนแล้วหักหลบ(ผมไม่เห็นไฟเบรคติดขึ้นมา) แต่ก็ไม่พ้น สะกิดท้ายแท็กซี่ไปแล้วเสียหลักพุ่งชนขอบ

ขอขอบคุณพลเมืองดีที่นำหลักฐานมาให้ข้อเท็จจริงได้ครับ จากปากพยานที่เห็นเพียงเสี้ยววินาทีมีโอกาสที่จะไม่ถูกต้องเยอะครับ

ไม่แน่ใจว่าเป็นขับประมาทสุดๆ  หรือหลับใน หรือเมาอะไรสักอย่าง แต่จากเหตุการณ์บอกได้แค่ว่าบนถนนมันอันตรายจริงๆ ต้องมีสติและไม่ประมาท และยังต้องระมัดระวังตัวตลอดเวลาจากทุกทิศทาง

หลายๆท่านเพลาๆหน่อยก็ดีครับ จากข่าวคนในรถที่ไฟไหม้เสียชีวิตสองคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2018, 04:05:05 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ BigCat

สลดครับ ดูเป็นอุทาหรณ์ไว้เตือนใจ

Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ stm

ผมดูหลายรอบมาก เพื่อหาความผิดปกติแต่ก็ไม่เห็น
คันหน้าก็ขับปกตินะผมว่า เลนขวาก็ว่าง ถ้าตั้งใจแซงเข้าขวาได้ตั้งนานแล้ว ไม่เห็นจำเป็นต้องไปจี้คันหน้าเลย
ตอนแฉลบออกก็ไปแบบม้วนเดียวจบ ไม่มีหักกลับ ไม่มีเบรค น่าจะเกิดเหตุผิดปกติบางอย่างเกี่ยวกับตัวรถ หรือตนขับ
เช่น คนขับถูกรบกวน รับโทรศัพท์ หรือทะเลาะกัน อะไรแบบนี้ อีกอันไม่แน่คนขับอาจง่วงๆแล้วรถพุ่งไปจะชนท้ายคันหน้า
คนนั่งข้างตกใจ ช่วยหักพวงมาลัยหลบ ก็เป็นไปได้

ออฟไลน์ Devil13

เลนขวาว่างๆเหมือนจะเปลี่ยนเลนเข้าขวาไปแล้วแต่ก็เอนกลับมาซ้ายในระยะค่อนข้างประชิดมันไม่ค่อยปกติ

จากนั้นจี้เข้าไปจนถึงเกือบชนแล้วหักหลบ(ผมไม่เห็นไฟเบรคติดขึ้นมา) แต่ก็ไม่พ้น สะกิดท้ายแท็กซี่ไปแล้วเสียหลักพุ่งชนขอบ

ขอขอบคุณพลเมืองดีที่นำหลักฐานมาให้ข้อเท็จจริงได้ครับ จากปากพยานที่เห็นเพียงเสี้ยววินาทีมีโอกาสที่จะไม่ถูกต้องเยอะครับ

ไม่แน่ใจว่าเป็นขับประมาทสุดๆ  หรือหลับใน หรือเมาอะไรสักอย่าง แต่จากเหตุการณ์บอกได้แค่ว่าบนถนนมันอันตรายจริงๆ ต้องมีสติและไม่ประมาท และยังต้องระมัดระวังตัวตลอดเวลาจากทุกทิศทาง

หลายๆท่านเพลาๆหน่อยก็ดีครับ จากข่าวคนในรถที่ไฟไหม้เสียชีวิตสองคนครับ

+1 ครับ
ให้วิดีโอเล่าเรื่องจะได้รู้ความจริงอะไรๆอีกเยอะ

jaesz

อาการท้ายเบา ร่อนมาตั้งแต่แซงกล้อง

ไปสู่สุขติเถิด

ออฟไลน์ SM.

มีแต่คนเก่ง คนแน่จริง เต็มถนนไปหมด แต่พอเกิดอุบัติเหตุ ก็ทำคนใช้ถนน คนอื่นๆเดือดร้อนไปทั่ว

ออฟไลน์ alpha14

ลงสะพานมาอย่างเร็ว ดูเริ่มลอยๆแล้ว เปลี่ยนเลนด้วยความเร็วสูงอีกยางอาจจะไม่เกาะแล้ว รีบเกินไปครับ ขับแบบนี้จะทำให้คนอื่นเขาซวยไปด้วยนะครับเกิดสะกิดท้ายหน่อยไปทั้ง2คันเลย

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ fishfinger

Natural Selection
เดี๋ยวผมเจอคนขับแปลกๆ ขับไม่ตรงเลน จี้ หรือขับเหวี่ยงๆนี่ผมถอยห่างเลย
ถึงแม้ว่าจะต้องถอนคันเร่งก็ตาม เมืองไทยมีแต่คนป่า  :D

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ถนนเส้นนี้จำได้มีซิตี้หลายคันละที่หลุดข้ามเลนมาด้วยความเร็ว หลานปีก่อนถ้าจำได้ มีซิตี้รุ่นปี 2002 ขับมาด้วยความเร็วพุ่งข้ามเลนประสานงากับซีอาร์วีอีกฝั่งที่ขับมาดีๆ ตายทั้งสองคันเลยไฟไหมด้วย น่ากัวจิงๆคับ

ออนไลน์ Auto

สภาพรถไม่เหมาะกับการขับเร็วเลย      อยากขับเร็วไม่หารถที่มันสมรรถนะสูงกว่านี้ใช้งาน   
รถมันไม่เหมาะกับการขับเร็วขนาดนี้อยู่แล้วแถมคนขับขาดความระวังอีก

ออฟไลน์ Pegasus7700

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

Turbocharger

เท่าที่ดูในคลิปรถไม่มีอาการเสียหลักเลยนะครับ รถอาจจะเหินหรือเปล่าไม่แน่ใจเพราะตรงนั้นเป็นสะพาน

ออฟไลน์ SLuang

อะไรจะประจวบเหมาะได้ขนาดนั้น ทั้งเวลาและสถานที่ ถ้าเลยไปอีกครึ่งวิ ก็จะพ้นสะพาน  อันนี้เหมือน เล่นเกมส์ล่ารางวัล เห็นปุ๊บหักชนปั๊บ ตำแหน่งหัวสะพานจังๆ  RIP ครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

ไม่มีโอกาสแก้ตัวแล้วครับ เห็นคลิปหลายมุมเลย ย่างสด น่ากลัวมาก เป็นตอตะโกเลย

อ้าวเหรอครับ ผมไม่กล้าดูจนจบครับ ขอให้ไปดีครับ  :( :( :( :(
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK